PDA

View Full Version : cho mình hỏi Sơn nứt giả cổ bán ỏ dâu thx!

ảubian
07-16-2008, 08:10 PM
Có bạn nào biết chổ mua loaiị sơn này chỉ mình chổ mua .va nếu có thể ai biết chỉ mình cách pha sơn, cảm on nhiều
lh: samzezne@yahoo.com :24h_115:http://saleoff.com.vn/Upload/Items/MR11.jpg

Teppi
08-11-2008, 05:22 AM
Loại sơn này không có bán ở thị trường nội địa VN. Lý do: bản quyền sản xuất đồ giả cổ. Các công ty sản xuất sơn như Inchem, Akzo Nobel, Valspar, Dehfu coatings chỉ sản xuất rất hạn chế sơn này để cung cấp riêng cho các công ty sản xuất và gia công hàng gỗ nội thất giả cổ để xuất đi Mỹ, châu Âu, Nhật , Hàn quốc như Latitude, Pohuat, Theodore Alexander, AA, Interwood, Rodha Spear , Jonathan,...

Sơn nứt loại này là sơn nứt giả nứt mu rùa ( tortoise crackle lacquer) thuộc nhóm sơn PU hai thành phần. Bạn có thể tìm hỏi mua sơn lượng từ 15kg- 20kg ở công ty sơn Inchem ( Bình Dương). Hy vọng là may ra họ có thể bán cho bạn.

Lưu ý, để tạo nứt to, khi phun xịt bạn không nên phun gió mạnh, không nên xịt qua nhiều lần, nên xịt dầy lớp sealer NC 3 lần chờ khô rồi mới xịt qua một lần lớp nứt.

ảubian
08-22-2008, 06:21 PM
minh có lên Bình Dương nhưng không bán lẻ :( không biết bạn biết noi nào ỏ TPhcm bán sơn inchem kg rất mong được sự giúp đở của ban ......
bạn teppi có ở sài gòn kg nếu ở sài gòn mình rất muốn mời bạn một chầu coffe để xin đa ta. thx...:24h_115:

ntuanxxx
01-01-2010, 11:18 AM
ở tphcm có bán đấy bạn ạ! bạn đến đường cộng hòa, q TB bán đầy ở đó, người ta sẽ chỉ cách làm lun, NGHIỆP PHÁT, chúc vui

ntuanxxx
01-01-2010, 11:22 AM
à quên, đó ko phải là dạng sơn inchem như trên, nhưng cách làm thì đơn giản và hiệu quả hơn, có bán lẻ nữa, gần Hoàng Hoa Thám - Cộng Hòa