PDA

View Full Version : Offline lần II - đóng góp ý kiến nào

nguyencyberchem
01-13-2010, 07:33 PM
Chào cả nhà
Cả nhà xem xem vấn đề offline lần II có khả thi không?
Hiện mình đang ở VN, mình biết có anh Teppi cũng đang ở VN. Mình xin ý kiến các mods xem ai đang ở VN và đang ở đâu xem có khả thi tổ chức buổi offline không.
Trong thời gian qua, mình không theo sát diễn đàn, nhưng có vẻ như nhu cầu một buổi offline đang rất cấp bách để giải quyết rất nhiều vấn đề tồn đọng và định hướng phát triển tiếp tục cho diễn đàn
Trước mặt có lẽ chỉ tổ chức ở TP HCM thôi, nhưng nếu anh em các tỉnh khác quyết tâm, biết đâu các buổi offline ở Đà Nẵng, Cần Thơ, hay Hà Nội hoàn toàn có thể tổ chức được.
Mong anh em bỏ chút thời gian đóng góp ý kiến cho buổi offline này

Thân

Khẩn cấp, mọi người làm poll ngày giờ theo link này nhé, ghi rõ nick + mod hay thành viên, nều thành viên thì chỉ cần ghi là trước ĐH hay ĐH về sau
http://doodle.com/hdwcdurhup9s4qbg
Thân

minhduy2110
01-13-2010, 08:11 PM
Rất muốn gặp mặt các đàn anh trong diễn đàn, tiếc là em ở ngoài HN, xa quá :))

Zero
01-13-2010, 08:21 PM
Khi nào anh ra thì anh, An, chú mày, Thiên với thằng cu Xi offline cũng được mà ^^

Ủng hộ ý kiến offline của anh Nguyên, em cũng đang ở HCM ^^

nguyenquocbao1994
01-13-2010, 08:35 PM
Tổ chức offline ở Đà nẵng đi ! Em trước tết có vào Đà Nẵng chơi mấy buổi ! Rất mong được gặp các anh em chemvn !

chocolatenoir
01-13-2010, 08:37 PM
Mình ủng hộ (từ xa vì mình cũng không ở VN) Offline lần II của Chemvn. Chúc anh em đưa các sáng kiến mới nâng cao chất lượng cho Chemvn.

tigerchem
01-13-2010, 08:51 PM
Vote một phiếu ủng hộ. Buổi offline này sẽ là tiệc tất niên luôn. Em đề nghị đầu tiên sẽ tập trung ở 1 quán cafe gần trường, có wifi để các mod ở xa có thể gặp chung qua mạng. Sau đó 1, 2 tiếng nói chuyện thì off đi ăn.
Các mod và mem thấy sao?
Thân!

nguyencyberchem
01-13-2010, 09:11 PM
Mình đề nghị thế này, mình làm một link doodle để lấy ý kiến mọi người, do có thể nhiều người chưa đọc bảng thông báo này nên mình để ngày bắt đầu là 21-1-2010 nhé. Nhờ bác mod hay ku admin lôi nó ra thông báo chung để nhiều người biết
Mọi người điền vào link doodle và tên mình nhé, kết quả ngày giờ offline sẽ căn cứ trên kết quả biểu quyết này, ngày giờ nào được nhiều người tham gia nhất sẽ được chọn

Đây là link doodle, có vấn đề gì thì thông báo cho mình nhé : http://doodle.com/hdwcdurhup9s4qbg
Khi đăng ký, phiền các bạn ghi rõ mình là mod của box nào hay là thành viên, nếu là thành viên, chịu khó thêm vô phần trước ĐH và ĐH về sau nhé
Cảm ơn sự hợp tác của anh chị em
Hy vọng chúng ta sẽ có buổi offline thành công
Mình đề nghị làm buổi offline lần II ở TP HCM trước, sau đó sẽ lên kế hoạch ở Đà Nẵng và Hà Nội sau nhé
Thân ái
Thân

phưong79
01-13-2010, 09:19 PM
Hic nản thật em ở tận Quảng Ninh cơ ?
Sao bây giờ?Thôi chúc anh,em,mọi người gặp nhiều may mắn,thành công trong mọi lĩnh vực của cuộc sống.Thân!!!!!!!

Admin
01-13-2010, 10:06 PM
Hi cả nhà,
Rút kinh nghiệm đợt trước, em nghĩ kì này khâu chuẩn bị phải thật kĩ càng, cả về nội dung lẫn về hình thức.

Chính vì vậy, chúng ta sẽ bắt đầu tuyển bộ phận tình nguyện từ lúc này...

Ai có thể xin vote để mình lên danh sách ngay tại post đầu tiên.

Thân ái.

gaumit
01-14-2010, 06:02 AM
rất vui nếu được gập tất cả các thành viên trong BQT ngôi nhà chemvn, và các mem nữa, em nhiệt liệt ủng hộ, hehe, và nếu có cần em làm gì thì cứ gọi em nha, em đang ở tp HCM

tigerchem
01-14-2010, 09:34 AM
Hi,
Tigerchem tình nguyện tham gia ban hậu cần cho buổi offline này. Có ý kiến chút là mình cần kinh phí cho buổi họp mặt. Cho nên nếu ai tham gia mà đã đi làm trên 1 năm vui lòng đóng phí, các em sinh viên đang đi học và mới ra trường thì free. Anh em thấy đc hem?
Thân!

nguyencyberchem
01-16-2010, 07:35 PM
Anh em xem tình thình thế nào chứ mới có 7 người làm doodle thôi à, hic
Anh em xem có quyết tâm làm cho dù số lượng ít ỏi hay dời sang sau Tết nhỉ?

Teppi
01-18-2010, 04:16 AM
Hi,

Mình ủng hộ một phần kinh phí cho buổi offline này.

Nếu số lượng tham gia dưới 20 người, chúng ta nên tổ chức tại một quán nước ( ví dụ như tại Thanh Đa -Bình Thạnh)

Còn trên 40 người thì mới cần phòng họp như lần trước.

Agenda cho buổi họp, ngày thứ 3 mình thông báo cho các bạn nội dung để xem trước để chuẩn bị, có gì bổ sung thêm trong buổi ofline.

Mong các bạn khác trong này đăng ký trong tuần này để BQT có thể thu xếp địa điểm và thời gian phù hợp.

Thân,

Teppi

Zero
02-23-2010, 11:49 PM
Hơ, cuối cùng việc này đi đến đâu?

nguyencyberchem
02-24-2010, 05:49 AM
thì mạnh ai ở nhà người ấy mà offline chứ sao, hic

nguyencyberchem
02-27-2010, 11:28 PM
đã qua tết, mình rất mong muốn anh em họp mặt, chí ít là các mod ở TP họp mặt để giải quyết một số vấn đề tồn đọng cũng như hướng phát triển của diễn đàn
Mong mọi người sớm hồi âm
Nếu được, có thể ll qua điện thoại nha
01225197303 (Nguyên)
Thân

gaumit
02-28-2010, 01:59 PM
em đồng ý, vì em cũng đang ở tp HCM khi nào các anh thống nhất xong địa điểm và thời gian thì fone cho em hoặc nếu cần thư ký hay hậu cần chuẩn bị gì đó cho offline thì em luôn sẳn sàng, Thanh 0938 14 18 21

tigerchem
02-28-2010, 05:10 PM
Đề nghị:
Địa điểm: Lầu 4 trung tâm thương mại Now Zone đường Nguyễn Văn Cừ Q5 TPHCM, đối diện trường THPT Lê Hồng Phong
Thời gian: 9h sáng thứ 4 3/3/2010

nguyencyberchem
02-28-2010, 05:45 PM
Đề nghị:
Địa điểm: Lầu 4 trung tâm thương mại Now Zone đường Nguyễn Văn Cừ Q5 TPHCM, đối diện trường THPT Lê Hồng Phong
Thời gian: 9h sáng thứ 4 3/3/2010
Buổi tối được không e, sáng thứ 4 anh có tiết dạy rồi. Anh nghĩ buổi tối sẽ thoải mái hơn
Thân

gaumit
02-28-2010, 06:17 PM
thứ 4 em chỉ rảnh sau 6h30pm thôi

tigerchem
03-01-2010, 08:42 PM
Cập nhật:
Thời gian: 6h tối thứ 4 3/3/2010
:D

Teppi
03-02-2010, 07:29 AM
Hi all,

Xe đưa mình về tới SG lúc 6h30. Cho nên tôi sẽ tới trễ 30 phút, vậy OK chứ? Hay là 7h chắc ăn hơn!

Thân,

Teppi

nguyencyberchem
03-02-2010, 09:05 AM
Hic
Tối nay Ng lại hơi có tí bận (do ngày mai là ngày đầu lên lớp, hic), nhưng hok sao, chemvn luôn là hàng đầu, chỉ xin anh em thông cảm giúp đỡ chút ít. Hôm nay Ng cắm dùi ở trường KHTN nên qua chỗ hẹn chỉ 3', khi nào anh Teppi đến, alô e chạy qua. Huhu, đang chuẩn bị slides để dạy mừ
Giúp dùm e nha
Love u

Teppi
03-09-2010, 07:51 PM
Hi All,

Bên cạnh tổng kết về những gì đã trải qua trong năm 2009 với cái đạt được, cái còn tồn động, lần Ofline II này chúng tôi đã lắng nghe từ tân Admin nguyencyberchem về kế hoạch dài hơi về xây dựng và phát triển hoạt động online của diễn đàn kết hợp với ofline của CLB Cyberchem.

Buổi offline có mặt Mod gaumit, tân Mod C.H.V với ý kiến về cách hoạt động của BQT trong việc xây dựng văn hóa và ý thức trong diễn đàn và những câu hỏi xoay quanh trình bày của nguyencyberchem.

Teppi cũng có những trình bày liên quan đến việc xác định về "sản phẩm" và "khách hàng" của diễn đàn và việc hướng tới làm thế nào có một cầu nối hiệu quả cho doanh nghiệp và sinh viên trong hướng phát triển kỹ năng nghề nghiệp và chuyên môn phù hơp hơn.

Chúng tôi đề nhất trí với nhau về một quan điểm là "Các Admin và Mod trong BQT làm gương trong việc xây dựng tinh thần đoàn kết, học hỏi, giúp thành viên cùng nhau xây dựng tốt văn hóa diễn đàn" trong năm nay.

Hãy cùng chúc cho diễn đàn, sân chơi tri thức, đại gia đình chúng ta có thêm những bước tiến tốt vững bền trong năm nay.

Thân,

Teppi

nguyencyberchem
03-09-2010, 10:23 PM
Đóng góp thêm là BQT đã rất quan tâm đến các box còn thiếu mod, nhất là box hữu cơ, chính vì vật, BQT sẽ tham gia thường xuyên hơn ở box hữu cơ và rất hy vọng có 1 vị "cứu tinh" để quản lý box này
Thân