PDA

View Full Version : TP. HCM - Cần mua lẻ hóa chất Poloxamer

Lâm Hoàng Hưng
06-07-2009, 11:10 AM
Chào tất cả các bạn.

Tôi đang cần mua lẻ hóa chất Poloxamer 407, 403 và 338 nhưng không biết ở đâu bán. Đây là hóa chất nonionic block copolymer dùng trong các sản phẩm như dầu gội đầu, kem rửa mặt.
Nếu bạn nào biết chỗ bán hoặc có khả năng bán thì làm ơn thông báo giùm nhe. Mình chỉ mua cho mục đích nghiên cứu và lượng mua chỉ khoảng một vài kg.

Nguyen Duc Hoi
06-10-2009, 11:29 AM
ban co the ra đuong to Hien Thanh de hoi

o do co nhieu cong ty cung cap hoa chat lam
vi du nhu cong ty bach khoa, cemaco...

Lâm Hoàng Hưng
06-13-2009, 10:51 AM
Cám ơn bạn Hội đã chỉ dẫn. Thực tế, mình đã ra các chỗ bán hóa chất Tô Hiến Thành và các chỗ bán hóa chất ở chợ Kim Biên để hỏi thử nhưng các chỗ này đều không có bán hóa chất loại này.
Theo mình biết, các hóa chất poloxamer chính là các hóa chất Pluronic như poloxamer 407 là Pluronic F127, poloxamer 403 là Pluronic P123. Tuy nhiên, hạng công nghiệp thì không có bán lẻ vì ít sử dụng thông dụng ngoại trừ các công ty lớn như Unilever là có sử dụng. Ở Việt Nam, cũng có đại diện hãng BASF là nơi cung cấp sỉ các loại hóa chất này. Tuy nhiên, mua một vài kg để làm nghiên cứu thì chẳng có nơi nào bán.
Dù vậy, hai loại hóa chất Pluronic P123 và Pluronic F127 có bán ở hãng Aldrich - Sigma. Tuy nhiên, giá thành rất đắt (P123 có giá khoảng 2.500.000 đồng/lít, còn F127 thì đắt hơn) nên không có khả năng mua.

berua_nr
12-14-2010, 08:26 AM
Em cũng đang cần mua F127, nhưng hiện chưa tìm thấy chổ nào bán. Xin giúp em với!
Xin cho em hỏi thêm: Nếu không có F127 mình có thể thay thế nó bằng chất nào khác không?:017: