PDA

View Full Version : làm sao học tốt hóa học

vitcon_dethuong
11-05-2008, 03:05 PM
à để có thể học tốt hóa học dù em học hok giỏi môn này em phải làm sao mong mọi người chỉ giáo cho em.:24h_055::kham (

fushina
11-05-2008, 08:52 PM
Nếu bạn chỉ muốn học cho qua kì thi thì cứ làm bài tập thật nhiều, chịu khó suy nghĩ kĩ hơn về vấn đề nhưng trước đó hãy nắm vững căn bản đã, và một điều nữa này khi gặp một bài hóa khó thì đừng buông xuôi mà hãy có gắng suy nghĩ và thử mọi phương án, nếu bí quá thì hãy hỏi bạn, tuyệt đối đừng bao giờ nghĩ rằng "mình làm không được" mà hãy nghĩ rằng "mình sẽ làm được vấn đề chỉ là thời gian". Hãy chịu khó dành thời gian cho môn hóa nhiều hơn bạn sẽ thấy nó rất dễ.

ngoclannhu
11-06-2008, 07:13 AM
Nếu bạn chỉ muốn học cho qua kì thi thì cứ làm bài tập thật nhiều, chịu khó suy nghĩ kĩ hơn về vấn đề nhưng trước đó hãy nắm vững căn bản đã, và một điều nữa này khi gặp một bài hóa khó thì đừng buông xuôi mà hãy có gắng suy nghĩ và thử mọi phương án, nếu bí quá thì hãy hỏi bạn, tuyệt đối đừng bao giờ nghĩ rằng "mình làm không được" mà hãy nghĩ rằng "mình sẽ làm được vấn đề chỉ là thời gian". Hãy chịu khó dành thời gian cho môn hóa nhiều hơn bạn sẽ thấy nó rất dễ.
đúng đó nên chịu khó làm bài tập thật nhiều.. nhưng đấy là người có hứng thú với môn hóa.. chứ ko thích thì mình cũng chịu.. càng học càng rối chứ vào thế nào đc

fushina
11-06-2008, 05:41 PM
Chịu khó tiếp xúc với hóa nhiều là bước đầu tiên để thích hóa.

dannghienhoa
11-12-2008, 06:59 AM
đọc mấy quyển cơ sở hóa dể hiểu một chút trước,khơi gợi trí tò mò về thế giới xung quanh gắn với hóa học bằng cách đặt ra các câu hỏi về sự cấu thành của chúng và đi tìm câu trả lời ,đừng làm bài tập nhiều quá,nên làm những bài tập lý thuyết mang tính suy luận và cũng cố vấn đề thôi,liên kết các vấn đề biết và chưa biết dựa vào bảng tuần hoàn.chỉ cần bạn hiểu rỏ 70% hệ thống tuần hoàn là siêu sao lắm rồi