PDA

View Full Version : thắc mắc mùa hè ^_^

khanh_219991
06-03-2007, 01:46 PM
dạ mí anh mí chị zải thik zùm em hiện tượng nài zới
hum bữa em làm....... nước wât htí 1 đìu kì lạ lém nếu như mà mình cho H2Ozào nước wật nguyên chất ko fa j` thì tất nhiên là zữa noá ko coá mặt fân cách j` cả nhưng mà khi mình choa nước wậy nguyên chất zào nước đường thì lúc đoá ở zửa đoá coá mặy fân cách là seo mặt fân cách đoá zẫn tồn tại cho đến khi mà mình khuấy đều dd trên thì noá mới biến mất seo mà kì kin nhờ mí anh mí chị zải thik zùm

khanh_219991
06-04-2007, 01:55 PM
cho em bổ sung tí cũng zới nước đường và nước wật đó nhưng mà khi cho wật zào trước oài mới cho nước đườg zào thì lại ko có mặt fân cách
seo mừ lạ kin

aqhl
06-04-2007, 02:32 PM
Do khác biệt khối lượng riêng thôi bé à. Khối lượng riêng của nước đường khoảng 1.5 - 1.8 g/ml, trong khi của nước quất khoảng 1.0 g/ml. Khi cho nước đường vào trước, cho nước quất vào sau, thì anh nước đường "nặng nề" làm biếng đi lên, còn em nước quất thì "ốm yếu, mỏng manh" khó xâm nhập xuống dưới. Nhưng khi cho nước quất vào trước, nước đường vào sau, lúc này nước đường nặng quá, tự rơi xuống, em nước quất ốm yếu cũng không cản được. Trong thời gian anh nước đường đi xuống, thì các tiểu phân đã kịp thời gian hoà tan vào nhau rồi (vì đều là nước, phân cực như nhau).

Câu hỏi của bé khá hay đó, ráng quan sát và đặt thêm nhiều câu hỏi hay nữa nha. Chúc bé học giỏi.