PDA

View Full Version : Chemvn cần tuyển nhân tài

bluemonster
11-28-2005, 05:37 PM
Chemvn bây giờ đang là giai đọan đầu họat động, rất cần có những thành viên năng động, có khả năng viết tài liệu về những mảng kiến thức sở trường của mình càng nhiều càng tốt :cool:
Hiện tại trong 4rum chỉ có thể hổ trợ các bạn chương trình vẽ cấu tạo chất đơn giản Isisdraw, chưa thể up lên cả bộ chemoffice nên BM mong các bạn nếu thất sự yêu hóa học, thì nên có trong tay bộ chemoffice, vì nó sẽ giúp các bạn rất nhiều, khi có thể học hỏi lẫn nhau trên mạng, không chỉ ở chemvn mà con ở nhiều 4rum khác nữa. :cool:
Các bạn chỉ cần dùng word, hoặc powerpoint kết hợp với các chương trình vẽ hình minh họa, cộng với kiến thức sở trường của mình là có thể cống hiến cho chemvn một tài liệu rùi :p
Khi viết xong, các bạn nên convert file .doc (word ) sang file .pdf , để tránh trường hợp bị chạy chữ hay không hiển thị hình ảnh do sự chênh lệch verson. Trong 4rrum có hổ trợ các bạn chương trình convert từ word sang pdf rất dễ dùng, do nó tích hợp trong word. Sau khi convert xong, các bạn nên dùng winrar nén lại, nhớ set password, và password chung cho 4rum là chemvn, mục đích set pass cũng chỉ để lăng xê 4rum lên thôi. :D :eek: :) :rolleyes:
Sau khi nén hòan tất, các bạn up lên trực tiếp host 4rum bằng cách vào ô sọan thảo, rê màn hình xuống phía dưới, tim nút manage attachment nhấn vào rùi up lên. :cool:

thien su
03-13-2006, 01:52 PM
trang web giao diện đẹp , nhưng ít người biết tới quá, không có chỗ nào "tám" hết trơn, đọc một lượt qua, không thấy có chỗ nào thú vị hết...ít người nên kiến thức trên trang web cũng kém phần thú vị.Nên cho những phần riêng dành cho các lớp và các thành viên "tám" với nhau, rồi bắt thằng bí thư chi đoàn, or chi hội trưởng làm mod của mục đó.Xóa bớt phần rườm rà phía sau bài viết đi, chữ kí gì mà lớn quá trời, lấn át mất bài viết, làm rối mắt quá.Nhất là của Admin. Thiên sứ không giỏi tin học, nên không thể chỉnh sửa, bạn nào có khả năng thì chỉnh sửa và góp sức vào 4rum nhé.thiên sứ chỉ có ý kiến vậy thôi.

bluemonster
03-13-2006, 03:08 PM
trang web giao diện đẹp , nhưng ít người biết tới quá, không có chỗ nào "tám" hết trơn, đọc một lượt qua, không thấy có chỗ nào thú vị hết...ít người nên kiến thức trên trang web cũng kém phần thú vị.Nên cho những phần riêng dành cho các lớp và các thành viên "tám" với nhau, rồi bắt thằng bí thư chi đoàn, or chi hội trưởng làm mod của mục đó.Xóa bớt phần rườm rà phía sau bài viết đi, chữ kí gì mà lớn quá trời, lấn át mất bài viết, làm rối mắt quá.Nhất là của Admin. Thiên sứ không giỏi tin học, nên không thể chỉnh sửa, bạn nào có khả năng thì chỉnh sửa và góp sức vào 4rum nhé.thiên sứ chỉ có ý kiến vậy thôi.
Bạn ơi, đây là 4rum hóa học của trường ĐH KHTN TP, có sự quản lí của các thầy cô cán bộ trẻ, có nghĩa là hoạt động có tổ chức, không thể tám bừa bãi được. Mà BM thấy cũng có rất nhiều box các bạn có thể nói chuyện được cơ mà, như vui cười hóa học, hay music online...
Còn về chữ kí thì ở đây chỉ giới hạn là một câu ("đó là những câu mà mình thích"), chứ không chèn hình ảnh như những 4rum đồ họa... bên IT, BM thấy nó cũng chả chiếm không gian gì lớn cả, chắc là không đủ để bạn phàn nàn Xóa bớt phần rườm rà phía sau bài viết đi, chữ kí gì mà lớn quá trời, lấn át mất bài viết, làm rối mắt quá.Nhất là của Admin., còn về chỉnh sửa 4rum thì đã có BQT, thiên sứ cũng không cần phải lo đâu!!! :sacsua (
Vài lời tâm sự, nếu bạn không đồng ý chỗ nào thì reply nhé!!!

pluie
05-03-2006, 08:53 PM
BM mến!
Mình là ng mới, vài ngày tham gia 4rum có vài nhận xét sau:
-Dung lượng tối đa cho up lên trực tiếp là khá nhỏ, mà nhiều file đôi khi up lên các host free phải chờ đợi lâu (chờ 45s tải trong 30s :cuoimim ( ).
- Hầu hết các bạn đều gặp rắc rối với rapidshare, nên ai down dc rùi thì nên chọn 1 host khác up lên.
-...

bluemonster
05-04-2006, 01:38 PM
BM mến!
Mình là ng mới, vài ngày tham gia 4rum có vài nhận xét sau:
-Dung lượng tối đa cho up lên trực tiếp là khá nhỏ, mà nhiều file đôi khi up lên các host free phải chờ đợi lâu (chờ 45s tải trong 30s :cuoimim ( ).
- Hầu hết các bạn đều gặp rắc rối với rapidshare, nên ai down dc rùi thì nên chọn 1 host khác up lên.
-...
Cảm ơn pluie đã có những đóng góp! Vềviệc upload thì đúng là 4rum ta cho phép up với dung lượng nhỏ quá, không đủ đất cho một cuốn sách điện tử, tuy host là vô tư ( vì 4rum bây giờ đang muượn host của phòng hóa tin mà), nhưng vẫn chưa khắc phục được điều trên, nên mong anh em trong 4rum cố gắng khắc phục khó khăn. Chúng ta sẽ cố gắng up lên những trang dễ down (như yousendit hay bandogo...) nhưng trớc khi up nên chờ thật đông mem theo dõi, để khi up sẽ có nhiều người down được.
Ngòai ra, BQT còn muốn nhắn các mem một điều, đó là các bạn không phải lo thiếu sách điện tử để đọc trao dồi thêm, mà BQT sẽ cố gắng share cho các bạn, nhưng việc share đó sẽ dưới dạng là những cuộc thi tổ chức trong 4rum, hoặc là những phong trào nào đó, hay nhân dịp nào đó... Chính vì vậy, các bạn chỉ cần năng nổ là sách sẽ có thôi!
Chúc tòan thể anh em học tốt!