View Single Post
Old 07-19-2009 Mã bài: 42425   #45
cocain
Thành viên ChemVN

cocain's Avatar

Beginner

Groans: 1
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Send a message via Yahoo to cocain

1. Rất xin lỗi khi phải nói điều này, bác Teppi vừa chụp mũ cho tôi là xuyên tạc câu nói của Mr.Quách Tuấn Ngọc. Lời nói này bác QTN nói trực tiếp với vanchungus, bác có thể hỏi lại để confirm. Bác đang cố lái câu nói của QTN sang ý hiểu cá nhân của bác.
2. Chúng tôi không chôm sách, chôm tài liệu từ thư viện nước ngoài, mong bác dùng từ hợp lý.
3. Chắc bạn chưa từng tham gia forum học thuật của TQ or Trung Đông. Tôi đã là moderator của 1 forum TQ và 1 forum tại Trung Đông. Cách thức, và định hướng hoạt động của nó tôi hoàn toàn nắm được. Nếu bạn không tin có thể vào forum passfans.com (học thuật của TQ) bạn sẽ hiểu hơn.
4. Tôi không phản bác gì phương pháp lấy tài liệu của bác, tôi chỉ có lựa chọn của riêng mình. Nếu bác đọc lại sẽ nắm được vấn đề.
5. Tôi xin phép được confirm lại lần nữa: chúng tôi không dùng làm của riêng. Chúng tôi lấy tài liệu về cho những ai có nhu cầu. Bạn không đồng tình cũng không sao, xin đừng gọi chúng tôi là "ăn cắp". Nếu nói như vậy thì bạn đang chụp mũ cho hàng loạt những người đang cố công giúp đỡ các đồng nghiệp. Ngay tại diễn đàn chemvn và các diễn đàn khác.
Cuối cùng, tôi xin phép không nói thêm về vấn đề này nữa. Tôi tôn trọng ý kiến của bác, không hề đả kích gì cả vì vậy mong bác không nên miệt thị và coi thường cách của chúng tôi giúp mọi người. Nếu như chúng tôi bán các tài liệu đó cho các đồng nghiệp, thì cách nói của bác hoàn toàn đúng; nhưng trong thực tế thì không phải.
Sau bài viết của tôi, rất mong admin close thread để giữ hòa khí trong diễn đàn. Không nên để chuyện nhỏ ra chuyện lớn. Mỗi người có một phương pháp riêng, nên tôn trọng cách làm của nhau như cách tôi tôn trọng ý kiến của bác teppi.
Xin cảm ơn.
cocain vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn cocain vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
TAD (07-20-2009)