PDA

View Full Version : Hóa hữu cơ

Vo Hai Thuan
09-24-2008, 09:05 AM
Chào mọi người, mình đang cần tìm thông tin về " sản xuất chất thơm thiên nhiên tổng hợp", hoặc là quyển sách cùng tên của tác giả Văn Đinh Đệ.
Mọi người giúp mình với
Cam ơn nhiều.

vanchungus
09-24-2008, 09:30 AM
PGS Văn Đình Đệ - Khoa Hóa Hữu Cơ - trường ĐHBK-HN.
Cái cuốn sách đó là sách dịch từ nước ngoài, mình đã xem cuốn đó rồi, chủ yếu là lý thuyết, mình giới thiệu cho bạn cuốn sách này, nếu thấy được thì tải nó về mà dùng hoặc vào amazon.com để tìm xem cuốn nào thì cho mình cái tên và số xuất bản của nó, mình sẽ lấy nó giúp bạn trong thư viện trường mình, nhưng nhớ là chọn cuốn nào của Wiley, CRC hoặc McGraw-Hill nhé, đừng chọn sách của Việt Nam vì ở Việt Nam chưa có nhiều sách dưới dạng các e-book để public cho mình đâu, chủ yếu là bản hardcover thôi, chẳng ai dại gì đi scan cho bạn cả mấy trăm trang sách của nó trong thời buổi lạm phát này đâu.

Common Fragrance and Flavor Materials
http://ecx.images-amazon.com/images/I/41Z5H5R5SYL._SL500_BO2,204,203,200_PIsitb-dp-500-arrow,TopRight,45,-64_OU01_AA240_SH20_.jpg

Review
"...The excellent and concise introduction to this unique industry is followed by extensive information on nearly 500 of the most used fragrance and flavor compounds. Names, molecular formula, physical data, odor and flavor descriptions, uses, and a number of processes for the larger volume chemicals are all included. Successive chapters deal with essential oils, animal secretions, quality control, toxicology and literature. The formula, name and CAS registry number index are invaluable and timely additions." (Perfumer and Flavorist)

"...Data that would normally have to be selected from many different books are available in one source with this book...with over 800 citations throughout the text, this is a nearly inexhaustible source of information." (Euromaterials)

"In the meanwhile this book is a classical wide-spread and well-known publication for everybody involved or interested in flavor and fragrance and for individuals active in perfume and flavor applications, for example food technologists, chemists and even laymen." (Advances in Food Sciences)

"...This book provides a lot of useful information in one place, and it is an especially good resource for somebody just entering the flavor and fragrance industry." (Journal of Medical Chemistry)

Product Details

* Hardcover: 304 pages
* Publisher: Wiley-VCH; 4 edition (January 3, 2002)
* Language: English
* ISBN-10: 3527303642
* ISBN-13: 978-3527303649

Link để tải nó ở đây:

http://rapidshare.com/files/147877232/Common_Fragrance_and_Flavour_Material_Chem4all.net .rar

PW unrar: chem4all.net

Hoặc bạn vào trang này để xem thông tin của nó về giá của nó trên Amazon là bao nhiêu nhé.
Mình đã thấy một số sách chuyên về tổng hợp và ứng dụng nó trong đời sống rồi, tặng cho bạn quyển này để xem trước, các cuốn đó mình sẽ upload lên mạng cho sau.

Chúc bạn thành công

vanchungus
09-24-2008, 10:28 AM
Terpenes: Flavors, Fragrances, Pharmaca Pheromones (Hardcover)

Product Details

* Hardcover: 223 pages
* Publisher: Wiley-VCH (October 20, 2006)
* Language: English
* ISBN-10: 3527317864
* ISBN-13: 978-3527317868

Link để tham khảo ở đây:
http://www.amazon.com/exec/obidos/ASIN/3527317864/ebooksclub-20/

Link để bạn tải về ở đây:
http://www.chem4all.net/forums/showthread.php?p=1226#post1226

Vo Hai Thuan
09-24-2008, 12:00 PM
Cảm ơn bạn.
Nhưng mình đang có đề tài tiểu luận nhỏ thôi, nên chỉ cần tìm hiểu lý thuyết, mình cần tìm hiểu những qui trình tổng hợp các chất thơm thiên nhiên trong sách của của Văn Đình Đệ. Nếu bạn có share cho mình được không?
Cảm ơn bạn .

homestay
02-09-2010, 09:57 AM
Chào bạn,

Mình dang làm đề tài PhD về tổng hợp một vài glucosinolates, nhưng hiện tại mình dang thiếu tài liệu tham khảo chuyên sâu về nó. Nếu bạn có tài liệu (bài báo, sách, research nói về tổng hợp glucosinolates) thi upload lên cho mình chia sẽ với.

Thank các bác nhiều

nhanyy
09-27-2010, 05:01 PM
cac anh cac chi oi
ai co bai tap cacbohidrat giong bai quoc gia nam 2010 cho minh xin voi
kho qua
tim ko ra nua

dvcuong.hbths
09-27-2010, 08:35 PM
cho glucozo lên men với hiệu suất 70% hấp thụ toàn bộ sản phẩm khí thoát ra vào 2l dd NaOH 1.25M(d=1.05 g/ml) thu được dd chứa 2 muối với tổng nồng độ là 6.833%. khối lượng glucozo đã dùng là?