Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > KIẾN THỨC HOÁ HỮU CƠ - ORGANIC CHEMISTRY FORUM > TỔNG HỢP HỮU CƠ - ORGANIC SYNTHESIS FORUM

Notices

TỔNG HỢP HỮU CƠ - ORGANIC SYNTHESIS FORUM Các kiến thức cũng như kinh nghiệm về tổng hợp hữu cơ, anh em có thể chia sẽ vào đây !

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - tecpen và tecpenoit.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 09-15-2010 Mã bài: 68718   #1
bepluahong
Thành viên ChemVN

bepluahong

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default tecpen và tecpenoit

anh chị em ơi!
em đang hoc hóa dược và cần tất cả tài liệu về tecpen và tecpenoit để làm bài báo cáo. mấy anh chị ai có thì cho em xin nha. em có tìm trên google mà ko có cái gì cả vì chỉ toàn là những kiến thức chung. ai có trang web hay bài viết nào về nó thì share cho em nha.
và mấy anh chị cho em xin vài lời khuyên và cách tìm kiến thức chuyên ngành với. tìm trên mạng thì em cứ gõ chữ vào nhưng ko tìm ra được các kiến thức cần tìm. thầy dạy đang cho bọn em học theo cách tự tìm lấy thông tin chứ thầy ko cung cấp gì. mà sách về hóa mà nhất là hóa dược thì thư viẹn trường em cực kì ít. ai có bí kíp gì thì share cho em nha. thanks các anh chi em nhiều
bepluahong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-19-2010 Mã bài: 68952   #2
champa
Thành viên ChemVN

champa's Avatar

chào bạn mình cũng học về nghành hóa dược nên mình có một số kinh nghiệm chia sẽ cho bạn thế này:
1) Với tài liệu mà bạn cần tìm về tecpen và tecpenoit bạn có thể tìm tài liệu này trong các sách và giáo trình về hợp chất thiên nhiên và hóa học hữu cơ của bộ y té:cuoimim
2)Theo mình được biết thì nghành hóa dược trong cả nước chỉ có 2 nơi đào tạo mà thôi đó là bách khoa hà nội và sư phạm đà nẵng vầ phần tài liệu chuyên nghành đúng là ích thật và chủ yếu ở nước ta chỉ có tài liệu của thấy phan đình châu
3)Theo mình khi học hóa dược bạn nên có các tài liệu sau, bạn có thể tìm mua ở nhà sách hay phto từ các anh chị khóa trên hoặc gặp trực tiếp giaó viên giảng dạy xin tài liệu
-hóa dược 1.2.3 của thầy phan đình châu
-tổng hợp hữu cơ của thầy nguyễn minh thảo của đại học quốc gia hà nội
-các quá trình cơ bản tổng hợp hóa dược của thầy phan đình châu
-hóa học hữu cơ của bộ y tế
-các qua trình tổng hợp hưũ cơ của thầy phan đình châu
-tạp chí hóa dược là cái bạn nên có đáy tuy nhiên hơi khó tìm nếu không phải nói đó là hiếm vì đó là tạp chí chuyên nghành nên bạn sẽ thấy có lắm thứ hay ho trong đó
Ngoài ra có gì thăc mắc mình với bạn có thể trao đổi thêm chào bạn nha
thân

thay đổi nội dung bởi: champa, ngày 09-19-2010 lúc 11:01 PM.
champa vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-20-2010 Mã bài: 68990   #3
bepluahong
Thành viên ChemVN

bepluahong

cảm ơn bạn nha, mình đang học ở sư phạm Đà Nẵng, chắc bạn đang học ở bách khoa Hà Nội. thật ra ở bách khoa Sài gòn cũng có ngành hóa dược đó. hihi
tạp chí hóa dược, nghe có vẻ hay đó, nếu mình muốn tìm để mua thì có thể đặt mua ở đâu?
bepluahong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 09-21-2010 Mã bài: 68993   #4
Zero
Moderator

Zero's Avatar

Groans: 3
Groaned at 4 Times in 4 Posts
Rep Power: 56 Zero is just really nice Zero is just really nice Zero is just really nice Zero is just really nice

Dù sao cũng với tư cách là sinh viên khóa trên, mình cũng muốn giúp bạn một tay để đối phó với thầy Cường, thầy Đức nhỉ ^^

Nếu bạn muốn tìm tài liệu về terpen và terpenoid tốt nhất bạn nên tìm mấy sách chuyên về Hóa Dược ở chỗ nhà sách Chánh Trí, hẳn là nó có bán một ít. Trên mạng thì chủ yếu là tiếng Anh, và cũng không dễ kiếm, mặt khác một điều dở là các bạn trường ta mặc dù đã được học 1 kỳ anh văn chuyên ngành (hình như thầy Bá dạy), nhưng chừng ấy vẫn chưa đủ^^ .

Tặng bạn một file do mình chôm được ở trên mạng, chẳng biết là nó có ích hay không nữa ^^

Về việc tìm từ khóa trên google, bạn buộc phải tìm kiếm trên phạm vi hẹp với một từ khóa tiếng Anh chính xác. Chẳng hạn bạn muốn tìm về tổng hợp terpen phải sử dụng từ khóa synthesis terpen and terpenoid (với sinh tổng hợp phải thêm chữ biosynthesis thay cho chữ synthesis), hay cô lập thì isolation terpen and terpenoid...

Vài lời, chúc bạn học tốt, và gửi lời hỏi thăm sức khỏe mọi người ở khoa Hóa nhỉ ^^
File Kèm Theo
File Type: pdf terpen.pdf (443.9 KB, 98 views)

Chữ kí cá nhânThe Olympeek - Tờ báo kết nối tri thức và cộng đồng Olympiavn
http://www.olympiavn.org/forum/index.php?board=217.0

thay đổi nội dung bởi: Zero, ngày 09-21-2010 lúc 01:15 AM.
Zero vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Zero vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
bee_boo (10-01-2010)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn