PDA

View Full Version : hoạt hóa cột sắc ký

complexchemistry
08-26-2008, 11:41 AM
chào các bạn!
cho mình hỏi cái này cái

mình đang sử dụng máy sắc ký lỏng, mới mua được cái cột mới nhưng không biết cách nào hoạt hóa cột cả, để cột sử dụng cho tốt ấy mà, hic hic

bạn nào biết chỉ mình với, mà các bạn có tài liệu về luyện cột thì post lên cho mọi người xem với,

mình xin cám ơn nhiều nhiều,

giotnuoctrongbienca
08-26-2008, 12:16 PM
chào các bạn!
cho mình hỏi cái này cái

mình đang sử dụng máy sắc ký lỏng, mới mua được cái cột mới nhưng không biết cách nào hoạt hóa cột cả, để cột sử dụng cho tốt ấy mà, hic hic

bạn nào biết chỉ mình với, mà các bạn có tài liệu về luyện cột thì post lên cho mọi người xem với,

Đoc thử cái này, vừa tăng cường nội công vừa tăng cường khả năng tiếng Anh bạn nhé
Thân ái

huongngoclan84
08-26-2008, 08:46 PM
chào các bạn!
cho mình hỏi cái này cái

Mình nghĩ về phần này bạn nên định hướng trước là bạn định dùng cột đó để tách các mẫu có đặc tính như thế nào (ví dụ là những mẫu hữu cơ hay mẫu vô cơ.....) .Sau đó mới chọn quy trình hoạt hoá cột cho thích hợp với mục đích sau này của mình!
Chúc bạn được mong muốn của mình!

cbier01
09-04-2008, 11:04 PM
Bạn có thể kham khảo manual đi kèm với cột để biết thêm thông tin.
Bạn cũng nên lưu ý thềm về đặc tính của cột (tính bền với dung môi, khoảng pH sử dụng, tốc độ dòng tối ưu qua cột...).

một vài ý kiến đóng góp.