PDA

View Full Version : Chào tất cả mọi người !

Pages : [1] 2

LanPhuong
05-05-2006, 05:48 PM
Chào tất cả mọi người! Em là thành viên mới của diễn đàn, rất mong sau này mọi người chỉ bảo thêm. Em đang học lớp 11 Hóa trường Thoại Ngọc Hầu(an giang), em dự định thi vào khoa hóa trường DHKHTNTPHCM, em rất thích môn hóa nhưng ở chỗ em không có nhiều tài liệu học cũng như thông tin về trường KHTN, em tham gia diễn đàn để học hỏi thêm.Mong mọi người giúp đỡ!

chualase
05-06-2006, 09:25 AM
Mình là SV khoa hóa ĐHSPHN
Sau khi đăng kí thành viên mình mới biết trang này của ĐHKHTN HCM
Các bạn co kiến thức thật rộng !
Mình rất mong có đươc sự giúp đỡ của mọi người! :chaomung

pluie
05-06-2006, 09:59 AM
Thay mặt các thành viên trong diễn đàn xin chào mừng người bạn phương xa!
Chúc bạn có những giây phút thú vị cùng mọi người.

golddawn
05-08-2006, 06:04 PM
Hoan nghênh, có gì học không hiểu hay làm bài tập hông có ra, cứ post lên, các bạn sinh viên và thầy cô rất sẵn lòng

Fleming
05-11-2006, 07:23 PM
Thưa các anh, các chị,

Em học lớp 8 tại trường PTCS Nguyễn Trường Tộ ở Hà Nội. Ngày hôm nay, 11 -5, em đã gia nhập diễn đàn hoá học Chemvn.

Em cũng có một vốn kiến thức hoá... tàm tạm : chương trình lớp 8, lớp 9, cùng một nửa chương trình cấp 3. Nhưng vì tự học, tự đi trước chương trình nên có thể một số chỗ em đã hiểu sai. Rất mong các anh chị chỉ bảo, nhắc nhở thêm.

Fleming.

quanph
05-12-2006, 06:28 PM
Chúc mừng em đã tham gia diễn đàn, hy vọng diễn đàn giúp em những kiến thức bổ ích. Chúc em học giỏi và sức khoẻ.

myheaven_92
05-13-2006, 02:55 PM
EM RẤT VUI MỪNG ĐƯỢC CHÀO ĐÓN TẠI ĐÂY !
CAC ANH CHỊ NÀY EM CÓ GÌ SAI THÌ CŨNG ĐỪNG ĐẬP EM NHA

pluie
05-15-2006, 02:12 PM
:bepdi( Em út tới thăm mà chủ nhà chẳng tiếp đón gì cả...
Chào mừng em đến với chemVN :ot (

myheaven_92
05-15-2006, 04:34 PM
CẢM ƠN ANH PLUIE ! ĐÂY LÀ WEBSITE GIÚP CHÚNG EM HIỂU BIẾT THÊM VỀ HÓA HỌC.
CẢM ƠN TẤT CẢ THÀNH VIÊN TRONG WEBSITE NÀY

thaihungnguyen
05-31-2006, 06:45 PM
hi! em cũng là thành viên mới.em hy vọng tham gia diễn đàn để thu được nhiều kiến thức, nhờ mọi người giúp đỡ với nhá. em cám ơn trước luôn.

nguyễn xuân trí
08-18-2006, 03:28 PM
mình mới gia nhập diễn đàn nè!
Diễn đàn hóa học vui thiệt thân thiện hết sức!
mình mới đăng kí thì được làm thành viên liền.
Mình thật ra "hồi xưa" cũng là dân hóa.Nhưng sau vài kì thi rớt mình đã chuyển sang ngành công nghệ sinh rồi! Cũng buồn.
Diễn đàn sinh kín công cao tường quá đăng kí hoài mà có được nhận đâu.
Diễn đàn hóa thân thiện hơn.
MÀ NÈ MÌNH CHÀO CÁC BẠN!!!!!!
:nghimat (

Yugi
08-18-2006, 03:44 PM
Dien đàn welcome bạn, post bài ủng hộ rum nhé, hy vọng bạn sẽ tìm duoc những điều bổ ích từ rum này.

Yeti
08-20-2006, 10:10 AM
Ủa, đây là box giới thiệu ạ? Vậy thì em cũng phải ra mắt cái nhỉ:D
Em là Khánh Linh, học lớp 9, trường Lê Lợi!
Thực ra em ko giống chị Lan Phương vì chỗ em có đầy tài liệu, tuy nhiên " năng nhặt chặt bị"...hihi...
Em vốn hơi tham ^^. Rất mong được các tiền bối trong 4rum giúp đỡ ạ!
(.. hì.. hì.. thật ra em học cũng ko đỉnh lắm, nhưng mà chả sao, chắc trời ko phụ lòng kẻ có tâm _ là em :D , em thật lòng thích hóa mà)

Yeti
08-20-2006, 10:15 AM
Hic hic
Cho em xin phép post thêm bài nữa cho đủ chem để down sách, khổ thế ko biết:wink:
Trình em chưa đủ nên ko post được tư liệu nào hay nhưng mà trong tương lai chắc sẽ có!
Thôi nhá, cảm ơn mọi người nhìu, chắc em đủ chem rồi^^
Anh admin thương tình đừng xóa bài này của em nhá! Cảm ơn anh ạ!:D
(hehe box này là vui cười cùng dân chem mà...)

bluemonster
08-20-2006, 12:24 PM
hix, lớp 9 đã có mộng đi kiếm chác sách vở về bán rồi hả em !!! khiếp !!!
:dongtopic

nguyễn xuân trí
08-20-2006, 05:17 PM
em thấy có một bài viết của anh trên diễn đàn về đường hóa học và ung thư anh có minh họa một chai coca cola.
Em muốn hỏi là anh có thông tin về coca cola có dùng đường hóa học hay hình chỉ có giá trị minh họa.
Trước đây em cũng tưởng coca cola có dùng đường hóa học nhưng có người nói là không !

bluemonster
08-20-2006, 10:28 PM
em thấy có một bài viết của anh trên diễn đàn về đường hóa học và ung thư anh có minh họa một chai coca cola.\
Có ko, sao mình tìm ko thấy nhỉ !!!

Em muốn hỏi là anh có thông tin về coca cola có dùng đường hóa học hay hình chỉ có giá trị minh họa.
Trước đây em cũng tưởng coca cola có dùng đường hóa học nhưng có người nói là không !
Nếu có thì anh xin khẳng định, đó chỉ là hình minh họa thôi nhé, vì chúng ta ko có đủ thẩm quyền để đánh giá những chuyện đó, nó ảnh hưởng đến rất nhiều người !
Chỉ có những cơ quan thẩm tra thôi !!!
Trước đây BM cũng có nghe công ty coca bị kiện về vụ đường hóa học, nhưng hình như đó chỉ là sự hiểu lầm,và công ty coca đã được giải oan, anh em cứ uống thoải mái, nhưng đừng nhiều, mà nên để dành tiền lên chemvn thì hay hơn ! hehehe !

Yeti
08-21-2006, 09:57 AM
hix, lớp 9 đã có mộng đi kiếm chác sách vở về bán rồi hả em !!! khiếp !!!
:dongtopic
Ơ, anh hiểu nhầm rồi! Hic hic... Em có định bán đâu
Chỉ định down về đọc thôi, mua sách dày->tốn tiền->xót ruột lắm ạ! :tutin ( hehe
Với lại đọc sách mua ngoài nếu ko hiểu thì chả có ai giải thích cho, lên đây có các bậc tiền bối "nội công thâm hậu"^^, có gì còn dễ nhờ vả hihi..

Yugi
08-21-2006, 01:57 PM
Ơ, anh hiểu nhầm rồi! Hic hic... Em có định bán đâu
Chỉ định down về đọc thôi, mua sách dày->tốn tiền->xót ruột lắm ạ! :tutin ( hehe
Với lại đọc sách mua ngoài nếu ko hiểu thì chả có ai giải thích cho, lên đây có các bậc tiền bối "nội công thâm hậu"^^, có gì còn dễ nhờ vả hihi..
Đây là một trong những cách tốt cho Yeti trao đồi hoc hỏi thệm kiến thức đấy, cố gắng nhé.

Yeti
08-22-2006, 07:55 AM
Đây là một trong những cách tốt cho Yeti trao đồi hoc hỏi thệm kiến thức đấy, cố gắng nhé.
Cảm ơn Yugi! Nhất định em sẽ cố gắng vì phải lặn lội tận phương xa tới đây cơ mà (..hì hì..Nếu em ko nhầm thì đây là diễn đàn của KHTN TPHCM! Chà chà, "đường xa vạn dặm" :cuoimim ( )

Mikhail_Kalashnikov
08-22-2006, 11:36 AM
Mua sách dày tốn tiền thì mua sách mỏng thôi em :thandie ( , mới lớp 9 mà đã học sách tiếng Anh thì dễ mất gốc lắm, chả biết bây giờ các em học thế nào chứ hồi anh học: thằng giỏi hóa là thằng nghĩ bài và bấm máy tính nhanh nhất :biggrin:, mà hồi đấy học hóa cũng chả cần khái niệm làm quái gì, vì khái niệm sai bung bét (như cái pư oxi hóa khử định nghĩa trong sách lớp 9 cũ, lên lớp 10 mà mang cái đó lắp vào thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn :xuong ( )

Yeti
08-23-2006, 08:32 AM
Nhưng mà khổ anh ạ!:notagree Mua sách mỏng thì chả có gì để đọc cả...hix..
Với lại em có học sách tiếng anh đâu:ungho ((hehe chỉ down mất quyển Việt về xem thôi)
Mà nếu có lỡ down sách tiếng anh về thì vừa đọc vừa tra từ điển..hihi..
Bây giờ bọn em cũng thế thôi:liemkem (. Ví dụ như em chả thuộc nhiều phản ứng, hihi khái niệm thì gần như chả biết gì:sangkhoai thế mà vẫn được xếp vào hàng... "rỏi" hóa..hí hí..

thanhatbu_13
09-08-2006, 04:13 AM
vì khái niệm sai bung bét (như cái pư oxi hóa khử định nghĩa trong sách lớp 9 cũ, lên lớp 10 mà mang cái đó lắp vào thì có mà đổ thóc giống ra mà ăn )
Ủa có sai chổ nào đâu em, chỉ là giúp trẻ chóng lớp thôi :liduc ( không thì tội nghiệp tụi nhỏ... mà bay giờ aiai cũng nói giảm tải cả mà!!!
Àh forum mình sao ít chị em thế không biết. MÀ dạo này cũng không thấy ai nữa, thiệt tình buồn thật khàkhà!!
THế này phải quay lại tân bốc chị em thế thì may ra !!! :nhamhiem :nhamhiem

thuhien03hltv
09-08-2006, 08:19 PM
Chào mọi người, em là tân sinh viên khoa Hóa KHTN, hy vọng sẽ được các anh chị truyền giáo những kinh nghiệm quý báu.

nguyencyberchem
09-08-2006, 08:40 PM
hehe, em cứ yên tâm, chắc chắn các anh trên này sẽ ủng hộ em hết lòng. Còn anh thì sẽ ủng hộ em hơn các anh khác trên diễn đàn vì..... tụi mình là đồng hương muh.... anh cung la hs LTV, thầy chủ nhiệm là T.H.Quang, hông bít có giống em ko cà?
Bienvenu!!! Welcome

Sorry anh em, spam chút xíu, nhận đồng hương í mà.

phuongthao
09-09-2006, 05:58 PM
Hi mọi người, là lính mới không biết vào đâu nên vào đây kiếm "thành tích " tạm thời đã!! rùi tính tiếp. :liemkem (
mong Min đừng coi đây là spam, mà là công cụ kiếm cơm đấy..đùng del tội nghiệp :ho (

thuhien03hltv
09-09-2006, 07:42 PM
A, chào anh Nguyên, em là học trò thầy T.H.Quang đấy. Nói nhỏ nha, thầy cưng em lắm đó ^-^. Hồi đó, anh có đến lớp em bán Tạp chí Hóa học số đầu tiên đó anh. Em còn quen anh Quang nữa đó (anh Quang là anh Hai của con bạn em, cũng học cùng lớp phổ thông với em luôn). Có gì xin thỉnh giáo sư phụ nha.

GauDo
09-09-2006, 08:16 PM
hihihi... chào mấy anh mấy anh mấy chị em là tân sinh viên khoa Hóa đây,em tìm đường vào web khoa hóa 2 ngày trời mới được đóa (bị lạc đường hix.hix..) giờ may anh chị cho em gia nhập clb khoa Hóa với nha. Em cám ơn rất nhìu... :liemkem (

thuhien03hltv
09-09-2006, 08:29 PM
Bạn Gấu đỏ gì ơi, bạn cũng là tân sinh viên à, bạn ở đâu thế?

pro
09-21-2006, 06:26 PM
2 mọi người,em tên linh,hân hạnh được làm wen với mọi người, mấy anh chị ở đây ai cũng giỏi hít, hi vọng mọi người giúp đỡ con em này

datmadaisu
09-26-2006, 09:59 PM
hehe, em cứ yên tâm, chắc chắn các anh trên này sẽ ủng hộ em hết lòng. Còn anh thì sẽ ủng hộ em hơn các anh khác trên diễn đàn vì..... tụi mình là đồng hương muh.... anh cung la hs LTV, thầy chủ nhiệm là T.H.Quang, hông bít có giống em ko cà?
Bienvenu!!! Welcome

Sorry anh em, spam chút xíu, nhận đồng hương í mà.

Hi ! mình là thành viên mới dù học tới năm thứ 4 rùi ! Ở đây được quyền tám đúng kô ! Hy vọng Admin kô del bài như mấy forum kia !

"Bienvenu" c'est quoi ? Je ne peux pas comprendre !
:nguong (

Ptnk_TriZ
10-09-2006, 11:17 PM
Bienvenu" c'est quoi ?
bienvenu (a) (nm)

(a) = đúng lúc
(n) = người được hoan nghênh,cái được hoan nghênh
---> soyez le bienvenu! = hoan nghênh anh đã đến

còn welcome = bienvenue (nf) = hoan nghênh

-------------
em ko được học LTV , nhưng em được học thầy cô LTV , em được học hóa thầy Hà Huy Quang 1 số buổi , em được học toán thầy Thành 1 số buổi , em được học văn cô Hòa 1 số buổi , em được học Anh văn thầy Hùng nhiều buổi ... vậy cũng là đồng hương nhé . ^^

nguyencyberchem
10-10-2006, 03:26 PM
hahha, ai ngờ ở đây đồng hương nhiều ghê hén. Các em cố gắng phát huy tinh thần LTV, hs LTV mình lúc nào cũng đứng trong top hết đó nghen.

noh SS!W !
10-14-2006, 08:55 PM
Chào các bác,
Em tên hải, không phải là sinh viên khoa Hoá (mà là sinh viên khoa Công nghệ Vật liệu, BK TpHCM) xin hân hạnh làm quen mọi người và xin được nhờ các bác chỉ giáo!

Hiện tại em đang làm Luận văn tốt nghiệp về tổng hợp Zeolite. Hôm trước có 1 chị trong khoa giới thiệu cho em trang web này, hi vọng là các bác ở đây ai có "nội công" thâm hậu có thể chỉ dẫn cho em vài chiêu. :nhau (

motsach
10-16-2006, 10:05 PM
Cho em tham gia với !!
Tên thật: Phạm Quang Thịnh
Nơi ở hiện tại: cứ ra vài đồn cảnh sát ở Q3 Đà Nẵng hỏi Thịnh "đại gia" thì mấy chú chỉ cho ><"
Nick Y!M: botay.go_to (hơi chuối !!)
Tên đăng nhập diễn đàn: nhìn thì biết!
Tuổi : đủ tuổi uống bia!! > năm sau đủ tuổi cưới vợ lun ^^!
Sở thích: game, lướt web, chat chit, v.v....
Hình: hix trong máy chỉ có mỗi hình người yêu em thôi! (hồi post lên cho anh em chiêm ngưỡng hì)
Rất mong được làm quen với các bạn !!! (càng nhiều càng tôt)

duongluus
10-28-2006, 11:50 AM
Oh, chào tất cả mọi người.
Mình tên là................. Dương Lưu
nick của mình là duongluus. Nghĩa là nhiều dòng nước nhỏ.
Tất nhiên chúng sẽ tạo thành một dòng biển thật êm ái, dễ chịu.
Thích học hỏi, hóa học và tin học. Đó là sở thích của mình
Và mình cũng rất đam mê anh văn.
Hi vọng được mọi nguwoif chỉ giáo thêm!
Thân mến!

ĐẶNG VĂN HÀ
11-04-2006, 07:07 PM
theo hà nghỉ hóa học còn là môtj vấn đề mà người học người nghiên cưu cần cos lòng đam mê nhiều và mạnh mẽ !

ĐẶNG VĂN HÀ
11-04-2006, 07:16 PM
như chúng ta đều đã biết : mọi vật chất đều cí thể dược tạo ra từ các nguyên tố hóa học vì thê chúng ta hoàn tòan có thể bắt đầu tất cả nếu chúng ta ci thể học tạp nghiên cưu hóa học theo đúng cách. hiện nay ở một số trường thpt vấ đề học và nghiên cứu hóa học còn găp nhiêu khó khăn.vậy thoe các bạn trươc những điều kiên như thế chúng ta cần phải học như thế nào để cí kết quả tôt nhất?
"NHỮNG ĐÓNG GÓP CỦA CÁC BẠN SẺ GIÚP ÍCH CHO RẤT NHIỀU HỌC SINH ĐÓ"
CÁC BẠN HẢY ĐÓNG GÓP Ý KIẾN NHÉ !

longraihoney
11-04-2006, 07:43 PM
:doctor ( học kĩ căn bản... học đi đôi với hành và thường xuyên ôn luyện...đừng chủ quan dù đã giỏi hoá ... HSG Quốc gia còn chưa chắc nghĩ ra câu đại học thông thường đó... cẩn thận :chautroi

thien_kim
11-05-2006, 09:35 AM
Hi all !.....Em là..Thiên Kim....Thix học hoa nhưng bít chưa nhiều về hóa...
Muốn tham gia 4rum để nâng cao.trình độ ..hehe...
Mong mọi người nhiệt tình đón tiếp và giúp đỡ em...:D

longraihoney
11-05-2006, 05:51 PM
Thoải mái thôi bạn... mọi ngưòi có thể giúp đỡ nhau mà ^ ^quan trọng là bạn cùng tham gia thảo luận cùng hỏi và làm sáng tỏ vấn đề thì hay quá ^ ^

sqrt
11-05-2006, 05:55 PM
minh rat iu mon hoa, boi vi no rat thu vi
cac ban co the chi cho minh sach, tai lieu gi de nang cao tay nghe ko

longraihoney
11-05-2006, 06:46 PM
Nếu "BÁC" là người lớn tuổi thì nên mua sách hoá học dành cho người yêu thích... nó viết có tính chất rất khái quát và cơ bản giúp được người ta hiểu hoá học là gì và các ứng dụng của hoá học...
Còn nếu "bạn" là học sinh thì vào box bài tập phổ thông đấy có nhiều lắm... chịu khó lục lại còn lý thuyết thì nên mua sách của Nguyễn Đức Chung... hoá đại cương Hoàng Nhâm hoá vô cơ... và Trần Quốc Sơn hoá hữu cơ hay Nguyễn Tinh Dung hoá phân tích ^ ^

tuoimongxudong_tuyetlinh
11-06-2006, 08:37 AM
chu choa sao 4rum này toàn mấy anh chị giỏi giỏi ko vậy nhỉ. Em tên Tuyết Linh mới học lớp 10 thôi.Hy vọng mấy anh chi chỉ giáo cho em nhiều nhiều

longraihoney
11-06-2006, 06:55 PM
Giời thiệu với bạn họ toàn là những vị phD và master tương lai đó ^ ^ bọn mình là học sinh nên cố gắng học tập ^ ^

khoa1509
11-06-2006, 07:30 PM
mình cũng rất thích môn hoá hy vọng các anh các chị các cô các bác và các bạn chỉ giáo thêm dùm cho
cám ơn nhìu

Sunday
11-09-2006, 10:03 PM
Em xin kính chào quý thầy cô, các anh chị và các ban. có thể nói diễn đàn này ra đời đã hơn một năm rùi và có thể nói đây là địa chỉ rất thiết thực dnàh cho tất cả sinh vên yêu thích ngành hóa và đặc biệt là sinh viên khoa Hóa trường DH KHTN. Có thể đây là thiếu sót rất lớn khi mà bi giờ em mới đăng kí diễn đàn. Xin chân thành cám ơn đến quý thầy cô trong BCN Khoa, CBGD trẻ đã lập ra trang web này, đã thường xuyên theo dõi và trả lời các thắc mắc của tụi em. Hy vọng đây sẽ mãi là địa chỉ để các sinh viên, thầy cô có dịp trò chuyện với nhau để hiểu nhau hơn trong mái nhà chung khoa Hóa này.

tran lan anh
11-12-2006, 10:26 AM
chào tât cả các thầy cô,các anh chị cùng các bạn trong diễn đàn.em là lan anh ,học năm thứ 1 ,khoa hóa trường khtn,em đang học chương trình hóa đại cương.em muốn hỏi là nếu em chỉ học những gì thầy cô dạy,không nghiên cưu thêm sách khác ,thì em có thể được điểm tốt trong các kì kiểm tra không.em cám ơn nhiêu !

votuantu20
11-12-2006, 10:33 AM
nếu em chỉ học những gì thầy cô dạy, và học thật kĩ những gì thầy cô dạy, chỉ như vậy thôi thì em sẽ được điểm rất cao ( 9 hay 10, còn tùy vào hên xui nữa ).
Còn nếu em đọc thêm nhiều sách tham khảo thì điểm em sẽ thấp hơn. :ho ( nhưng em sẽ giỏi hơn. :chautroi

linh pro
11-21-2006, 08:14 AM
hi mọi người, em là linh, năm nay mới học lớp 10, hi vọng các anh chị trong nì giúp đỡ ^ ^

tran lan anh
11-26-2006, 07:30 PM
Cám ơn votuantu vì câu trả lời rất hay,vây là tôt nhất la vừa học theo thấy cô vừa đọc sách,khó nhỉ???

Anh Phuong
11-29-2006, 08:01 PM
xin chào ! Mình cũng vừa đăng ký làm thành viên của diễn đàn này. Rất mong được sự giúp đỡ từ các anh chị và các bạn gần xa. Mình là sinh viên năm I khoa SP Hóa trường CĐ TP.HCM, hiện giờ mình đang học nhưng tài liệu tham khảo rất hạn chế, rất mong sự chia sẻ của tất cả các thành viên của diễn đàn và của tất cả các ban.

khanh
11-30-2006, 05:21 PM
Hello everybody! Chào các anh chị, em tên là Khánh, học lớp 10, là mem mới của 4rum, mong các anh chị chỉ bảo thêm

longraihoney
11-30-2006, 07:19 PM
xin chào ! Mình cũng vừa đăng ký làm thành viên của diễn đàn này. Rất mong được sự giúp đỡ từ các anh chị và các bạn gần xa. Mình là sinh viên năm I khoa SP Hóa trường CĐ TP.HCM, hiện giờ mình đang học nhưng tài liệu tham khảo rất hạn chế, rất mong sự chia sẻ của tất cả các thành viên của diễn đàn và của tất cả các ban.

He he một giáo viên cấp hai tương lai chào mừng chị đến với diễn đàn... mọi khó khăn thắc mắc hay yêu cầu giúp đỡ cứ post lên... nếu có khả năng thì ai cũng sẽ giúp hết ^ ^

hoang
12-30-2006, 03:19 PM
Chào mọi ngừ , em mới gia nhập 4rum, mong moi ngừ chỉ giáo thêm cho. Thank trước

imperata
01-09-2007, 09:40 PM
Chào các bạn và các anh chị. Mình hiện là sinh viên năm 2, khoa Dược, ĐH Y Dược TPHCM. Rất vui khi được tham gia diễn đàn cùng với những trí thức trẻ. Rất mong được sự giúp đỡ của mọi người.

Emyeukhoahoc
02-07-2007, 03:34 PM
undefined Có bạn nào muốn kết bạn với mình để trao đổi kinh nghiệm học tập (đặc biệt về kiến thức Hóa học)-và ngoai ra còn nhiều chuyện khác trong cuộc sống không! :welcome (
Liên lạc với mình qua mail nhe': ducthanhcm4@yahoo.com
Còn Spam :spam ( thì Spam ở đây luôn :sacsua (

sala
02-26-2007, 04:33 PM
chao` các anh chị em diễn đàn... em cũng là thành viên mới nè.rất vui dc làm wen zới tất cả mọi người.

natri_11
02-26-2007, 09:58 PM
:welcome ( :welcome ( :welcome (

đồng bào hà lội chào các bạn!!!
thật tình cờ mình biết dc web này
hy vọng mình có thể có thêm chút gì từ nó hehe

1phongcachtre1phongcacha4
03-12-2007, 07:10 PM
Chào tất cả các bạn.Mình tên Huyền ,hiện đang là học sinh lớp 11 chuyên hóa trường Lý Tự Trọng Cần Thơ.Hôm nay mình mới biết đến diễn đàn và mới đăng kí làm thành viên.Mình rất muốn được sự giúp đớ của mọi người và rất hân hạnh được kết bạn với tất cả những ai muốn kết bạn
Đặc biệt mình rất thích có anh trai.Ai muốn có em gái thì liên lạc với mình nha

dotanhuy_chi
03-13-2007, 04:09 PM
welcom,chào mừng các bạn đã ghé thăm tệ xá.các bạn cứ từ từ mà khám phá cái hay của nó.Có gì khó khăn thì hãy chia sẻ cùng mọi người cùng giúp cho

luom
03-22-2007, 08:52 AM
chào lan phương.thấy bài viết của bạn mình củng sẵn lòng !hi vọng mình gặp nhau nhiều hơn.

thùy nên
03-22-2007, 09:23 AM
chào các bạn mình là sinh viên sư phạm khoa hóa học.Mình rất thích tham dự diễn đàn để tăng thêm kiến thức của mình để sau này giúp đàn em của chúng ta phát triển hơn và mình cũng muốn khám phá thế giới hóa học đầy bí ẩn.Các bạn giúp mình nha.Cảm ơn các bạn rất nhiều

thùy nên
03-22-2007, 09:38 AM
mình xin tự giới thiệu
name:Có chí thì nên
sở thích :nghe nhạc đỏ, lướt web,và đọc sách nhất là truyện dorremon(hee)
ước mơ lớn nhất của mình là đoạt giải noben hóa học hoặc địa lý
phương châm sống của mình là "mình vì mọi người và mọi người vì mình"
Mình muốn làm bạn với tất cả những ai yêu thích hóa học và yêu thích việt nam

seon
04-11-2007, 08:34 PM
Chào mọi người,
Hôm nay do đang bùn (như thất tình vậy) tự nhiên không hiểu không biết tại sao mình lại đến được đây, thấy skin forum đẹp nên làm một phát cái trở thành registered member luôn hihi.

Mình cũng thích và đôi lúc ghét hóa lắm.

Cũng đang học Hóa lí, hóa hữu cơ (toàn về hợp chất tạp chức) không biết gọi nó là cái gì?

Thôi, có ai thích chat chit lúc buồn hay lâu lâu nói về việc học hành cực khổ thì cứ 8 với mình qua YM ID: seoncorp .Okay.

Còn bi giờ đi vòng vòng forum tìm tài liệu về hợp chất tạp chức đây... hic tự nhiên vô đây cái nhớ lại còn 3 tuần đến thi rùi,,,, :bachma (

Have a 9 9 :)

khanh_219991
04-12-2007, 09:02 AM
hi tui gia nhâp, diễn đàn nì đc mí tuần oài mà zơ` mới bix cái chỗ nì đó nha dù sô tui cung hi moi, ngừi
tui là học sinh lớp 10 trường trần phú đà nẵng
thật sự tui hok zỏi hóa mà chỉ thik hóa thui nhưng tui sẽ cố gắng (hok có gì là hok làm đc mà ^_^)

phuoctruong
04-23-2007, 10:04 AM
Tui là thành viên mới của diễn đàn.Rất yêu thích hoá học
Nếu ai co wed nào liên quan đến hoá xin cho biết giụm

ngoctram84_2905
04-29-2007, 09:43 AM
mình là thành viên mới ,rất mong được làm quen với mọi người !!!!

troi_nam_dat_viet
04-29-2007, 06:35 PM
Chào tất cả mọi người mình cũng là thành viên mới với lòng yêu thích hóa học.Hiện nay mình đang học lớp 10 Hóa trường THPT Lê Quý Đôn - Bình Định. Nhờ mọi người giúp đỡ nhiều nha.

ngoctram84_2905
04-29-2007, 10:40 PM
em nghĩ hoá có rất nhiều vấn đề để thảo luận , tuy nhiên em ko biết làm ren để hệ thống đc nó, kiến thức em còn hỏng nhiều chỗ ,rất mong các bác ,các chú ,các cô,các dì, các thím nói chung bà con vn giúp em với ^^

vms
04-30-2007, 09:18 PM
Chào các bạn
Mình dzới thiệu chút đỉnh, rất vui được làm quen dzới các bạn
Họ và tên: Trần Hoàng Việt
Học lớp 11, Thái Phiên , Đà Nẵng
YM csjcja
homepage toanthpt.net
sở thích học toán, cũng thích học hóa nhưng hơi dốt :D . hi hi

khanh_219991
05-06-2007, 10:49 PM
wow tui cũng là teen đà nẵng nè chào pạn à fải kiu là anh mới fải nhỉ tại em mới học lớp 10 thoai
hihi nhờ cái nì mà bao tình pạn được ra đời nhỉ

langtuvodanh
05-11-2007, 04:36 PM
222222222! Còn tui là Bùi Hoàng Minh, lớp 10 Hóa, trường chuyên Lương Văn Chánh, Phú Yên.
Mong các bạn giúp đỡ nhìu trong môn này nha! ^^

katie_lin
05-11-2007, 08:19 PM
Hi, mình cũng tên Minh và cũng là mem của 10 Hóa trường Lương Văn Chánh, Phú Yên.Tuy nhiên mình học hơi dốt.Hân hạnh được làm wen ^^

enigma
05-14-2007, 05:38 PM
2 tất cả các bạn, mình năm nay lên lớp 11, trường Lê Qúy Đôn, nhưng mà ở Vũng Tàu lận, mình thích học hóa mặc dù học cực dốt ^^
rất mong được học hỏi và trao đổi với các bạn, YM: sharks_hunter1867@yahoo.com
làm quen nhá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! !!!!!!! ^^

bely_1429
05-14-2007, 08:11 PM
Chào tất cả mọi người, mình cũng là 1 mem của 10 hóa chuyên Lương Văn Chánh, Phú Yên.Mình hi vọng sẽ được giúp đỡ nhiều đễ tiến bộ hơn trong bộ môn này

Lilo
06-08-2007, 01:46 PM
Chào các anh chị, em mới vừa gia nhập diễn đàn ngay hôm nay, năm sau là học cấp 3 rùi !!! Em rất vui khi gia nhâp diễn đàn với hi vọng đc học hỏi nhiều, mong các nah chị giúp đỡ ! ^^

Vũ Khánh Mai Anh
06-08-2007, 01:50 PM
Đúng nhỉ, em quên mất gia nhập lại chưa vào giới thiệu... Em là Vũ Khánh Mai Anh năm nay mới vào lớp 10, hiện đang ở TP HCM, thích học hóa (dù hơi chậm so với chúng bạn). Mong mọi người giúp đỡ thêm!

speaker_diep
06-08-2007, 05:10 PM
HEHE TÔI CŨNG LÀ THÀNH VIÊN MỚI NE
RẤT MONG MỌI NGƯỜI CHỈ BÂ
TÔI CHUẨN BỊ RA TRƯỜNG
MÙNG 9 NÀY TÔI BẨ VỆ RÙI
RUN WA......
TÔI HỌC BÁCH KHOA HÀ NỘI
MỆT LÁM
CŨNG MAY RA TRƯỜNG RUI
HEHE
THỰC SỰ TÔI RA TRƯỜNG RÙI NHƯNG TÔI THẤY MÌNH CHƯA CÓ NHIỀU KINH NGHIỆM LẮM
PHÁI CHĂNG VẤN ĐỀ THỰC HÀNH CHƯA ĐƯỢC DI SÂU RÕ RỆT
PHẢI CHĂNG GIẤ DỤC VN VẪN CÒN TRONG NGÕ CỤT
RẤT MONG MỌI NGƯỜI CÙNG NHAU HỌC HỎI

nhuto
06-08-2007, 08:20 PM
chào! mình là như học ở dăknông, mình cũng học lớp 10 và cực dốt hoá. mong các bạn chỉ cho nhiều

hoak28
06-09-2007, 10:20 PM
Chắc cả cái diễn đàn này chắc tôi miền Trung quá !!!!!!
Hoá K28-ĐHKH-Huế

det_N
06-10-2007, 07:51 PM
kakaka có người wen rùi
vui wa
em là Hoá B ĐHSP Huế
nhưng mới bước vào ngành Hoá nên còn ngu wa ~~> phải học hỏi nhìu ( chọn sai ngành chị ơi ) huhuhu
mà chị ơi tại sao mà Huế ít nhân vào các diễn đàn hoá wa thấy mà bùn àh

nhatthuc147
06-12-2007, 10:59 AM
chào em,anh là sinh viên khoa công nghệ hóa trường đại học bách khoa,rất vui được làm quen với em.

HanhNhanLove
06-12-2007, 07:24 PM
Em là Bùi Hữu Nhân ở Cao Lãnh Đồng Tháp. Hình như có mình em ở Đồng Tháp trong cái 4rum này thì phải. :noel4 (

truonggiang_male90
06-17-2007, 10:35 AM
chào các bạn, mình tên giang, 17 tuổi, mình rất thích học hóa, đặc bệt là chất nổ, ... mình rất vui khiđợc làm quen với các bạn^^, có gì PM mình qua YM truonggiang_male90 nhé...

tungphvu
06-17-2007, 04:50 PM
Chào mọi người, mình là thành viên mới toe, rất mong được mọi người giúp đỡ chỉ bảo
Em mới vào còn non, em có gì sơ xuất thì mong các anh các chị giảng giải dùm!!!^^

napoleon9
06-21-2007, 10:22 AM
em muon lam quen voi các anh chị và nhất là những ai có quan tâm đến tổng hợp hóa huu co và có chế phản ứng và các phương pháp phổ nghiêm :nhau (

duongkyminh
06-21-2007, 11:04 AM
undefinedundefinedundefined
chào các anh chị em là một thành viên mới rất mới của diễn đàn.mong mọi người giúo em trong lĩnh vực hóa học này. nếu mà có ai có hức thú với việc nói chuyện về hóa học thì có thể add nick của em nha. nick của em là " pro_wolf_1106 " để có thể bàn về môn học tự nhiên này :nhau (

Hanhhqt
06-23-2007, 11:10 PM
22222 ! chào tất cả mọi người em là thành viên mới. Em tham gia diễn đàn với mong muốn mở mang thêm về kiến thức hóa học của mình chính vì vậy rất mong nhận được sự giúp đỡ của mọi người

bluemonster
06-24-2007, 12:53 AM
Bà con cô bác cố gắng vào topic "giới thiệu CV thành viên" để chào cho nó sôi động !!! Nội qui topic đó có tiết mục up hình, sơ lược bản thân, nói chung quá rõ ràng, qua đó dễ trao đổi và thảo luận những kiến thức sở trường của từng thành viên !!!

http://www.compchem.hcmuns.edu.vn/chemvn/showthread.php?t=828

Chúc vui !

Emi Le
07-07-2007, 04:53 PM
Xin chào ALL!!!
Em xin tự giới thiệu về bản thân đôi chút.
Tên: Lê Mai Nương 16t hiện là học sinh chuyên Hóa trường THPT Thị xã cao Lãnh, năm nay lên lớp 11. Em thì chỉ mới biết dc diễn đàn khi em tình cờ tìm tài liêu. Em ở 1 nơi tương đối xa Đồng Tháp. Em hi vọng sẽ được quen biết thêm nhiều người có cùng sở thích với mình để cùng trao đổi (đặt biệt là để giúp đỡ em về bộ môn này...) Mong mọi người hãy giúp đỡ thêm.

cu_Tèo_mê_học_Hóa
07-07-2007, 09:32 PM
:die ( Tèo hân hạnh làm quen dí bạn :ungho ( Tèo = tuổi bạn đó ^^

benny
07-08-2007, 03:20 PM
2! All people here. tớ là
Quách Thanh Trường, năm nay lên 11, hiện đang là HS chuyên hóa của THPT chuyên Lý Tự Trọng, tp Cần Thơ. mình là thành viên hơi trẻ của diễn đàn, đến đây để học hử, mong các bác và các bạn góp ý cho những thiếu sót trong kiến thức của mìn.Thân!!!

linsaylinh
07-17-2007, 05:23 PM
Konichiwa!!! Có lẽ mình là người nhỏ tuổi nhất diễn đàn này. Lại ở miền Trung nhưng kết nối tận miền Nam. tên mình là Nguyễn Thị Diệu Linh. Hiện học tại LVT nhưng hi vọng sẽ là HS của trường Nang khieu tinh. mong mọi người ưu tiên(vì nhỏ nhất ) và giúp đỡ.
Nick dieulinh_kagaku_doryoku

linsaylinh
07-17-2007, 05:42 PM
Vì mọi người giới thiệu hăng quá nên mình xin góp một chút, một chút thôi:
Tên : N.T. Diệu Linh
Nick: dieulinh_kagaku_doryoku (hơi dài nhưng hi vọng mọi người add)
Sở thích: Manga, Anime, Kagaku,..............
Trường hiện tại: THCS LE VĂN THIÊM
Trường Tương lai (hope): THPT Năng khiếu Hà Tĩnh
Thành tích: quá ít để nói chỉ có cái đáng tự hào nhất là giải nhì Hóa của tỉnh
Thế thôi biết nhiều ko tốt. Mong mọi người giúp đỡ.

quanghuy_hạnhhoa
07-18-2007, 04:10 PM
Có những lần say rượu ngã bờ ao
Vợ bắt gặp, chưa mắng một lời, đã chối
Cô gái nhà bên nhìn tôi cười bối rối
Vợ giận anh rồi, tối qua ngủ với em...
Phải nếm trải mọi cay đắng mới trở thành ngưởi hoàn hảo ! nhưng .... ngay lúc này chẳng ai muốn nếm vị cay, vị đắng của cuộc đời cả !
Cái gì đến sẽ đến! Hãy để mình trôi theo dòng đời... , rồi ta sẽ hoàn thiện mình hơn ...

Xin liên hệ : Lê Quang Huy Lớp 11A1 THPT A DUY TIÊN -HÀ NAM
YAHOO : traihanam_91@yahoo.com

longbk
08-01-2007, 10:22 AM
Hi moi nguoi, minh la thanh vien moi, minh hoc tai truong DH Bach Khoa TP.HCM .Hy vong se duoc hoc hoi nhieu thu tu tat ca cac ban

bluemonster
08-01-2007, 10:58 AM
@longbk: topic này mình đã xóa hồi sáng, làm quen nhau các bạn dồn vào một topic nhé ! trong child 4rum này có tới hai topic làm quen rồi, đừng tạo thêm topic !
cảm ơn vì sự hợp tác của bạn !

tuongvy
08-01-2007, 12:45 PM
Còn em là Tường Vy, em vào cũng khá lâu rồi nhưng đến bây giờ mới chính thức tham gia vào diễn đàn. có gì xin các anh , các bạn chỉ bảo thêm
Môn hoá của mình còn nhiều thiếu xót nên sẽ còn phiền các bạn giúp nhiều.

tuongvy
08-01-2007, 10:55 PM
À chị học Toán chỉ vì sở thích từ bé Nhưng về ý định tương lai thì chị không chọn môn Toán đâu
Vì chị biết nó không thích hợp lắm cho chị sau này nên chắc em khó mà học được gì nhiều ở chị :sangkhoai
Chính vì vậy mà chị đang muốn chuyển hướng sang học đều các môn đây

quanghuy_hạnhhoa
08-02-2007, 05:58 PM
vy à học toán thì vào đienantoanhoc.net mình đang là thành viên ở đó hay vào giúp mình ở univn.com/forum mình đang làm quản lí box toán ở đó

Bo_2Q
08-14-2007, 11:33 PM
Có anh em nào( ở Hà Nội càng tiện vì mình đang ở Hà Nội mà :die ( ) PM mình làm quen để lập thành 1 nhóm giúp đỡ lẫn nhau ( trao đổi bài , cập nhập tư liệu....) :hocbong ( . Rất mong được mọi người ủng hộ :hocbong (

TraiTimVietNam
08-16-2007, 03:37 AM
Mikhail đang học lớp 12 khối PT chuyên ĐHKHTN - ĐH QGHN còn anh thanhatbu thì đang học thạc sỹ tại trường ĐH KHTN - ĐH QGHN.
http://www.compchem.hcmuns.edu.vn/chemvn/showthread.php?t=828&page=2&pp=10

Cao Thanh Huong
08-18-2007, 12:33 PM
Chào các bạn! Mình là Hương, mình mới trở thành thành viên của chemvn, mình thấy các bạn hỏi rất nhiều câu lạ và hay nên mình cũng muốn tham gia thử xem thế nào. Hiện mình đang học lớp 11Hoá trường THPT Hà Nội-Amsterdam. Mình muốn qua đây để làm quen thêm nhiều bạn mới và mở rộng sự hiểu biết hạn hẹp của mình. Mong các bạn giúp đỡ nhiều.

conchimnho
08-19-2007, 07:34 AM
Chào toàn thể các anh các chị các cô các chú các bác!!!! Mình là Tùng, hiện là hs mới vào lớp 10. Rất mong được mọi người đón nhận & gửi bài để hoàn thiện thêm chemvn

Huyen Trang
08-20-2007, 12:54 PM
Hi :hun ( , mình là Trang thành viên mới của ChemVN , hiện học lớp 10 , tuy ko phải là mảng Hóa nhưng mình vẫn rất thích môn Hóa học :chaomung , rất mong diễn đàn sẽ ngày càng phát triễn hơn :nhau (

sunlight
08-20-2007, 11:51 PM
:matkinh ( minh la thanh vien moi va rat thich mon hoa hoa, nhung hoc hoi lau qua roi, nen kien thuc bay gio kem lam. Mong moi nguoi giup do :liduc (

PDlong
08-21-2007, 05:38 AM
bạn phải cố gắng làm nhiều BT

Final_Element
08-21-2007, 08:46 PM
Chào mọi người , mình là 1 thành viên mới nè :hocbong ( , rất mong mọi người giúp đỡ :art (

hoalan192
08-22-2007, 10:39 PM
Chào chị ạ! Em cũng là 1 thành viên mới ở diễn đàn! Mong rằng 2 chị em mình sẽ có những khoảng thời gian vui và bổ ích trên diễn đàn Hóa học! Welcome to Chemistry Forum!

dalton009
08-25-2007, 01:35 AM
em là thành viên mới, em gia nhập vào ngày 24/8/2007, hi vọng em sẽ được các anh chị quan tâm giúp đỡ

_Strawberry_
08-25-2007, 11:59 PM
Chào các bác ạ! Tính đến thời điểm 11h ngày 25/8/07 thì là lính mới nhất của 4r diễn đàn hoá học :nguong ( Lính mới tò te chân ướt chân ráo bước vào "nơi công cộng" chưa hỉu biết nhìu mong các bác giúp đỡ cho :liemkem (
Năm nay em lên lớp 10, học chuyên hoá, tất nhiên là cũng yêu Hoá rừilí do em tham ja 4r :D), cư ngụ ở Hà Nôi. Xin bật mí cho các bác papa của em là Longraihoney í, cái ung pố già có số bài post đứng thứ 2 ý :D

SonTung0806
08-28-2007, 09:12 AM
Chào các anh chị và cac bạn cho mình làm quen với,năm nay mình mới thi đổ vào khoa Hóa trường ĐH KHTN.Tuy đậu vào khoa Hóa nhưng cũng có nhiều vấn đề cũng không biết mong cac anh chị và các bạn sẽ giúp đở tui(em).Và mong có thể kết bạn với các bạn và các anh chị.

bluemonster
08-28-2007, 02:21 PM
Chào các anh chị và cac bạn cho mình làm quen với,năm nay mình mới thi đổ vào khoa Hóa trường ĐH KHTN.Tuy đậu vào khoa Hóa nhưng cũng có nhiều vấn đề cũng không biết mong cac anh chị và các bạn sẽ giúp đở tui(em).Và mong có thể kết bạn với các bạn và các anh chị.

Có dịp thì đầu năm học mới anh em Khoa Hoá trường KHTN (tân sinh viên càng quí) hội họp lại ăn cơm thân mật một bữa nhé ! :liemkem (

TraiTimVietNam
08-29-2007, 04:20 AM
Hix ,dân KHTN SG đông vui thế còn bên KHTN HN có ai ko? Khi nào ra HN giúp đỡ thằng em với chứ ^^

SonTung0806
08-29-2007, 05:04 AM
Có dịp thì đầu năm học mới anh em Khoa Hoá trường KHTN (tân sinh viên càng quí) hội họp lại ăn cơm thân mật một bữa nhé ! :liemkem (
Vâng,vào đầu năm anh em khoa Hóa mình sẽ hội họp lại một buổi thân mật.Nhưng năm đầu em học ỏ Thủ Đức từ năm thứ 2 em mới vào học ở TP.Vì vậy em sợ không họp mặt được,nếu em có dịp vào chơi sao liên lạc với anh chị được.Cho em hỏi tý anh tên gì vậy(he he......) :nhacnhien

quanghuy_hạnhhoa
08-30-2007, 09:02 PM
hôm qua Linh(linsaylinh ) gửi ảnh cho mình lúc đầu Linh từ chối vì bảo anh trường xem song thì choáng và cấm mình ko dc đưa ảnh lên chemvn vì sợ ko muốn giết người hàng loạt mình đã đồng ý là ko post lên chem và chuẩn bị tinh thần là sẽ sốc và mình đã sốc thật khi xem hình của Linh ko phải là xinh mà là rất xinh.Ko phải là sốc mà rất sốc (rất muốn post lên nhưng Linh ko cho phép ) ai muốn xem có thể PM với mình

MinaCat
08-31-2007, 11:00 AM
hi mọi người,mình đã vào xem diễn đàn này mấy lần nhưng hôm nay mới chính thức đăng kí làm thành viên,mình tham gia diễn đàn này vì có rất nhìu điều mà mình muốn hỏi mọi người, còn rất nhìu điều mà mình chưa bit nhưng nhìu bạn ở đây thì lại bit,mong mọi ng giúp đỡ mình.Mình tự giới thiệu nhé:mình hiện đang là sinh viên khoa Hóa K50 trường ĐHKHTN_ĐH Quốc Gia Hà Nội(ko bit trong diễn đàn này có ai học cùng khoa,cùng trường với mình ko nhỉ???)

MinaCat
08-31-2007, 11:16 AM
mình muốn hỏi về 1 môn học mới(với mình) mà có thể mình sẽ học trong kì này, môn đó là :hóa học tinh thể.mình chẳng bit môn này sẽ xếp vào chuyên ngành j(hữu cơ ,vô cơ hay hóa lí...)vì mình chẳng có 1 chút thông tin j về môn này cả nên đành phải hỏi ở đây,lần trước mình có đọc trong diễn đàn này có 1chị đi du học,học môn học này và sắp về nước, chị ấy có hỏi ở VN môn này có phát triển ko...nhưng giờ thì mình ko nhớ là bài đó nằm ở mục nào,hì hì. thui nếu bạn nào có thông tin j về môn học này thì giới thiệu cho mình 1 chút nhé. thanks

nguyencyberchem
09-01-2007, 04:06 AM
Hóa tinh thể thuộc về chuyên ngành vô cơ. Tuy nhiên bên Vật Lý cũng có phần tinh thể học, tuy có nhiều điểm tương đồng nhưng ứng dụng khác nhau khá nhiều.
Hóa tinh thể là nền tảng của phân tích vô cơ mà cụ thể là nhiễu xạ tia X.
Thân!

TraiTimVietNam
09-02-2007, 11:04 PM
hi mọi người,mình đã vào xem diễn đàn này mấy lần nhưng hôm nay mới chính thức đăng kí làm thành viên,mình tham gia diễn đàn này vì có rất nhìu điều mà mình muốn hỏi mọi người, còn rất nhìu điều mà mình chưa bit nhưng nhìu bạn ở đây thì lại bit,mong mọi ng giúp đỡ mình.Mình tự giới thiệu nhé:mình hiện đang là sinh viên khoa Hóa K50 trường ĐHKHTN_ĐH Quốc Gia Hà Nội(ko bit trong diễn đàn này có ai học cùng khoa,cùng trường với mình ko nhỉ???)
Mình cũng học ĐHKHTN - ĐH Quốc Gia HN ( K50 ) , ngành Công nghệ Hóa học.
Làm quen phát chứ nhỉ?YM của mình đây : thiennguyen8x
Tên : Nguyễn Xuân Thiên ( Hà Tĩnh )

loccachua
09-05-2007, 11:32 AM
Chào tất cả các bạn! Dù đã là thành viên của chemvn được nhiều tháng nhưng bây giờ mình mới có dịp làm quen với tất cả các bạn.
Trước hết, mình tên thật là Trần Minh Trí, hiện đang học tại Hệ THPT chuyên Hoá trường ĐHKHTN Hà Nội. Năm nay mình vào lớp 10.
Còn về cái nickname loccachua, xin các bạn hiểu cho là: lốc cà chua. Hãy đọc tiếp nếu bạn muốn biết rõ hơn về xuất xứ của cái nick đặc biệt này. Đầu tiên là về từ "cà chua", đọc tiếng Anh là TOMATO, các âm đều trùng với các âm của tên mình ( T-M-T ). Sau là đến từ "lốc", xin các bạn hiểu cho là tiếng Anh TORNADO, các âm đều trùng với các âm của tên người con gái đầu tiên mà mình có tình cảm :matcuoi ( ( T-N-D ).
Bạn nào có muốn mình đặt tên tiếng Anh cho thì cứ liên hệ với mình nghe.

loccachua
09-05-2007, 11:20 PM
ừ, có lẽ là mình biết Bo_2Q, vì cùng sinh năm 1992, cùng học trường Tổng hợp, lại còn tên là Tuấn Anh nữa chứ. Chắc hẳn mình biết tên này.

blue_eyes_blue_sky
09-10-2007, 08:54 PM
chào pàkon ( đúng ra là chào anh chị ) ^^. mình là học sinh bình thường ,hem có học chuyên hoá , có lòng iu thik môn hoá ( mặc dù hoc siêu ngu >"<) . còn đây là tí prolife :
NAME : Trần Huy Bảo ( gọi là cat)
D.O.B : 10/9/1991
NICK YAHOO : lazy_cat084
hiện đang sống ở HCMC wận gòvấp , rất mong tìm dc ai đó sống gần mình , có cùng sở thik để trao đổi , giúp nhau hoc tốt môn hoá hơn ^^ ( ưu tiên cho bạn ( chị) nữ độc thân hem có bf ) , mình rầt thik phần hoá vô cơ , hơi thik thik dại cương dzà cực kì ghét hưũ cơ >"<
còn hình thì hem có tại dzì wá đẹp ngang cỡ lai dog thui nên sợ pót lin có nhìu người xỉu ( tai seo xỉu thì tuỳ mỗi người tự hiểu )

dtrong811
09-10-2007, 10:07 PM
Trời ơi đã bít ưu tiên các bạn hay chị nữ rồi cơ đấy. Rất tiếc anh là boy roài mà hiện giờ đang học trường nào vậy, mới học 11 năm nay à

blue_eyes_blue_sky
09-11-2007, 12:03 AM
ưhm nam nay em mới lin 11 thui ^^ , còn "chẻ" lém. hân hạnh làm wen dzới ông anh.( thất vọng tí vi hem phải là chi :sangkhoai ) ,em học bên nguyên công trứ ( gà lém chắc hem bít đâu) ông anh ở gần thì pm cho em cái. đang cần người chỉ giúp phần kim loại ( phần Al , CU(I) ) với dại cương phần MO ,VB , :art ( nick yahoo em : lazy_cat 084 ( ai thik thì làm wen )

@ to speical : nhoc_ con_16t its me :ungho (

napoleon9
09-11-2007, 03:36 AM
ưhm nam nay em mới lin 11 thui ^^ , còn "chẻ" lém. hân hạnh làm wen dzới ông anh.( thất vọng tí vi hem phải là chi :sangkhoai ) ,em học bên nguyên công trứ ( gà lém chắc hem bít đâu) ông anh ở gần thì pm cho em cái. đang cần người chỉ giúp phần kim loại ( phần Al , CU(I) ) với dại cương phần MO ,VB , :art ( nick yahoo em : lazy_cat 084 ( ai thik thì làm wen )

@ to speical : nhoc_ con_16t its me :ungho (

chào bạn mình cũng học tệ lắm cái thuyết MO mình chỉ hiểu sơ sơ ko dám múa may tùm lum thiên ha cười cho.

bạn thắc mắc về MO và Vb thì nên hỏi chuyên gia là sư huynh BM đóa trùm luôn.

nói nhiều cái về thuyết MO có cái mình mù tịch. đang tìm sách tra tài liệu để hiểu rõ về cái thuyết rắc rối này ma ko có!
hic buồn hết sức
đành phải đi từng bước thooi mong quí anh em dùi dắt mình

rất vui được làm quen với mấy bạn

mình tên NGUYỄN HOÀNG QUỐC VŨ
thích hóa mà do lúc trước ham chơi nên ko chịu học nên học dỡ lắm. quí anh chi giúp đỡ em nhe ! để em xây móng cho vững để mai sau cất nhà lầu :hun ( :welcome (

blue_eyes_blue_sky
09-11-2007, 07:22 AM
bạn mua cuốn tư liệu hoá 10 của nxb giáo dục mà đọc , cuốn đó viết dễ hiểu lắm , lại đầy đủ ,wan trọng 1st giá cực rẻ mình nhớ là 18k thì phải ^^ , bạn cho mình nick đi có gì làm wen ^^

yunquixin
09-12-2007, 05:58 AM
Xin chào bà con trong 4r. Nhóc là thành viên mới vào nên chưa biết gì nhiều nên xin được các anh chị, các bạn và các em nhỏ tuổi hơn chỉ giáo thêm ^^. Sau đây là dzài nét dzìa nhóc ^^:
tên: Khanh
sinh năm: 1992
sở thích: nghe nhạc, đọc truyện, nghiên cứu hóa học, xem cartoon ^^.
yêu thú nuôi: chó, mèo, chuột lang
hiện đang sống tại : TP - HCM ^^
tính cách: dzui dzẻ, hòa đông. Khá giống con trai tí ^^ ( đừng bảo em 2 hệ nghen TT_TT), có lúc cũng thất thường --_--"

Đó là dzài điều cơ bạn Mong rằng có thể làm quen dzới mọi người trong 4r. ^^.

MrSH
09-12-2007, 06:00 AM
thế là bằng tuổi zồi!!!!!!!! mà bạn học trường nào???????????????????????

yunquixin
09-12-2007, 06:06 AM
mình học trường Gò Vấp. Còn bạn? ^^

MrSH
09-12-2007, 06:08 AM
mình ngoài HN với lại mình có ghi trường rồi!!!!

yunquixin
09-12-2007, 06:16 AM
Đâu có đậu Bạn chưa ghi trường mà O.o. Mình có nhiều người quen ngoài HN lắm ^^

Diem Vu
09-12-2007, 07:11 AM
cho minh lam wen voi nha,minh cung lop 10 ne

blue_eyes_blue_sky
09-12-2007, 11:23 PM
bon chen làm wen tí ^^ , yunquixin hoc trường GÒ Vấp hả , mình cũng hay di ngang wa do lém , bữa nào gặp nha : :hun (

yunquixin
09-13-2007, 01:47 AM
to Diem Vu: Ok, thế bạn tên gì và học trường nào? ^^
to blue_eyes_blue_sky: Hì, bạn học trường gì vậy? Và what 's your name? Gặp mình đừng thất dzong. ^^. Mình xấu lắm !!
to all: Nice to meet u ^^

blue_eyes_blue_sky
09-14-2007, 09:07 AM
uki , mình hoc bên nguyễn công trứ ^^ , thất vọng gì đã nói là mình đẹp lai dong mừh keke ! , u hoc lớp 11 mấy vậy?

yunquixin
09-14-2007, 10:02 AM
hix, mình mới vào lớp 10 mà bạn ơi TT_TT. Bên NCT cũng có bạn mình bên đó. Bạn học lớp mấy bên đó? Mình học lớp 10C5 bên này ^^

blue_eyes_blue_sky
09-14-2007, 10:21 AM
học 11 a6 thui >"< , lớp 10 thì kiu là em nha ( hem có ý gì cho nó tình cảm thui ^^)

yunquixin
09-14-2007, 10:26 AM
hì, được rồi. Dù sao cũng nhỏ hơn bạn. Hok sao ^^

blue_eyes_blue_sky
09-14-2007, 10:33 AM
uki , bữa nèo gặp , mà em học ho đến phần nào gòi??

yunquixin
09-14-2007, 10:39 AM
thật ra thì mới học có tới bài 3 - 4 thôi. Nhưng cô giáo giảng nhanh quá. Vốn dĩ đã học thêm ở nhà nhưng mà lên trên đó cô giáo giảng lại nản luôn. Mấy đứa trong lớp cũng ngớ theo O.o !!! Trường NCT có bắt nữ sinh mặc áo dài cả tuần hok anh? Trường em bắt mặc buổi sáng ( cả tuần ) nóng chết mồ ~.~

Diem Vu
09-14-2007, 11:39 AM
oai,minh ten Diem,hoc lop 1o ,ma ban yunquixin o dau vay

yunquixin
09-15-2007, 10:55 AM
chào bạn Diễm, mình ở quận Gò Vấp ^^. Còn bạn? Mà bạn học trường nào?

kuxidaica
09-15-2007, 09:59 PM
sao ko có ai ở Huế thế nhỉ????????????

Dan An
09-15-2007, 11:42 PM
Chao moi nguoi. Minh ten Hue An dang hoc tai dh Can Tho. Rat vui lam quen voi tat ca cac bạn

napoleon9
09-15-2007, 11:49 PM
chào bạn bạn là nũ hả nếu vậy mình làm quen nhé. bạn ở đường nào mình cũng ở cần thơ nè. có gì nhờ tỷ chỉ giáo nhe. tỷ sinh lớn hơn mình mấy tháng khao em út 1 chầu nhe (caphe cũng được)

yunquixin
09-16-2007, 07:01 AM
hello all. Rất dzui làm quen dzới mọi người. Hì, ở Huế hok sao đâu bạn. Làm bạn qua mạng cũng được mà ^^

suoihoadao
09-17-2007, 12:26 AM
các bạn ơi , mình đang học lớp 9 chuẩn bị lên cấp 3 rồi. Đang định thi chuyên hoá tổng hợp bạn nào có cái đề , cho mình xin được không ????????

linsaylinh
09-17-2007, 06:00 AM
http://www.compchem.hcmuns.edu.vn/chemvn/showthread.php?p=11367#post11367
Theo link này nha!! Đề tổng hợp năm nay đó

suoihoadao
09-17-2007, 08:19 AM
cảm ơn bạn nhiều lắm (quên , cảm ơn chị)

yunquixin
09-17-2007, 08:42 AM
bạn thi chuyên àh? Đề chuyên nghe nói năm mình thi là có thang điểm là 20 đó. Cố gắng bạn nha ^^

theanhlathe01
09-27-2007, 08:48 AM
chào mọi người tui là người mới tham gia diển đàn có jì mọi người chĩ giáo thêm cho nha!mới lên lớp 10 nên tìm thêm thông tin cho việc học thui

Bo_2Q
09-30-2007, 12:33 AM
http://blog.360.yahoo.com/blog-10HejXE6KvNdD4cdvp_PA0qc7A--?cq=1
Hì Blog lớp em nè

Mix academy
09-30-2007, 10:27 AM
Xin chào tất cả mọi người :hun ( . Em là mem mới ... còn quấn tã ... :liemkem ( Mới vô còn gì chưa biết mong các bác chỉ giáo dùm . Xin chân thành cảm ơn . :hun (
Em vô đây với tinh thần "Học đến kiệt sức , chơi đến kiệt tiền"..................và kết quả tất yếu là :treoco (
Hiện tại em là học sinh lớp 12 Sinh , trường THPT Chuyên Hạ Long .
Chấm chưa hết ... :water ( :water ( :water (

Ken
11-26-2007, 12:24 AM
Chào mọi người, mình gia nhập diễn đàn lâu rồi mà giờ mới vào đây báo danh.
Tên mình là (góc trên, bên trái)
Đang ở: (góc dưới, bên trái)
Nghề nghiệp : học sinh khá Hóa.
Mong được biết và làm bạn với tất cả mọi người. :)

Quanghue
11-26-2007, 10:59 AM
Chào các bạn ,vì là ma mới nên mình chưa hiểu nhiều về qui định của diễn đàn...lắm nên mình mong nhận được sự hướng dẫn của các bạn là ma cũ trong diễn đàn...Cảm ơn trước nhé!

hoaquynhanh
11-27-2007, 06:27 AM
CHào các anh, các chị. Em mới hoc THCS thôi nhưng cũng rất yêu môn hóa. Là em út nên rất mong được các anh, các chị chỉ bảo thệm nhiều nhiều nhé!

thongqn1992
11-30-2007, 02:02 AM
mình là Lê Bá Thông hiện đang học lớp 10Hoá trường THPT chuyên Lê Quý Đôn BÌnh Định

truc anh
12-06-2007, 01:41 AM
hi ,mọi người ,mình là thầnh viên mới của diễn đàng mình rất thích hóa học và mình đang rất cần những tài liệu về hóa mong mọi người giúp đỡ

mussolini
12-06-2007, 08:45 AM
thế bạn học ở trường nào vậy. Nếu Bk thì chúng ta có thể là bạn dc đấy :thandie (

Nguyensanhluat
12-12-2007, 09:37 PM
Mình cũng là một thành viên mới của diển đàn này, mình đang là sinh viên năm thứ 4 trường đại học khoa học Huế. Năm cuối nên việc tìm kiếm thông tin là rất quan trọng trong quá trình làm khoá luận, vào diển đàn này mình mong mọi người hãy chia sẽ một vài kiến thức về cách tìm tài liệu trên mạng. Cảm ơn mọi người. :cuoimim ( , :danhmay (

hoaquynhanh
12-16-2007, 06:18 AM
:cuoi ( Tiểu muội cũng mới tham gia diễn đàn chua lâu, mong mọi nguoi giúp đỡ!!

lqhiep
01-11-2008, 08:45 PM
chao em dang hoc lop 11 muon vao truong DHKHTNHCM thi rat tot co gang len nhe! bay gio thi khong qua kho ma dai vi vay de on thi tot thi phai doc nhieu "hieu la chinh" chu khong can di sau nua.chuc thi tot nhe.

trâm_lee
02-12-2008, 07:27 AM
em là sinh viên năm nhất của khoa "mìn".Thật zui khi bít rằng mình có ngôi nhà chung của dân iu hóa!!!

wonderland_232000
02-14-2008, 10:11 AM
em mới gia nhập diễn đàn này chưa lâu nên cũng hok thể biết nhiều về diễn đàn, em đang học lớp 11 và sang năm em có dự định là đăng kí thi môn Hóa vì em rất thix môn học này, em tham gia diễn đàn này và thấy mấy anh chi siu wá, em muốn tìm 1 sư fụ để giúp em học môn hóa tốt hơn nữa, nếu có anh chị nào đồng ý thì liên hệ với em wa nick yahoo này nhé : wonderland_232000.
Thân tất cả

thriller
02-15-2008, 09:57 AM
hi everybody, em tên Nguyễn Trung Hà đang học lớp 11 ở trường Tân Bình(TPHCM,quận tân phú),cũng là 1 người ghiền môn hóa.Mong anh chị giúp đỡ để thằng này giải quyết hết thắc mắc trong quá trình học tập và chọn được trường ĐH nào đó ngon ngon :D:D:D:D:D

Thanh_trung
02-18-2008, 05:15 AM
Chào Tất cả mọi người !

Mình là SV khoa hóa-Lớp Hoá tổng hợp tại trường KHTN HN- rất mong đựoc giao lưu làm quen với các bạn cùng yêu thích môn hoá !

TraiTimVietNam
02-18-2008, 09:58 AM
Chào Tất cả mọi người !

Mình là SV khoa hóa-Lớp Hoá tổng hợp tại trường KHTN HN- rất mong đựoc giao lưu làm quen với các bạn cùng yêu thích môn hoá !
Đồng chí thanh_trung học lớp nào đấy? :nhau (

nhuan
02-24-2008, 11:35 PM
NĂM NAY EM ĐỊNH THI LỚP MƯỜI CHIÊN HÓA MÀ EM CẢM THẤY MÌN CÒN GÀ LÉM HI VỌNG MỌI NGƯỜI GIÚP ĐỠ EM NHE
XIN HẬU TẠ THỊT DOA SẼ HẬU TẠ THẬT XỨNG ĐÁNG MỪ HI HI HI......... :liemkem (

oichua.muoiot
03-15-2008, 12:19 PM
Các anh chị ơi!Em mới đăng kí thành viên, có gì thì anh chị giúp đỡ thêm cho em nha.Em sẽ là em út ngoan của anh chị.Nếu anh chị có ý kiến giúp đỡ gì thì gởi mail cho em theo địa chỉ:mailanguoidensau_pt_93@yahoo.com! Em cảm ơn anh chị nhiếu nhiếu!:D

24101990
03-24-2008, 05:29 AM
hị mình là thành viên mới nhất đậy ai đó làm hướng dẫn viên giúp mình được không

chuotvang84
03-27-2008, 09:19 AM
Mình là thành viên mới, mong mọi người chỉ bảo nhiều thêm.
Rất mong được làm quen với tất cả mọi người.
Cho mình hỏi: " Sách Giải toán hóa học L10 của trường Lê Hồng Phong rất hay, nhưng có nhiều bài rất khó mình giải ko ra, mình muốn tìm sách nào có giải những bài toán đó, ai biết được sách nào có giải những bài toán của sách LHP cho mình biết với. Chân thành cảm ơn!"

tieulytamhoan
03-27-2008, 09:22 AM
Mình là thành viên mới, mong mọi người chỉ bảo nhiều thêm.
Rất mong được làm quen với tất cả mọi người.
Cho mình hỏi: " Sách Giải toán hóa học L10 của trường Lê Hồng Phong rất hay, nhưng có nhiều bài rất khó mình giải ko ra, mình muốn tìm sách nào có giải những bài toán đó, ai biết được sách nào có giải những bài toán của sách LHP cho mình biết với. Chân thành cảm ơn!"
Theo mình biết hình như là không có sách giải cho loạt bộ sách "Giải toán ...." của trường LHP đâu bạn ạ :cuoi (
Nếu không giải ra thì bạn hãy hỏi thầy cô, bạn bè của bạn nhờ họ giúp đỡ 1 tay :cuoi (.
Chúc bạn học tốt & thành đạt! Thân!

emhattieu
03-31-2008, 04:20 AM
Chao Moi Nguoi.em La Thanh Vien Moi Rat Mong Moi Nguoi Giup Do.

moon120
03-31-2008, 06:53 AM
chao moi nguoi, em la moon120, thanh vien moi rat mong moi nguoi giup do

minh_hvqy
04-01-2008, 04:43 AM
:yeah ( TOI DEN TU HOC VIEN QUAN Y XIN VUI LONG LAM QUEN VOI TAT CA MOI NGUOI

minhhang
04-11-2008, 05:56 AM
:doivien( em là lính mới, có gì anh chị giúp đỡ em với. Em muốn học giỏi môn hóa lắm

glacial1394
05-30-2008, 10:18 AM
Glacial là thành viên mới nhất, hy vọng các anh(chị) các bậc tiền bối có thể chỉ bảo, em muốn là dân chem thực thụ, rất yêu thik Hóa, em rất mong được kết bạn với nhìu thành viên trong website này. WEBSITE này thực sự rất có ích, nếu có nhìu bài tập( kèm lời giải) các anh(chị) hãy gửi nhìu, cảm ơn trước ạ.:chaomung

girl_pro_chemistry
06-06-2008, 04:39 PM
chào mọi người, em là mem mới của web.Em là học sinh lớp 9 trường Nguyễn Tất Thành ở Hà Nội. Em đang trong thời gian ôn thi vào 10, em rất muốn thi vào lớp chuyên Hóa 1 của trường Ams.Em biết trang web này toàn những bậc kì tài môn Hóa nên em hy vọng mọi người có thể giúp em ôn thi trong thời gian này,để em có thể gia nhập đội ngũ dân chuyên Hóa

luckystar_1812
06-17-2008, 09:04 AM
hi.em cung la thanh vien mi cua dien dan.sau khi dang ki thi em thay cac anh chi trong dien dan rat gioi,the nen em mong cac anh chi co the chi bao them cho em.cam on anh chi nhiu

Lần sau nhớ viết có dấu !

aqhl

Võ Duy Linh
06-17-2008, 09:07 PM
em mới được bạn giới thiệu vào diễn đàn
em thấy rất vui khi được là thành viên của diễn đàn
trong đây ai cũng vui vẻ và mọi người giúp đỡ nhau thật tốt
việc down tài liệu rất khó khăn vì em không có account
em thấy mọi người down tài liệu cho nhau là một hình thức giúp đỡ nhau rất hay
em đã đọc nội qui nhưng là thành viên mới nên còn nhiều điều chưa rõ
rất mong được mọi người góp ý
chúc mọi người vui vẻ và thành công trong công việc!:24h_057:

Hoàng Hà
06-30-2008, 07:45 AM
Xin chào diễm đàn! Em năm nay mới học môn hóa nhưng khi đọc qua sách hóa 8 em thấy rất thích môn này. Vì mới học nên những câu hỏi của em rất dễ đối với mọi người. Mong Mọi người thông cảm và ủng hộ cho em. Xin trân thành cảm ơn!:24h_057:

sniperpro
07-13-2008, 09:04 AM
ở đây có ai ở Lam sơn TH ko
làm wen nhá
:welcome (

asley
07-13-2008, 05:01 PM
bạn đag nói là trườg trung học Lam sơn ha? hay là ở đâu? Mình học ở trườg Lam sơn trc đây! Hân hạnh làm wen!:welcome (

Atlantis
07-16-2008, 03:41 PM
Có bạn nữ nào xinh xinh học trường KHTN HCM cho mình làm wen với nghen!:24h_046::

tieulytamhoan
07-16-2008, 04:51 PM
Có bạn nữ nào xinh xinh học trường KHTN HCM cho mình làm wen với nghen!:24h_046::
Em học trường KHTN Tp.HCM nè anh. Rất vui được làm quen với anh ^^
:hun (

Atlantis
07-16-2008, 10:45 PM
Sao lại đi lừa đảo người tốt chứ?

tieulytamhoan
07-17-2008, 12:17 AM
Sao lại đi lừa đảo người tốt chứ?
Hix hix...em nào dám lừa anh...hix hix...
Em tuy không phải phận nữ nhi nhưng quanh em đầy những kiều nữ :mohoi (

voanhthinh
07-19-2008, 12:38 PM
em cũng mới tham gia diễn đàn
em hoc lớp 9 trường THCS nguyễn khuyến ĐN
vì trình độ thấp kém nên rất mong mọi người giúp đỡ

golddawn
07-20-2008, 04:26 AM
Các bạn, phải nói là các em mới đúng, nhưng để duy trì tinh khách quan của diễn đàn nên golddawn cứ gọi là bạn hết, ok. Sau đây là ý kiến đóng góp của golddawn:
Thứ nhất: Các bạn thoải mái post thắc mắc và bài tập mà mình thấy hay, muốn chia sẻ hay nó khó quá giải không ra và do đó cần sự trợ giúp. Golddawn khi rảnh rỗi sẽ chịu khó đưa ra các hướng dẫn cho các bạn tự giải. Tuyệt đối các bạn không được ỷ lại các bài giải trên diễn đàn, điều này sẽ nhanh chóng làm mất đi khả năng tự suy nghĩ của bạn, ngoài ra còn làm cho diễn đàn trở thành nơi giải bài tập và chỗ dựa dẫm cho các bạn học sinh lười suy nghĩ. Trong một giới hạn nào đó thì việc nhờ vả này có bạn khác làm (golddawn rất mong các thành viên khác không nên giải trực tiếp mà chỉ nên góp ý thôi). Golddawn sẽ delete tất cả các bài nhờ vả như vậy nếu như bản thân cảm thấy nó đi quá xa giới hạn giúp đỡ.
Thứ hai: Trước khi post bài cần giúp đỡ, các bạn phải nêu quan điểm hay ít ra tại sao các bạn không giải được bài toán đó. Golddawn và các thành viên khác sẽ góp ý và giúp bạn hiểu rõ vấn đề. Golddawn rất mong và khuyến khích các bạn trẻ cô gắng đọc kỹ sách giáo khoa, tìm hiểu thêm các kiến thức cơ sở trong sách tham khảo giáo viên, bồi dưỡng. Các bạn sẽ thấy trong đó hầu hết các câu giải đáp cho mình và thậm chí các bạn sẽ truyền đạt lại kinh nghiệm của mình cho các thành viên khác.
Nói tóm lại, các bạn cần phải diễn đạt được trong đầu mình các vấn đề của mình gặp phải một cách rõ ràng và nêu ra các suy nghĩ của mình về cái khó của bài toán. Làm như vậy thì golddawn và các thành viên khác sẽ giúp. Còn ngược lại, bài đó sẽ bị xóa hoặc bị khóa vĩnh viễn.

lamsaototchocahai_112
07-24-2008, 02:33 PM
Hìhì. Em là thành viên mới, em rất thích môn hoá. Em muốn tìm chủ đề ĐIỆN LY mà ko pít làm sao? Mong anh chị giúp đỡ và chỉ bảo. Xin cảm ơn.:24h_115:

huongngoclan84
08-06-2008, 11:40 AM
Chào các bạn! Mình là một thành viên mới trong diễn đàn này. Mình đã tốt nghiệp đại học với chuyên ngành hóa học. Mình rất mong làm quen với nhiều bạn cùng chuyên ngành để cùng chia sẻ các kiến thức về môn hóa học! Cảm ơn các bạn rất nhiều! Hãy liên hệ với mình theo nick là huongngoclanhc_1984 nhé!Xin cảm ơn tất cả mọi người!

Atlantis
08-06-2008, 12:40 PM
Ai cha, cũng muốn ghé qua làm wen thử, coi chừng gặp lại người wen cũ đây. Bạn học khóa nào và trường nào thế?

huongngoclan84
08-08-2008, 05:36 PM
Chào bạn Atlantis!Rất hân hạnh được làm quen với bạn! Chắc bạn không biết mình đâu, vì mình học khoa Hóa thuộc trường KHTN- DHQGHN, khoá 47. Mình là người Bắc mà. Còn bạn chắc là người Nam? Bạn học trường nào vậy?

kien con
08-08-2008, 09:04 PM
chào chị em là thành viên mới của khoa hóa DHKHTN nè.rất vui dc làm wen với chị ,mong chị giúp đỡ cho em nhiều nha chị

huongngoclan84
08-10-2008, 06:46 PM
Chào em kien con! Rất vui khi được làm quen với em. Em tên gi vậy?Em là sinh viên năm thứ nhất hay năm thứ 2 vậy?em học ở HN hay HCM?Nếu chị có thể giúp được em điều gì thì sẵn lòng giúp thôi!Hy vọng chị em mình sẽ là những người bạn tốt của nhau!Chúc em luôn may mắn!

kien con
08-10-2008, 07:26 PM
chào chị .em vừa đậu vào trương em học ở TPHCM.em tên Thư .vào trường còn ngỡ ngàng nhiều thứ chị giúp em nha

huongngoclan84
08-11-2008, 04:41 PM
uh. em học ở HCM còn chị hiện giờ đang ở Hà Nội. Chúng ta ở cách nhau hơi xa nhỉ!Có gì thì liên lạc với chị theo nick: huongngoclanhc_1984 nhé!Good luck for you!

unin_uno_08
08-13-2008, 12:21 PM
chào các bạn!
Mình là thành viên mới của diễn đàn
tên mình là Nguyễn Hải Yến
mình ở Yên Bái
năm nay 17 tuổi ( cuối cấp rùi nè)
Rất zui dc làm quen với các thành viên của diễn đàn
mọi người jup' đỡ mình với nhá:24h_046:

unin_uno_08
08-13-2008, 12:56 PM
nghe nói yên bái đang bị lụt giwux nắm. mà sao không bị cắt điện à bạn(đừa chút)!rất vui được làm quen với bạn.

uh! Yên Bái trong vòng 5 hôm (8 >>>12 ) ngập ghê lém bạn à
2/3 chìm trong nước,may mà nhà tớ năm trong 1/3 còn lại
điện ở những chỗ ngập cắt hoàn toàn ,còn chỗ mình thi thoảng mới cắt thôi
mấy hôm nay nắng nên nước rút rồi ,nhưng mà hậu quả thiệt nặng nề
rất vui vì nhận dc sự chia sẻ của bạn

huyngoc
08-13-2008, 01:03 PM
uh mình cũng có wuen một số bạn ở yên bái vì lụt lội lên mất đường về quê mẹ luôn bạn đang học cấp 3 vậy chắc năm nay thi đại học . vậy thì vất vả rồi co lên nhé!

unin_uno_08
08-13-2008, 01:08 PM
uh mình cũng có wuen một số bạn ở yên bái vì lụt lội lên mất đường về quê mẹ luôn bạn đang học cấp 3 vậy chắc năm nay thi đại học . vậy thì vất vả rồi co lên nhé!

uh,năm nay mình zô 12 nên học chắc là mệt
nhưng phải cố thui ,để khỏi uổng công suốt 11 năm qua đã cố chứ
thanks bạn nhá

huyngoc
08-13-2008, 01:17 PM
no problem ! hì thế giới đại đồng mà có ván đề gì bạn có thể trao đổi trong khả năng mình và mọi người sẽ giúp bạn cũng là vì một thé hệ người việt mới mà cùng cố gắng nhé

unin_uno_08
08-13-2008, 01:19 PM
no proplem ! hì thế giới đại đồng mà có ván đề gì bạn có thể trao đổi trong khả năng mình và mọi người sẽ giúp bạn cũng là vì một thé hệ người việt mới mà cùng cố gắng nhé

đây là box làm quen ,vào đây rùi bạn có thể giới thiệu đôi chút về bản thân ko?
rất zui zì dc làm quen với bạn:24h_068:

unin_uno_08
08-13-2008, 01:27 PM
ok mình là huy học DHBKHN que hải dương . tạm vậy đã

trời ,học ĐH rùi sao
ước j` mình dc như bạn
nick Y!M của mình là : thienduong_tinhyeu_91yb
có j` add nick mình nói chuyện nhá !

huyngoc
08-13-2008, 01:34 PM
hê rất buồn khi mình ko hề có thói wen nói chuyện qua yahoo thậm chí mình ko có nick luôn quen làm việc trên mail rồi gặp nhau tùy duyên đúng không nếu thích thì mình nói chuyện qua mail còn ko tyhif cứ thỉnh thoảng nhắn tin vào đây vậy có lẽ hay hơn chát chít mình ko có năng khiếu nắm thông cảm nha. còn vụ đại học cógif đau sang năm rồi cũng có người nói với bạn câu đó ủa bạn học đại học rồi hen. ước gì mình được nhwu bạn. chúc bạn vui !

LeeKiju
08-13-2008, 05:38 PM
hok ngờ có người hok có nik Y!M. Thời đại này hok dùng nik thì cũng phải lập chứ (Dùng MSN hay cực)

unin_uno_08
08-13-2008, 07:34 PM
hê rất buồn khi mình ko hề có thói wen nói chuyện qua yahoo thậm chí mình ko có nick luôn quen làm việc trên mail rồi gặp nhau tùy duyên đúng không nếu thích thì mình nói chuyện qua mail còn ko tyhif cứ thỉnh thoảng nhắn tin vào đây vậy có lẽ hay hơn chát chít mình ko có năng khiếu nắm thông cảm nha. còn vụ đại học cógif đau sang năm rồi cũng có người nói với bạn câu đó ủa bạn học đại học rồi hen. ước gì mình được nhwu bạn. chúc bạn vui !

uh ,nói chuyện qua Y!M sẽ tiện hơn
còn bạn ko có nick yahoo thì mình trao đổi qua diễn đàn là dc mà ,hì:24h_067:

mr.duc
08-13-2008, 08:04 PM
chào em!anh muốn làm wen với em.anh trước cũng đã làm trên YB đó.

huyngoc
08-13-2008, 08:50 PM
hok ngờ có người hok có nik Y!M. Thời đại này hok dùng nik thì cũng phải lập chứ (Dùng MSN hay cực)

leeKiju lập hộ mình một cái đi thấy nick của hải yến hấp dẫn quá mà không hcats thì cũng khiếm nhã . dạo này không làm gì hết lên hơi bị boring! cảm ơn trước nha . ạ mà tên bạn sao giống tên nhân vật trong truyện tranh qua vậy ta.:018:

unin_uno_08
08-14-2008, 03:30 PM

vâng! chào anh ,anh làm j` trên Yên Bái thế
Rất zui zì dc làm quen với anh:welcome (

unin_uno_08
08-14-2008, 03:34 PM

Nếu bạn ko ngại , mình sẽ lập cho anh 1 cái,coi như quà kỉ niệm ra mắt làm quen
còn nếu Leekiju lập cho bạn rùi thì add nick mình nhá

huyngoc
08-14-2008, 07:33 PM
ok tớ sẽ lập một cái, nhưng quà thì thói quen của sinh viên bọn mình là không bao giờ từ chối bao giờ. đặc biệt là của bạn gái hải yến ạ cho phép mình gọi thẳng tên nha như vậy nghe thân mật hơn(híc cũng chưa biết là tới mức nào )nhưng mình thích gọi vậy hơn hải yến thấy sao??:021_002::021_002:

unin_uno_08
08-14-2008, 09:41 PM
ok tớ sẽ lập một cái, nhưng quà thì thói quen của sinh viên bọn mình là không bao giờ từ chối bao giờ. đặc biệt là của bạn gái hải yến ạ cho phép mình gọi thẳng tên nha như vậy nghe thân mật hơn(híc cũng chưa biết là tới mức nào )nhưng mình thích gọi vậy hơn hải yến thấy sao??:021_002::021_002:

gọi sao cũng dc mà bạn ! mình thik gọi là tên mà

unin_uno_08
08-14-2008, 09:45 PM
chào chị ! em có lẽ là mem ít tuổi trong nè
mọi ngừoi toàn học ĐH hết rùi ,còn em nếu mà ko có j` trục trặc thì năm tới sẽ may mắn zô dc ĐH
em rất thik học Hóa,chị kém cô giáo dạy Hóa em 1t ,rất mong chị jup' đỡ em ạ
cảm ơn chị trước

sir_minh_mtk
08-14-2008, 11:05 PM
222222222 cho mình làm quen với nha

unin_uno_08
08-14-2008, 11:06 PM
vậy có gì trao đổi qua yahoo nhé chứ nói chuyện ở đây hoài bị mang tiếng là spam đó

add nick tui nhá bạn

unin_uno_08
08-14-2008, 11:07 PM
222222222 cho mình làm quen với nha

chào! rất zui zì dc làm quen với bạn
bạn giới thiệu về bản thân đi ?

unin_uno_08
08-14-2008, 11:09 PM
không biết có thể coi đây là bước chuyển biến của chem không nhỉ dạo này có nhiều ngôi sao tuổi tin quá ta. hì hì spam chút !rất vui được làm quen với bạn

chuyển biến j` đâu bạn! bon chen tí cho = chúng = bạn = anh = chị thui mà

huyngoc
08-14-2008, 11:15 PM
bon chen tí cho = chúng = bạn = anh = chị thui mà. hì hì mình bắt đầu cảm thấy là đã không theo kịp các bạn rôig đó. hay thiệt thú vị đó các dùng từ rất nghệ và cũng rất sảng khoái hay thiệt.:tuongquan

unin_uno_08
08-14-2008, 11:21 PM
bon chen tí cho = chúng = bạn = anh = chị thui mà. hì hì mình bắt đầu cảm thấy là đã không theo kịp các bạn rôig đó. hay thiệt thú vị đó các dùng từ rất nghệ và cũng rất sảng khoái hay thiệt.:tuongquan

bạn ơi ! mỗi một thế hệ đều giống nhau nơi con người ,chỉ có điều là thế hệ đi sau dc tiếp thu kinh nghiệm từ thế hệ trước nên có vẻ như hơn chút thế thôi
Sự thật là: ko có các bạn đi trước trải nghiệm thì liệu chúng mình có dc như thế ko?
Trái đất quay,nên mọi thứ cũng phải vận động theo chứ

sir_minh_mtk
08-15-2008, 06:09 PM
Mình tên Minh
năm nay học lớp 12
nick yahoo : sir_minh_mtk

huongngoclan84
08-15-2008, 06:29 PM
Uh. Chào em!rất vui khi được làm wen với em!Nếu có gì giúp đỡ được em thì cũng sẵn lòng giúp thôi!Em cố gắng tập trung vào học tập trong năm lớp 12 này nhé!chị nghĩ cánh cửa đại học sẽ đón chào em đó!chúc may mắn!

huyngoc
08-15-2008, 07:09 PM
nghe tên bạn mà nhớ tới người bạn cũ quá híc cũng lâu rồi không được nghe bài này. nhờ quá mà bạn đang học hay làm viêccj tại khtn vậy?

unin_uno_08
08-15-2008, 09:08 PM
Mình tên Minh
năm nay học lớp 12
nick yahoo : sir_minh_mtk

sang năm cùng thi à? bạn định thi j` vậy?????????

huongngoclan84
08-16-2008, 09:22 PM
nghe tên bạn mà nhớ tới người bạn cũ quá híc cũng lâu rồi không được nghe bài này. nhờ quá mà bạn đang học hay làm viêccj tại khtn vậy?

Chào bạn HuyNgoc, Nice to meet you!Tên của mình lại làm bạn nhớ đến người bạn cũ à, thật tình cờ nhỉ?bạn có thể nghe bài hát này trên nhiều web nhạc mà. hiện mình đang là GV một trường phổ thông bạn à.

huyngoc
08-16-2008, 09:44 PM
à không mình muốn nghe một người cố nhân tự hát cơ híc giờ đã hát cho người mình chỉ nghe bài giọt nắng bên thêm thôi và:018: cũng đâu có hững nghe bài này nữa làm chi:018:

nguyencyberchem
08-16-2008, 09:57 PM
má ơi, đọc thread này thấy kỳ kỳ sao í, sao mí bạn hok xài chatbox nhỉ???
Chúc các bạn làm quen vui vẻ nhé, nhưng mấy câu đơn giản quá, để ở chatbox nhé
Thân

CHANTHIEN
08-17-2008, 10:55 AM
Tự giới thiệu :
Tên : bí mật ( cứ gọi tạm là h2 vậy ! )
Năm sinh : 1988
Quê quán : h.CL - Đồng Tháp
Tạm trú : Cần Thơ
Nghề nghiệp : Sinh Viên ( Đại học Cần Thơ )
Yahoo: lua_trong_bang1988@yahoo.com.vn
Sở thích : tìm hiểu ; khám phá và nghiên cứu ( có lẽ vì thế mà thích Hóa Học )

Vậy hi vọng được làm wen với tất cả mọi người. Đặt biệt là những bạn bè cùng quê hương Đồng Tháp .

Chấn Thiên

hch_49
08-17-2008, 11:28 AM
Sorry nha vì không cùng quê hương ĐT với anh nhưng cũng rất hân hạnh được làm quen

CHANTHIEN
08-17-2008, 12:37 PM
Sorry nha vì không cùng quê hương ĐT với anh nhưng cũng rất hân hạnh được làm quen

Tôi cũng rất vui được làm quen với hch_49 ! hch_49 ở đâu và học trường nào vậy ?

hch_49
08-17-2008, 05:20 PM
À em học ở Đại học Vinh năm thứ nhất thui heheh.... Anh chắc là học năm thứ 3 rồi hề hân hạnh hân hạnh .....được ....làm wen
:hun (:hun (:hun (:hun (:hun (

unin_uno_08
08-17-2008, 09:21 PM
À em học ở Đại học Vinh năm thứ nhất thui heheh.... Anh chắc là học năm thứ 3 rồi hề hân hạnh hân hạnh .....được ....làm wen
:hun (:hun (:hun (:hun (:hun (

phải Sai trong Kì thủ cờ vây ko bạn?
mình thik chuyện đó lém lém

unin_uno_08
08-17-2008, 10:13 PM
ha ha không ngơ ở đây mà cũng có mọt truyện nữa hì hì , rất bất ngờ nhưng cũng đầy thú vị đây!

đọc truyện cũng hay mà
đọc truyên học dc nhìu điều bổ ích lém đó
đọc 1 cách chủ động thì sẽ học hỏi dc nhìu và ko ảnh hưởng đến việc học đâu ạ:24h_016:

huyngoc
08-17-2008, 10:51 PM
rất đồng ý với hải yến diểm là đọc truyện hay nhưng thế nào là chủ động lại là một khái niệm khó vì nó tùy vào nhận thức và quan điểm của mỗi chúng ta vì vậy cho lên phải cẩn thận mới hay được hì hì.

ethanollaem
08-19-2008, 08:51 AM
chào các bạn mình là Quang Sơn (Sơn đen)
mình năm nay 26 tuổi
mình hơi bị trắng
mình là cựu sv khoa hóa DHĐL
mình rất thích nghiên cứu về ứng dụng của hóa học trong thực tiễn
mình rất thích có thêm -nhiều người bạn cùng sở thich:24h_057:

unin_uno_08
08-19-2008, 04:01 PM
chào các bạn mình là Quang Sơn (Sơn đen)
mình năm nay 26 tuổi
mình hơi bị trắng
mình là cựu sv khoa hóa DHĐL
mình rất thích nghiên cứu về ứng dụng của hóa học trong thực tiễn
mình rất thích có thêm -nhiều người bạn cùng sở thich:24h_057:

hic ,anh ở đâu thế ?
ĐÀ LẠT à

duongqua28
10-13-2008, 08:56 PM
Mình hiện giờ là thành viên của câu lạc bộ cyberchem khoa hóa trường khoa học tự nhiên thành phố Hồ Chí Minh. Câu lạc bộ mở ra những cuộc thi học thuật, thu thập tài liệu cho các sinh viên khoa hóa của khoa. Tổ chức các cuộc thi hóa học gắn liền với thực nghiệm và vui chơi ( thông qua các thí nghiệm vui). Câu lạc bộ rất cần nguồn kinh phí. Em đang cần sự trợ giúp cũng như hướng dẫn. Xin Cảm ơn:hutthuoc(

khuongtuananh
11-01-2008, 08:14 AM
:ngap ( xin chào cả nhà em là thành viên mới rất tiếc em chưa có điều kiện úp hình.Mong vả nhà chỉ bảo nhé

tatien
11-02-2008, 02:24 PM
thành viên mới đây có gì em giúp anh với anh gà lém

tatien
11-02-2008, 02:30 PM
xin tự giới thiệu mình là Tiến đang học ở Long Châu Sa Phú Thọ, mình mới vào đây và ko hiểu nhiều về internet lắm mong mọi người chỉ giáo

HOÀNG KỲ
11-13-2008, 05:23 PM
Xin chào tất cả các thành viên cũa trang wed!
Tôi là Hoàng Kỳ thành viên mới cũa trang wed.
Vì tôi mới tham gia vào trang wed nên tôi muốn gửi lời chào đến tất cả các thành viên.
tôi hi vọng sau này sẽ được sự giúp đỡ cũa các thành viên.
tôi sinh chân thành cám ơn!

THCS Âu Cơ Nha Trang
11-24-2008, 07:48 PM
Chào các bạn mình là Nhật, thành viên mới của web. Mình hy vọng sau này có gì không biết sẽ được mọi người giúp đỡ. Mình sinh năn 1995, hiện nay đang học lớp 8/1 trường THCS Âu Cơ Thành phố Nha Trang.

camvan25
01-27-2009, 01:56 PM
Em là mem mới mong muốn đc tìm bạn học Hoá.Cảm ơn mọi người trước ha.

truonggiang_male90
01-27-2009, 03:33 PM
mình cũng là mem gà muốn tìm bạn để trao đổi..nếu ai ko ngại thì add nick mình nha, thích học hóa nhưng học "ngưu" lắm ^^

YM: sit_nitro

quanghuy_hạnhhoa
01-29-2009, 01:24 PM
alo alo nếu dc học hỏi thêm từ các bạn
ym: traihanam_91@yahoo.com dạo này bận học có lẽ ít lên mạng

Fancy
01-29-2009, 08:47 PM
Mình là mem mới, còn ngốc lắm.. có ai tình nguyện làm bạn học với mình không??
Y!M: anon_no_housoku@yahoo.com

tvkhachem
02-26-2009, 08:13 PM
mình cũng rất thích hóa.hân hạnh được trao đổi với các bạn.mình hiện là SVkhoa hóa KHTN

trannguyen
02-27-2009, 04:16 PM
ducnghiachem@yahoo.com
chúng ta chom một thời gian và online rồi họp nhóm và bàn về hóa đi.đó cũng là một cách để thảo luân tốt đấy.