PDA

View Full Version : Keo dán

hanhai
03-11-2009, 09:50 PM
Em là sinh viên.
Em đang làm 1 đề tài thực nghiệm về keo dùng để dán nhãn sản phẩm trên chai lọ bằng nhựa (chủ yếu là PET).
Em có tìm hiểu qua các tài liệu bằng tiếng Anh trên mạng và thấy các tài liệu này chia làm 3 loại là: solvent-based adhesives; hot-melt adhasives và water-based adhesives.
Em muốn hỏi về thành phần của loại water-based adhesives?

Teppi
03-13-2009, 07:23 PM
Em đang làm 1 bài tập về keo dán trên các sản phẩm chai lọ bằng nhựa. Nhưng không biết là có những loại keo gì? và tại sao một số loại keo dán khi tháo nhãn thì không dính trên chai nhựa?

Trước tiên, bạn cần chỉnh sửa lại câu hỏi của bạn cho rõ ràng.
Nếu bạn là học sinh cấp 3 thì không cần phản hồi lại phần tin này của tôi. Thread này sẽ được xóa đi sau 2 ngày.
Nếu bạn là sinh viên thì lưu ý là bạn cần viết lại cho rõ câu hỏi và đề tài thực nghiệm."Bài tập" là từ được dùng để diễn tả về một bài giải có tính toán hay một sự luyện tập thể thao hay thể lực với sự lập đi lập lại các động tác. Nó không thể được dùng để nói về một thí nghiệm, thực hành khoa học, thực nghiệm được.

Nếu bạn là nhà sản xuất cần hổ trợ thì vui lòng nêu rõ về vấn đề kỹ thuật trong mục "TƯ VẤN HỔ TRỢ DOANH NGHIỆP" mà bạn cần tư vấn hỗ trợ.

Sau 2 ngày không có hồi âm thì thread sẽ bị xoá.

Thân,