PDA

View Full Version : Nguyên liệu và quá trình sản xuất áo mưa

mahoa
05-03-2010, 10:50 AM
Chào các bạn,

Mình đang nghiên cứu đề tài về Tìm hiểu quy trình công nghệ, nguyên vật liệu sản xuất áo đi mưa, giả da nhưng không có tài liệu, bạn nào biết hoặc có tài liệu giúp mình với nhé ....

Hiện tại mình vẫn chưa hình dung được là cụ thể nó như thế nào luôn.

Cảm ơn các bạn;

Teppi
05-03-2010, 01:30 PM
Chào các bạn,

Mình đang nghiên cứu đề tài về nguyên liệu và qui trình sản xuất áo mưa nhưng không có tài liệu, bạn nào biết hoặc có tài liệu giúp mình với nhé ....

Hiện tại mình vẫn chưa hình dung được là cụ thể nó như thế nào luôn.

Cảm ơn các bạn;

Bạn mahoa thân mến,

Không rõ là bạn viết bài thu hoạch hay tiểu luận cho chủ đề " sản xuất áo mưa" hay là làm nghiên cứu?

Nếu nói là nghiên cứu thì thông tin bạn đưa ra là không đầy đủ. Bởi, làm nghiên cứu , nghĩa là bạn thực hiện việc quan sát thực tế, xây dựng thực nghiệm hoặc thiết kế, thí nghiệm phát triển và kiểm chứng, lập luận và đúc kết thành kiến thức hoặc thực hành mới. Trong trường hợp này của bạn, sản xuất áo mưa là đã có từ lâu, sản phẩm đa dạng đi đâu cũng thấy, thiết bị sản xuất dễ tìm. Vậy bạn nghiên cứu cái gì, để làm gì, cái triển vọng hay cái mới nằm ở chổ nào?

Bạn cần có câu hỏi nêu ra rõ hơn để tránh nhầm lẫn giữa chuyện viết tiểu luận, làm thu hoạch, làm nghiên cứu và thăm dò tin tức ở đây nhé.

Thân,

Teppi

huyplas
05-03-2010, 02:54 PM
Chào Bạn!
một câu hỏi rất chung chung thể hiện người hỏi hầu như không biết gì về lĩnh vực này. Sản xuất áo mưa thì rất nhiều loại: áo mưa PVC, áo mưa PE, áo mưa EVA...mỗi loại đi kèm một công nghệ sản xuất, thiết bị sản xuất và nguyên liệu sản xuất hoàn toàn khác nhau. Vậy bạn nghiên cứu chủng loại nào? thiết bị sản xuất và công nghệ sản xuất? Nghiên cứu hay cải tiến? về vấn đề gì?độ bền, mẫu mã, chất liệu....Bạn phải nêu cụ thể thì chúng tôi mới giúp bạn được, chứ nói chung chung thế thì...nhiều thứ quá chúng tôi biết trả lời như thế nào.

mahoa
05-03-2010, 04:14 PM
Cảm ơn 2 bạn rất nhiều.

Đúng như bạn huyplas nói; mình thật sự không hiểu gì về đề tài này cả....

Chính xác nó là Đồ án chuyên ngành của mình do giáo viên hướng dẫn đưa cho;

Mình thì học về Hóa dầu; thế đó.

Đề tài nguyên văn là:
Tìm hiểu quy trình công nghệ, nguyên vật liệu sản xuất áo đi mưa, giả da

Mong các bạn giúp đỡ về tài liệu cũng như hướng dẫn thêm cho mình!
Cảm ơn các bạn nhiều!

mahoa
05-06-2010, 07:38 PM
Mình đã edit lại đúng tên đề tài mong đc sự giúp đỡ của các bạn.
Thx

RONALDO
05-07-2010, 09:16 AM
áo mưa thì mình không có tai liệu nhưng giả da thì minh dang lam do an : thiet ke nha may san xuat gia da PVC nang suat 2000 m/nam ban xem co giup dc gi khong thi minh cung cap them cho

mahoa
05-07-2010, 10:54 AM
áo mưa thì mình không có tai liệu nhưng giả da thì minh dang lam do an : thiet ke nha may san xuat gia da PVC nang suat 2000 m/nam ban xem co giup dc gi khong thi minh cung cap them cho

Cảm ơn bạn nhiều quá!
Bạn có thể mail đính kèm tài liệu về cho mình ssl_online@yahoo.com
Cảm ơn bạn nhiều!