PDA

View Full Version : Tìm đề tài điện hóa

TNT_TNT
10-05-2008, 11:32 PM
cho mình hỏi muốn tìm đề tài về điện hóa nói riêng và hóa lý nói chung phải bắt đầu tìm từ đâu hả các anh chị có kinh nghiệm?
thanks!

chocolatenoir
10-06-2008, 09:54 PM
Câu hỏi của bạn chung chung quá. Mình có ý kiến là bạn nên tìm hiểu xem các lĩnh vực khác nhau trong điện hóa là gì thì từ đó bám theo một chủ đề (subject) để tìm tài liệu đọc thêm sâu hơn, kỹ hơn. Vài hướng ứng dụng mà mình nghĩ bạn có thể tham khảo:

1/ Nguồn điện hóa học: pin-ăcquy, fuel cell, pin mặt trời...
2/ Xi mạ (electroplating)
3/ Chống ăn mòn và bảo vệ vật liệu (corrosion, materials protection)

Về khảo cứu thì bạn có thể xem xét
4/ Các kỹ thuật điện hóa hiện đại
5/ Tổng hợp hữu cơ/vô cơ điện hóa
6/ Động học điện hóa

VD bạn có thể đọc về vấn đề ăn mòn vật liệu nói chung --->>> ăn mòn kim loại --->>> ăn mòn điện hóa --->>> các kỹ thuật bảo vệ kim loại ---->>> kỹ thuật bảo vệ bằng anode hy sinh...

chocolatenoir
10-07-2008, 08:47 PM
Về tổng hợp các chất vô cớ điện hóa ta có thể chú ý các chất sau
+ Sản xuất xút-clo
+ Sản xuất MnO2 điện hóa
+ Sản xuất H2O2...

lstunga
10-09-2008, 06:47 PM
Cho mình hỏi là mình được giao làm xemina về các loại điện cực hóa học và thê khuếch tán thì tìm tài liệu thế nào?

brightsun
10-11-2008, 10:11 PM
cho mình hỏi muốn tìm đề tài về điện hóa nói riêng và hóa lý nói chung phải bắt đầu tìm từ đâu hả các anh chị có kinh nghiệm?
thanks!

Bạn thử xem đề tài về "quá trình oxi hóa điện hóa trong xử lý nước thải" thử, đây là quá trình oxi hóa nâng cao.

Teppi
06-19-2009, 04:39 PM
Co ban nao su dung may dien hoa Parstat 2273 chua? Minh ko biet ro ung dung cua tung Cell va nhung mau nao de chay cho moi Cell. giup minh voi. Thanks

Hey,

Bạn hỏi người quản lý máy và mượn xem cuốn Manual of usage and íntallation của cái máy đó thì sẽ biết cách dùng buồng đo chứa điện cực, chất điện ly, loại điện cực và mạch tương đương.

Thân,

funny_diary
10-03-2009, 01:21 AM
mình muốn tìm 1 đề tài về tổng hợp hữu cơ điện hóa, nhưng ko biết kiếm từ đâu và đề tài như thế nào. mọi người chỉ mình nha. thanhks!

d0ngn4t
10-11-2009, 06:24 PM
Chào bạn. Tớ đang làm đề tài tổng hợp polyanilin dẫn điện bằng phương pháp điện hoá. Rất vui nếu b tham gia tìm hiểu cùng mình.mail của mình dth1605@gmail.com