PDA

View Full Version : Trao doi ve phan tich hoa hoc

windy84
07-20-2007, 08:19 AM
Xin chào! Mình mới gia nhập vào diễn đàn này. Mình rất mong chúng ta giúp đỡ để mở rộng tầm nhìn và tầm hiểu biết của mình.
Bạn nào có biết thông tin nao về ky thuật phân tích các chỉ tiêu vể dầu bio diesel thì vui lòng giúp mình nhe! Mình cũng đang tìm hiểu mà chỉ được có vài chỉ tiêu thôi. Các bạn có biết nơi nào nhận phân tích mẫu không?
Mình mong chúng ta cung nhau trao đổi các thông tin đã cập nhật được nhe.
Chúc tất cả các bạn hạnh phúc và thành công.
Tạm biệt!

chocolatenoir
07-20-2007, 09:24 PM
Cac chi tieu co ban cua BIODIESEL chinh la cac chi tieu danh cho DIESEL thong thuong. Neu san pham Tong hop cua ban dat cac chi tieu do thi co the su dung lam Diesel. Ban can tim den nhung cho sau day:

1/ Bang chi tieu chat luong Diesel (co the doc trong cac sach ve Dau VD nhu cuon So tay Dau Mo nhon cua Vu Tam hue va Nguyen Phuong Tung). De update duoc chi tieu moi nhat ban nen den Trung tam Do luong tieu chuan Chat luong Khu vuc 3 de xin photocopy

2/ O trung tam 3 nhan do tat ca cac chi tieu lien quan den Xang, Diesel. Ban cung co the lien he Trung tam Nghien cuu va Phat trien dau KHi so 4 Nguyen Thong Quan 3 de xin do (gia re hon)

3/ Neu dung phan ung transester hoa dau thuc vat de lam Biodiesel thi can luu y

+ Xac dinh thanh phan dau thuc vat: dung GC-MS (do ben trung tam Phan tich thi nghiem)
+ Xac dinh thanh phan san pham: dung LC (lien he trung tam phat trien Sac ky 79 Truong Dinh)

Thong thuong thi trong 11 chi tieu danh gia diesel thi Biodiesel thuong kem o viscosity (do nhot cao hon diesel thong thuong). Ngoai ra hien nay biodiesel van co gia thanh cao hon diesel (du gia Dau tho tang manh trong vai nam gan day). Vi vay ma nguoi ta hay phoi tron toi 20% biodiesel trong diesel thong thuong.

P/S Ban nen tim doc Ky yeu Hoi thao lan thu nhat ve Nhien lieu tai sinh to chuc tai Vien Cong nghe Vat lieu TpHCM vao 08/2006.

minhtruc
08-31-2007, 03:49 AM
Xin chào! Mình mới gia nhập vào diễn đàn này. Mình rất mong chúng ta giúp đỡ để mở rộng tầm nhìn và tầm hiểu biết của mình.
Bạn nào có biết thông tin nao về ky thuật phân tích các chỉ tiêu vể dầu bio diesel thì vui lòng giúp mình nhe! Mình cũng đang tìm hiểu mà chỉ được có vài chỉ tiêu thôi. Các bạn có biết nơi nào nhận phân tích mẫu không?
Mình mong chúng ta cung nhau trao đổi các thông tin đã cập nhật được nhe.
Chúc tất cả các bạn hạnh phúc và thành công.
Tạm biệt!
Bạn gửi mẫu tới phòng thí nghiệm phân tích trung tâm p. B27 trường ĐH Khoa Học Tự Nhiên 227 Nguyễn Văn Cừ, giá thành phải chăng, thời gian phân tích nhanh