Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > KIẾN THỨC HOÁ LÝ - PHYSICAL CHEMISTRY FORUM

Notices

KIẾN THỨC HOÁ LÝ - PHYSICAL CHEMISTRY FORUM Moderators: aqhl, thanhatbu_13, chocolatenoir, F91

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Độ nhớt Brookfield.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 04-15-2009 Mã bài: 37578   #1
Admin
Administrator

Admin's Avatar

Groans: 24
Groaned at 12 Times in 7 Posts
Default Độ nhớt Brookfield

Trích:
Nguyên văn bởi katetrang View Post
Co ban nao xai may đo độ nhớt Brookfield cho mình hỏi các loại cánh khuấy sử dụng cho những khoảng độ nhớt nào của mẫu, mình đọc catologue mà k thấy. cánh khuấy mình sử dụng là cánh S61 - S65. Thanks

Trích:
Nguyên văn bởi Teppi View Post
Hi,

Bạn đang dùng loại máy nào? Bạn xem lại cho rõ ký hiệu ghi trên cánh.Từ trước giờ không có cánh khuấy Brookfield có ký hiệu này. Có thể là SC4-xx hoặc CAP-S-yy hoặc là bạn đang dùng cánh khuấy tương đương của hãng khác chế tạo. Nên chăng chụp cho cái hình rồi upload lên đây để rõ hơn.

Thân,

Trích:
Nguyên văn bởi trathanh View Post
minh hok có tài liệu chính xác, chỉ có chút kinh nghiệm khấy
loãng <300-20.000> dùng S63 lớn hơn dùng S64
mình thường dùng 2 cái này thôi.
thân

Trích:
cho mình hỏi về tốc độ cánh khuấy, % togue, thời gian khuấy như thế nào là tối ưu. Thanks

Trích:
cho mình hỏi gấp tí máy brookfield của mình đo lên đến 10.000 thì k hiện số lên được.có bạn nào biết nguyên nhân ko? help me

Trích:
tại máy đó max là 10.000 rồi, độ nhớp cao hơn máy sẽ báo lỗi và không hiện số như tình trạng của bạn. nếu vật liệu của bạn có độ nhớp thấp như vậy thì nên dùng cánh khấy to (S61,62 chẳng hạn). mình sử dụng máy max là 1.000.000 cơ.

Trích:
điều này có nghĩa là đô nhớt của mẫu >10.000 nhưng khi thay cánh khác thì độ nhớt có 7-8000 thoi. Thật là không hiểu. hiX help me lần nữa đi

Trích:
độ nhớt càng thấp thì khấy càng nhanh. >20.000 thì khấy ở 0.6 rmp, còn vài trăm thì khấy ở 6 hoặc 12 rmp. thời gian khấy thì không quan trọng (nếu sử dụng máy cơ, thì khấy khoảng 3 vòng)
Admin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Admin vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
huyngoc (05-18-2009)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn