Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > KIẾN THỨC HOÁ HỮU CƠ - ORGANIC CHEMISTRY FORUM > NỀN TẢNG HỮU CƠ - FUNDAMENTAL ORGANIC CHEMISTRY

Notices

NỀN TẢNG HỮU CƠ - FUNDAMENTAL ORGANIC CHEMISTRY Những vấn đề đại cương của hữu cơ anh em có thể thảo luận ở đây !

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - hỏi về Steroid.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 03-11-2008 Mã bài: 21830   #1
Scooby-Doo
Thành viên tích cực

Groans: 0
Groaned at 1 Time in 1 Post
Rep Power: 67 Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold Scooby-Doo is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi mai thanh van
trang www.en.wikipedia.org/wiki/Steroid không có tiếng việt. vậy mình có thể tìm tài liệu liên quan đến steroid ở những trang web nao?
Vậy em có cần mấy bài reviews còn lại về steroids không? Nếu không tui sẽ delete chúng trong máy tính của tui.

Lần đầu tui đọc tài liệu chuyên ngành bằng tiếng Anh, đọc một trang mất vài tiếng. Theo thời gian dần dần nhanh hơn chỉ còn vài phút. Việc đọc tài liệu tiếng Anh chuyên ngành cũng bổ sung rất nhiều vốn từ, kiến thức cho tiếng Anh thông dụng. Ngoài ra tạo nên phản xạ nắm bắt thông tin rất tốt.

Trừ khi em chắc chắn sau này không cần đọc tài liệu bằng tiếng Anh thì hãy tiếp tục né tránh nó. Còn nếu sau này có đi làm (nhất là cho công ty nước ngoài) hay học lên Sau ĐH liên quan đến ngành Hóa, chắc chắn em bắt buộc phải đọc rất nhiều tài liệu bằng tiếng Anh.

Cái giá phải trả bây giờ để đọc từng chữ rẻ hơn nhiều so với cái giá phải trả sau này! Tốt nhất em nên tranh thủ rị mọ từng chữ để đọc tài liệu bằng tiếng Anh ngay từ bây giờ. Nhiều SV làm việc với tui sau đó đi làm vài năm đều quay lại cám ơn về điều này vì trong lúc làm việc phải đọc rất nhiều thư từ, báo cáo, tài liệu, v.v. bằng tiếng Anh.

thay đổi nội dung bởi: Scooby-Doo, ngày 03-11-2008 lúc 07:20 PM.
Scooby-Doo vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Scooby-Doo vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
noel274 (05-21-2008)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn