PDA

View Full Version : phân tích fenvalerate bằng sắc kí lỏng hiệu năng cao(HPLC -UV)

leduynam
03-19-2010, 10:43 AM
Em đang làm luận văn về phân tích fenvalerate bằng HPLC- UV TRONG mẫu lỏng, các bạn nào có tạp chí khoa học hay tài liệu gì gửi cho em với. Các dung môi nào để pha trong thí nghiệm. em có vào trang web sciencedirect để dowload tài liệu nhưng không được. Email của em là namleduyhc06@gmail.com. xin cảm ơn.

gaumit
03-19-2010, 01:59 PM
Em đang làm luận văn về phân tích fenvalerate bằng HPLC- UV TRONG mẫu lỏng, các bạn nào có tạp chí khoa học hay tài liệu gì gửi cho em với. Các dung môi nào để pha trong thí nghiệm. em có vào trang web sciencedirect để dowload tài liệu nhưng không được. Email của em là namleduyhc06@gmail.com. xin cảm ơn.

Mình hiểu bạn đang cảm thấy thế nào và cần gì, nhưng tiếc là mình sẽ không lặp lại câu trả lời cho bạn nữa, vì trong 4rum cũng đã có rất nhiều những câu hỏi tương tự như thế này, theo đúng ra thì thread của bạn hoàn toàn đủ điều kiện để mình move nó vào "Hall of Lazy man", mình chỉ muốn nhắc bạn thế này. Nếu bạn thật sự cần sự giúp đở thì ở đây sẽ có rất nhiều người sẵn lòng làm việc đó. Hãy đọc thật kỹ mọi thứ có trong 4rum trước khi đưa ra một câu hỏi hay yêu cần giúp đỡ nha

daocnh26
03-31-2010, 07:21 PM
Fenvalerate thường dùng GC (đầu dò ECD hoặc MS) để xác định. Nếu dùng sắc ký lỏng thì nên dùng đầu dò khối phổ. Chổ tui hiện đang dùng GCMS/ECD để xác định Fenvalerate trong rau, quả, thịt, nước...Nếu được thì đổi đề tài đi.:24h_006: