PDA

View Full Version : Cúp học

nguyenquocbao1994
12-27-2009, 09:35 AM
herher...Từ đầu năm lớp 8, mình học rất tốt môn toán và mình đang học ông thầy D. Mình học riêng với ổng một buổi, mình cảm thấy rất tố khi học ổng nhưng đến một ngày kia nghe theo lời bạn bè mình theo học ông thầy T, nhưng không hiểu gì cả mình xin mẹ học lại ông thầy D. Sau khi xin lại, ông D dạy mình 3 buổi, học một mình. Lúc đó mình rất biết ơn thầy D vì đã tận tình với mình nhưng chỉ vì một hiềm khích của thầy D với thầy T mà mình bị ổng chửi. Mình cảm thấy mình học rất tốt nhưng ông thầy D vẫn chửi, ổng chửi như sỉ nhục mình vậy ! Ngu ! Ngu ! Ngu ! Ngu như bò ! Chưa từng thấy ai ngu như mày ! Học vậy thôi mày nghỉ mẹ đi !. Mình cam chịu nhưng mình không giám nói với bố mẹ vì sợ họ buồn, mấy bữa nay mình chán nản cúp học. Học với thầy D mình cảm thấy bị xúc phạm ! Các bạn cho mình lới khuyên !

* Admin đừng xóa bài này nha ! Plz

Molti
12-27-2009, 09:49 AM
hê hê.. .Tình hình của ku Bảo.. đối vs học sinh ở mình là chuyện bt ^^!.. chẳng có gì to tát đâu.. cứ nói thẳng với ba mẹ, con có khả năng môn toán thì con học ai cũng được, không thích bị sỉ nhục, cùng lắm thì nghỉ cả 2, ở nhà tự học, chỉ cần có khả năng thì tự học mà giỏi là chuyện hoàn toàn có thể !!!

minhduy2110
12-27-2009, 09:52 AM
Mấy câu chửi mắng cụ thể thế kia thì không cần thiết phải viết ra đâu *_*
Nói thẳng với phụ huynh, tìm 1 lớp khác học. Ngày xưa mình cũng được học gia sư Toán bởi 1 anh sinh viên, rất vui tính và nhiệt tình. Cái quan trọng mình học được là cách học + niềm yêu thích môn học thôi. Thầy giáo là người truyền cảm hứng học tập cho học sinh. Chứ còn học xong nhìn lại thì thấy kiến thức phổ thông thực sự không đáng là bao *_*

Vậy nên cứ tìm lớp nào có không khí thoải mái mà học. Dễ thở.

nguyenquocbao1994
12-27-2009, 10:48 AM
thật ra thì ba mẹ em đã nói chuyện với thầy và gửi gắm em cho thầy rồi, thầy hứa với ba mẹ em rằng sẽ giúp em nên ổng mới kêu em học riêng một mình. Gia đình em biết ơn thầy lắm. Từ khi ổng biết em học ông thầy T, ổng thường xuyên la em, em cảm thấy tự ái nhưng không giám nói với bố mẹ vì sợ làm bố mẹ buồn

manminhtiep
12-27-2009, 11:25 AM
cậu này muốn cho thầy D out thì kiếm 1 bài nào "dễ" hung lên, "hỏi bài ổng"
sau đó ngày nào cũng như vậy, bạn phải chắc chắn bạn hiểu đc nó, khi ổng bí thì ngày nào cũng có bài mới để hỏi, lâu dần ổng sẽ hết dám la bạn thôi
hoặc là bạn là 1 người tha thứ, nhìn cách nói chuyện chắc đoán bạn chịu đựng nhiều, vậy hãy biến thầy D thành bạn đi, hãy vui cười và hỏi thăm thầy D nhiều hơn, tam sự sơ sơ thôi, nếu ổng ko chịu đổi thì bạn nói bố mẹ thay đổi thầy đi, lương tam của bạn sẽ rất an ủi, ko lo lắng gì nữa
thân!

Trunks
12-27-2009, 05:31 PM
Cái gì chứ việc hỏi bài mà dạng cố tình cho thầy hok bít,là hok ổn rồi đó.Thầy đang nghĩ hok tốt mà làm vậy,lỡ thầy bít mình bít bài đó rồi,thầy sẽ nghỉ là mình đánh đố thầy,ngựa non rất chi là hấuá,nên tình hình càng tệ hơn!!!!Đồng ý với anh duy là người dạy truyền cảm hứng cho học sinh,và cách học cũng như những kinh nghệm(mình cũng có thể tự rút ra nhưng phải sau 1 thời gian),còn tự học thì vẫn có thể học tốt được(mà cũng chủ yếu là tự học mới học tốt chứ dựa vào thầy cô mấy ai giỏi đâu)!!!Nên tốt nhất là nói với ba mẹ lên nói khéo với thầy thôi,chứ mình cũng hok nên nói làm gì,người lớn thường nhiều người thế mà,họ bít là họ sai,nhưng họ hok thik người khác nhỏ tuổi,kém cỏi hơn nói cái sai của mình !~