PDA

View Full Version : Cần tìm hạt nhựa

khoakth
12-17-2010, 12:23 AM
Chảo các Bác. Bên Em đang sản xuất dây nhựa dùng làm lò xo đóng tài liệu. Trước kia có nhập hạt nhựa từ Trung Quốc, nay do muốn chủ động trong sx nên bên Em tìm nguồn hàng trong nước. Khổ nỗi bây giờ không biết mã nhựa nào phù hợp ( vì ngày xưa khi nhập hàng về thằng Tàu nó chỉ đóng bao nilon trăng không có chữ nghĩa gì ). Mong các Bác chỉ cho Em với. Theo một số người thì bảo là PA, một số lại bảo la PVC. Em mới nên chẳng hiểu gì cả, mong các Bác quan tâm giúp đỡ. Việc Em đang rất cần. Thanks các Bác.
Đây là số liên lạc của Em: Khoa 0983306888

hongloanthai
01-11-2011, 09:51 AM
Bạn có thể phân biệt được 2 loại nhựa này như sau:
PA: chìm khi thả mẫu nhỏ trong nước, khi đốt màu ngọn lửa cam hoặc vàng, ngọn lửa tự dập tắt, có mùi phenol, tốc độ cháy chậm, khi cháy nhỏ giọt, có khói đen và mụi.
PVC: chìm khi thả mẫu nhỏ trong nước, khi đốt màu ngọn lửa vàng có rìa xanh lá cây, có mùi HCl, ngọn lửa tự dập tắt, cháy chậm không nhỏ giọt và có khói trắng.
Còn mã nhựa thì mình hok bít vì mình cũng chưa có kinh nghiệm trong lĩnh vực sx lò xo này:24h_027:

hongloanthai
01-11-2011, 11:55 AM
sorry bạn nha, ở trên mình nói nhầm PC với PA rùi, ở trên mình nói PC
PA: Nếu có thể đốt được thì PA lúc cháy thấy sủi bọt, khi rời nguồn lửa (VD: bật lửa) sẽ tự tắt, PA cháy cho ngọn lửa màu xanh cạnh vàng, cháy nhỏ giọt, có mùi giống xương hay chất sừng cháy:24h_068:

hoachatdv
01-12-2011, 07:38 AM
sorry bạn nha, ở trên mình nói nhầm PC với PA rùi, ở trên mình nói PC
PA: Nếu có thể đốt được thì PA lúc cháy thấy sủi bọt, khi rời nguồn lửa (VD: bật lửa) sẽ tự tắt, PA cháy cho ngọn lửa màu xanh cạnh vàng, cháy nhỏ giọt, có mùi giống xương hay chất sừng cháy:24h_068:
xin lỗi bạn có phải sản xuất pvc không?