PDA

View Full Version : Cần thông tin về Eugenol

leda_ooo
06-12-2009, 06:49 PM
mình đang làm đề tài có liên quan đến eugenol trong tinh hương nhu hay cây đinh hương, ví dụ về nhiệt độ sôi, nhiệt độ nóng chảy, cách tinh chế, hoăc các phản ứng có liên quan. Nếu ai có tài liệu liên quan (tiếng anh hay tiếng việt đều được), mình cảm ơn rất nhiều. nik yahoo của mình là leda_ooo, hay gmail phuongthuy.tnt@gmail.com

TVH
06-12-2009, 10:42 PM
Than:24h_067:

lngson_24
08-19-2009, 10:14 AM
leda_ooo thân,
tôi cũng làm đề tài tinh dầu
bạn cho hỏi tinh dầu của bạn có đem đi thử hạot tính hay kô?

leda_ooo
09-13-2009, 03:55 PM
leda_ooo thân,
tôi cũng làm đề tài tinh dầu
bạn cho hỏi tinh dầu của bạn có đem đi thử hạot tính hay kô?

không bạn ạ, tinh dầu mình làm mua sẵn về để điều chế một số chất khác

dkh90
03-29-2010, 10:11 PM
bạn vào pubmed.com mà tìm.cực kì đầy đủ

nguyễn thị bích đào
01-02-2011, 09:35 PM
mình đang làm đề tài có liên quan đến eugenol trong tinh hương nhu hay cây đinh hương, ví dụ về nhiệt độ sôi, nhiệt độ nóng chảy, cách tinh chế, hoăc các phản ứng có liên quan. Nếu ai có tài liệu liên quan (tiếng anh hay tiếng việt đều được), mình cảm ơn rất nhiều. nik yahoo của mình là leda_ooo, hay gmail phuongthuy.tnt@gmail.com

Xin chào bạn!
Mình là Đào, thành viên mới của diễn đàn.Mình là sinh viên năm cuối rôi.mình đang làm khóa luận tót nghiệp có liên quan về eugenol.Mình thấy bạn cũng có đề tài liên quan đến chất đo. Bạn đã làm nó như thế nào rồi a? Nếu bạn có thông tin gi về eugenol, bạn có thể chia sẻ giúp mình với được không?Bon mình cùng tìm hiểu nhé!Mail của mình là: bichdaodhnl@gmail.com
Nếu được thì thật là may cho mình!
Chúc bạn thành công với đề tài của mình!