View Single Post
Old 04-29-2009 Mã bài: 38331   #6
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi Teppi View Post
BM nên cho mọi người biết thêm về deadline của hạn nộp hồ sơ và hạn bổ sung hồ sơ. Học phí và Lương của vị trí này. Mình xem qua sao thấy có vẻ như đã sắp hết hạn rồi!
Em không rõ, em mới xem qua hình như trường Sogang chưa đưa ra policy về Fall 2009 Admission. Nếu đúng vậy, thì đây là Prof thông báo riêng để chuẩn bị sớm, khi trường đưa ra policy là bụp liền.

Do cách đây 3 ngày, Prof. Kwanwoo shin email cho em, nói có hứng thú qua lab Giáo làm hay không. Nếu không thì có thể giới thiệu cho Giáo. Chính vì vậy, khả năng apply thành công sẽ rất cao nếu hồ sơ + knowledge của bạn không đến mức ... báo động đỏ.

Đặc biệt bạn nào có nhu cầu, sau khi contact với Giáo, nếu Giáo ưng ý thì sẽ lo tất tần tật, kể cả nộp giúp bạn application fee (80.000 KWR ~ 50$ (tỉ giá hiện tại, hồi cuối năm trước là 80$). Toàn bộ hồ sơ sẽ gửi qua cho Giáo, có thể by email, có thể by mail. It's great! Vì phí gửi hồ sơ qua Korea cũng tầm 500.000 VNĐ, nên nếu có Giáo giúp sẽ đỡ được cả mớ.

Ngoài ra, hồi xưa mình contact với Giáo, theo Eligible rule có require English..., nhưng nếu lọt vào mắt "đen" của Giáo thì có thể waive Toefl luôn. Tuy nhiên, vẫn strongly recommend take Toefl exam để improve/prove English skills as well as apply some scholarships when arrive Sogang Univ. Mức requirement theo em được biết Sogang lấy 79-80 ibt.

Về Salary, các bạn sẽ đi học dưới dạng RA (Research Assistantship) do Univ cung cấp. Ngoài ra sẽ được support thêm từ Prof, vấn đề là bạn perform như thế nào khi học và làm việc. Cụ thể cũng phải contact với Prof thôi.

Tóm lại, bạn nào quan tâm, hãy contact với Prof as soon as possible.

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn