PDA

View Full Version : Hệ thống vệ sinh bình gas

huyenden68
06-08-2010, 02:56 PM
Có bác nào am hiểu về thiết bị này khộng ạ? Em được biết ở kho ĐỨC GIANG- GIA LÂM có thiết bị này nhưng không biết nó được thiết kế như thế nào? Mong các bác chỉ giáo

chocolatenoir
06-08-2010, 03:19 PM
Theo mình biết thì bình ga sau khi xử dụng thì thường được kiểm tra:
* Kiểm tra khả năng chịu áp lực của bình, đây là khâu quan trọng nhất đảm bảo chất lượng và độ an toàn khi sử dụng. Các công ty kinh doanh gas lớn đều có dây chuyền kiểm tra áp lực. Thường thì áp lực khí nén khi thử cao hơn áp lực gas được nạp cho khách hàng với 1 tỷ lệ nhất định (bạn có thể tìm thêm các TCVN xem sao)

* Do quá trình vận chuyển, sử dụng vỏ sơn của bình thường bị trầy xước, bung nhãn nên phải vệ sinh bên ngoài hoặc sơn lại toàn bộ.

Vài thông tin, hy vọng có ích. Thân

huyenden68
06-08-2010, 05:57 PM
Theo mình biết thì bình ga sau khi xử dụng thì thường được kiểm tra:
* Kiểm tra khả năng chịu áp lực của bình, đây là khâu quan trọng nhất đảm bảo chất lượng và độ an toàn khi sử dụng. Các công ty kinh doanh gas lớn đều có dây chuyền kiểm tra áp lực. Thường thì áp lực khí nén khi thử cao hơn áp lực gas được nạp cho khách hàng với 1 tỷ lệ nhất định (bạn có thể tìm thêm các TCVN xem sao)

* Do quá trình vận chuyển, sử dụng vỏ sơn của bình thường bị trầy xước, bung nhãn nên phải vệ sinh bên ngoài hoặc sơn lại toàn bộ.

Vài thông tin, hy vọng có ích. Thân

VÂNG ĐÚNG NHƯ ANH NÓI :nó được kiểm tra bằng nito ( thử kín) ở áp suất 17kg/cm2, sau đó là thử áp lực thủy tĩnh ở áp suất 34kg/cm2. nhưng đấy là khi kiểm định hay sản xuất mới thôi ạ , khi đem vào nạp lần tiếp thoe thì chỉ cần rửa sạch , kiểm tra hạn dùng rồi nạp. cái em băn khoăn là hệ thống thiết bị rửa của chỗ em nó đã hỏng hẳn , thấy mấy anh đi trước nói ở KHO ĐỨC GIANG CÒN một cái như vậy vẫn hoạt động . em thấy anh em công nhân vất vả quá muốn làm lại một cái nhưng hic ko có cơ sở nào để làm( vì cái này là do mấy bác trước khi về hưu làm để lai) vì thế em mới hỏi xem bác nào biết thì chỉ giúp em!