PDA

View Full Version : Nhờ cố vấn cách setup định lượng bằng HPLC (Agilent, Chemstation software)

redriver
09-29-2007, 08:48 AM
Chào các bạn.

Mình đang sử cụng máy HPLC Agilent, Chemstation software . Hiện tại mình muốn định lượng một số mẫu nghiên cứu bằng HPLC với external standard và internal starndard. Bạn nào đã làm hoặc có kinh nghiệm để setup calibration thì giúp mình với.
- ?các bước để chạy định lượng.
- ?Mình không hiểu cái khái niệm calibration level của chemstation (mục đích của mình là muốn làm khoảng 5 điểm trên calibration curve)
- ?sequence set up
- ???các option của calibration table (đặt thế nào là tốt nhất)
- ? Mục đích của Batch
-? có cần phải Batch sau xây dựng calibration curve và trước khi đọc kết quả của calibration ko?[/COLOR][/B]
Rất hi vọng các bạn có kinh nghiệm có thể giúp mình xử lí vấn đề này.
Cám ơn các bạn nhiều
:matcuoi ( :matcuoi ( :matcuoi ( :matcuoi ( :matcuoi ( :quatang( :quatang( :quatang( :quatang(

PhamTiep
12-23-2007, 12:04 PM
Chào bạn
Minh la ky su cua hang Agilent technologies. minh rat hieu ve hảdware, software ve GC, GC/MS, LC, LC/MSD. TOF, Q- TOF, UV- VIS.. của hãng mình. rất mong đwowcj giup bạn. co gi cu mail cho minh theo Tiep_phamvan@tramat.com.vn, minh se gui cho ban huong dan software ve HPLC 1100.

Thuy Mien
09-25-2009, 11:22 PM
Anh có thể giải thích giùm em cơ chế hoạt động của máy Agilent LC/MSD TOF được không ạ?Em tìm hoài mà không thấy!Cảm ơn anh nhiều!

gaumit
09-26-2009, 04:03 PM
Chào bạn
Minh la ky su cua hang Agilent technologies. minh rat hieu ve hảdware, software ve GC, GC/MS, LC, LC/MSD. TOF, Q- TOF, UV- VIS.. của hãng mình. rất mong đwowcj giup bạn. co gi cu mail cho minh theo Tiep_phamvan@tramat.com.vn, minh se gui cho ban huong dan software ve HPLC 1100.

hi anh, thế nếu như muốn calib lại hệ HPLC thì phải làm sao ah, em sử dụng một hệ HPLC tương tự của hãng nhưng lại không biết phải làm thể nào để test lại hiệu quả hoạt động của máy và kiểm tra xem các thông số có còn đạt yêu cầu hay không, mong anh chỉ giúp

katetrang
10-02-2009, 10:05 PM
hi anh, thế nếu như muốn calib lại hệ HPLC thì phải làm sao ah, em sử dụng một hệ HPLC tương tự của hãng nhưng lại không biết phải làm thể nào để test lại hiệu quả hoạt động của máy và kiểm tra xem các thông số có còn đạt yêu cầu hay không, mong anh chỉ giúp

Thông thường các hệ HPLC đều giống nhau, muốn hiệu chuẩn lại máy thường kiểm tra các thôg số: năng lượng đèn D2, den W ; tốc độ dòng ; nhiệt độ oven ; tính độ lặp. Căn cứ theo catologue mà kiểm tra các giới hạn của thông số

hoangle79
12-12-2009, 09:07 AM
Anh Tiệp ơi, em là Hoàng bên khoa sinh hóa BV.Chợ Rẫy,anh có thể giúp em cách thiết lập 1 chương trình mới cho máy HPLC/MS 1100 series Agilent không? Nếu được anh có thể mail cho em theo địa chỉ: hoangbiochem@gmail.com.

Trần Ngọc Linh
12-17-2009, 09:17 AM
Chào các bạn!
Minh cũng có một máy HPLC 1100, nhưng không có hướng dẫn sử dụng và cũng không có người hướng dẫn(do hàng điều chuyển), mình rất mong các bạn có hướng dẫn sử dụng cho mình xin với.
Cám ơn