PDA

View Full Version : Hỏi admin tại sao có nhiều thread không vào được

nguyencyberchem
05-24-2006, 01:45 PM
Mình muốn hỏi tại sao có nhiều thread không vào được, vd như thread máy ECA mà minhtruc mới mở, rồi box quảng bá chemvn...
Bị báo lỗi là

nguyencyberchem, bạn không có quyền truy cập vào trang này với những lý do dau:

Quyền thành viên của bạn không thể truy cập vào trang này hoặc bạn đang thử thay đổi nội dung bài của thành viên khác
Bạn đã đăng kí nhưng chưa xác nhận việc đăng kí quá thông tin gởi đến email, nếu vậy xin coi hộp email của bạn .

Thiết nghĩ box máy ECA chắc cũng không có gì bí mật mà quyền thành viên của mình không đủ để vào. Mong admin xem lại nhé
Thân!

bluemonster
05-24-2006, 06:04 PM
Á, anh em bình tĩnh, để nghe BM phân trần một chút!
chemvn trước giờ có những box thành viên bình thường truy cập không được, đó là những box sau:
+ Phòng họp của chi đoàn CBT hóa học: Nơi dành cho mấy thầy cô vào thảo luận riêng về những điều nói chung là không thể thảo luận rộng rãi được.
+ BQT only: Nơi cho những thành viên thuộc BQT 4rum vào thảo luận riêng với nhau!
những bài viết trong hai box này, tuy vẫn hiển thị trên tổng quan bài viết, nhưng thành viên bình thường không truy cập vô được. Thầy minhtruc mới viết bài máy ECA trong box phòng họp CBT, nên anh em ko vào được. Còn thread quảng bá chemvn thì thầy Anh Quân lập ra cũng trong box này. BM đã move hai thread đó ra ngoài cho anh em cùng vào thảo luận.
Để tránh sự việc tương tự xảy ra, do BM không nắm thông tin ai trong 4rum là CBT nên không set lên được, thông tin này chỉ có thầy Quán biết, nhưng thầy hơi ít online.
Vậy xin mấy thầy khi đăng kí thì lấy mail có đuôi hcmuns.com.vn chẳng hạn cho BM dễ nhận diện.
Hiện bây giờ, theo như những lời thảo luận trên 4rum, BM biết thêm được thầy shampa, nguyencyperchem với integchemie , còn ai nữa mà BM chưa biết thì xin mấy thầy cô thông cảm he! Hiện tại BM đã set cho ba người này title "CBT".
Và một điều cuối cùng, đó là set BQT, đã đến lúc phải set BQT trong 4rum, vì bây giờ 4rum đã có nhiều người tài, có đủ thực lực. Nhưng BM còn thăc mắc, đó là mấy thầy CBT có muốn làm BQT 4rum ko ạ! hay là để tụi sinh viên tụi em làm, mấy thầy hỗ trợ!!!
:bachma ( :chaomung

nguyencyberchem
05-24-2006, 06:20 PM
không không BM à, mình không phải trong CBGD đâu, cựu SV là ok rồi, có cái mác đó thảo luận không thoải mái lắm, như ông aqhl đó, vì có chữ CBGD trẻ mà viết cái gì cũng suy nghĩ thiệt lâu (sợ nói bậy mà). Diễn đàn là nơi thảo luận, sai thì sửa thôi, vì mỗi người chỉ mạnh về lĩnh vực của mình thôi nên khi sang lĩnh vựa khác tất nhiên rất khó tránh sai sót, nên mọi người thoải mái một chút nhé, các bạn sv cũng vậy; cứ mạnh dạn đưa vấn đề để thảo luận nhé đừng e ngại (nói thiệt chứ lên đây đôi khi các bạn có thể thu được nhiều kết quả hơn mong đợi nhiều đó).

aqhl
05-24-2006, 08:42 PM
Á, anh em bình tĩnh, để nghe BM phân trần một chút!
chemvn trước giờ có những box thành viên bình thường truy cập không được, đó là những box sau:
+ Phòng họp của chi đoàn CBT hóa học: Nơi dành cho mấy thầy cô vào thảo luận riêng về những điều nói chung là không thể thảo luận rộng rãi được.
+ BQT only: Nơi cho những thành viên thuộc BQT 4rum vào thảo luận riêng với nhau!
những bài viết trong hai box này, tuy vẫn hiển thị trên tổng quan bài viết, nhưng thành viên bình thường không truy cập vô được. Thầy minhtruc mới viết bài máy ECA trong box phòng họp CBT, nên anh em ko vào được. Còn thread quảng bá chemvn thì thầy Anh Quân lập ra cũng trong box này. BM đã move hai thread đó ra ngoài cho anh em cùng vào thảo luận.
Để tránh sự việc tương tự xảy ra, do BM không nắm thông tin ai trong 4rum là CBT nên không set lên được, thông tin này chỉ có thầy Quán biết, nhưng thầy hơi ít online.
Vậy xin mấy thầy khi đăng kí thì lấy mail có đuôi hcmuns.com.vn chẳng hạn cho BM dễ nhận diện.
Hiện bây giờ, theo như những lời thảo luận trên 4rum, BM biết thêm được thầy shampa, nguyencyperchem với integchemie , còn ai nữa mà BM chưa biết thì xin mấy thầy cô thông cảm he! Hiện tại BM đã set cho ba người này title "CBT".
Và một điều cuối cùng, đó là set BQT, đã đến lúc phải set BQT trong 4rum, vì bây giờ 4rum đã có nhiều người tài, có đủ thực lực. Nhưng BM còn thăc mắc, đó là mấy thầy CBT có muốn làm BQT 4rum ko ạ! hay là để tụi sinh viên tụi em làm, mấy thầy hỗ trợ!!!
:bachma ( :chaomung

Oái, BM nhầm rồi, chỉ có ông integchimie là CBT thôi, nhưng bây giờ thấy ổng lấy nick là integchimia (đúng là rắc rối !). Còn 2 ông kia không phải đâu !

BM cứ set mấy ông như minhtruc, golddawn vô BQT cho mấy ổng chăm viết bài, dạo này thấy mấy ổng lười viết bài quá !

bluemonster
05-26-2006, 07:06 PM
đúng vậy, đúng vậy. chưa thảo luận với golddawn và minhtruc lần nào hết.
Bớ Golddawn với minhtruc, hai thầy ở đâu rồi vậy, cho em biết ý kiến đi!!! Hai thầy muốn là trợ lí với title CBGD trẻ hay là BQT với title moderator!!!
Còn shampa đang ở Korea học ngành gì vậy, có thể vào BQT 4rum luôn được ko, 4rum đang rất cần những người vừa có năng lực nhưng phải tích cực, mong mấy huynh giúp đỡ!
Mong nhận được câu trả lời của mấy thầy gấp!!!