PDA

View Full Version : Chúng ta không có seminar?

CLH
01-12-2008, 09:34 AM
Em không biết là môn Hoá có tổ chức seminar như bên Toán hay không (định kì 2 tuần 1 lần ở Tp.HCM). Hình như không phải không ạ?
Chúng ta tổ chức được chứ ạ? Bên Toán trong các seminar các thầy rất quan tâm và thậm chí còn hướng dẫn (dù tại seminar ai cũng làm diễn giả được).
Và hình như chúng ta cũng không có một tạp chí nào về Hoá học. Bên Vật Lí còn có tạp chí tháng Vật Lý Tuổi Trẻ.
Hoá cũng là khoa học tự nhiên vậy, Hoá cũng hay vậy (huhu, bất công cho môn Hoá quá).
Nhưng mà có vẻ thực hiện được những điều trên khó quá. Không biết mọi người có ý kiến gì không.

linsaylinh
01-12-2008, 10:22 AM
Hoá theo em biếy thì có Hoá học ứng dụng anh ạh

bluemonster
01-12-2008, 11:01 AM
Em không biết là môn Hoá có tổ chức seminar như bên Toán hay không (định kì 2 tuần 1 lần ở Tp.HCM). Hình như không phải không ạ?
Chúng ta tổ chức được chứ ạ? Bên Toán trong các seminar các thầy rất quan tâm và thậm chí còn hướng dẫn (dù tại seminar ai cũng làm diễn giả được).
Và hình như chúng ta cũng không có một tạp chí nào về Hoá học. Bên Vật Lí còn có tạp chí tháng Vật Lý Tuổi Trẻ.
Hoá cũng là khoa học tự nhiên vậy, Hoá cũng hay vậy (huhu, bất công cho môn Hoá quá).
Nhưng mà có vẻ thực hiện được những điều trên khó quá. Không biết mọi người có ý kiến gì không.

Quả thật mình ko hiểu ý bạn lắm ! Seminar cấp độ gì, và seminar về cái gì !? Và tại sao Hóa ko có ? Mình thấy trong trường KHTN TP thôi ko biết bao nhiêu seminar Hóa của các Prof nước ngoài, và cũng ko biết bao nhiêu hội nghị diễn ra, trên chemvn cũng đăng tải quá trời !
Còn tạp chí về Hóa, tại sao lại ko có nhỉ, mình nhớ hồi mình học cấp 3 đã thấy có, và đọc nhiều rồi mà !

haha, tóm lại, tất cả những hiểu biết của bạn về bên Toán và Lí, thì bạn nên ngầm hiểu, Hóa cũng có một cái gì đó tương tự ! :mohoi (

:bachma (

tieulytamhoan
01-12-2008, 10:10 PM
Đúng thế! Ý tưởng về seminar và tạp chí ở 1 môn nào đó có thì ở các môn khác cũng có.!Vấn đề là bạn chưa tìm ra hoặc chưa biết mà thôi! Biển học là bao la, kiến thức là vô tận, hiểu biết thì không bao nhiêu là đủ, những điều ta biết chỉ như là những hạt cực kỳ cực kỳ vi mô trong thế giới vật chất mà thôi! Chúc bạn tìm được những điều mong muốn! Thân!