PDA

View Full Version : Giới thiệu CV thành viên chemvn !

votuantu20
08-27-2006, 12:03 AM
_mình tên là Võ Tuấn Tú
_mình muốn làm bạn với nhiều bạn vì có bạn thì sẽ bớt một kẻ thù mà kẻ thù của mình thì nhiều vô kể cho dù có bớt 1 kẻ thù cũng chẳng ăn thua gì nên mình muốn kết bạn với nhiều bạn để bớt được nhiều kẻ thù.
_Mình thích ăn, ngủ, ca hát, chơi games, đọc truyện tranh, xem phim kinh dị, chơi thể thao, yêu đương, học Anh Văn ( dù rất dở )
_Mình cũng thích thử thách mình bằng những trò chơi mạo hiểm, thích tìm cảm giác mạnh ở những trò như :... bắn bi, bún thun, nhảy cò cò....
_Ước mơ lớn nhất của mình là trở thành người nổi tiếng nhất thế giới, và đẩy Einstein xuống vị trí thứ 2 sau mình :ngo 1 ( . Cười cái gì :duaha ( , ai cũng có quyền ước mơ mà.
Mong được làm bạn với tất cả mọi người.

_Hình đây, cái này chụp hồi lớp 12 , còn hỉnh bây giờ ko có ( xấu quá không dám chụp )

aqhl
10-09-2006, 07:34 PM
Admin demo rồi, tới lượt Mod tự giới thiệu nè...

Họ tên: Võ Anh Quân

Chức vụ trong 4rum: Mod box Hóa Lý

Nick YM: anhquan_hl99 (hic... ở bên này có 1 mình, hôm nào cũng online, mà ko ai chat với tui hết...)

Marital Status: single (có bồ rùi...)

Đường công danh: hic... hơi lận đận 1 tí xíu....hiện đang là master student in Materials Science tại Lulea Univ., Sweden (hic, bạn bè cùng lớp sắp xong PhD rùi, mà mình còn học master....pùn quá... :suytu ( )

Mục tiêu ngắn hạn: sát cánh cùng anh em đưa chemvn thành website hóa học lớn nhất VN và ....hihi....cưới được người vợ xinh như Miss Mai Phương Thúy, hoặc bét lắm cũng bằng Miss Hà Kiều Anh....hihi....nếu ko thì ở vậy lun.....

Mục tiêu dài hạn: trở thành Professor đẳng cấp quốc tế của VN...

Còn đây là phần quan trọng nhất album hình. Hic, lỡ thỏa thuận với BM rồi mới nhớ ra là mình để tất cả hình đẹp ở VN rùi....Các bạn xem đỡ hình mình chụp chung với Hoa hậu Kenya nhé, bồ cũ của tui hồi ở bên Đan Mạch, Miss Yolanda Campbell (em gái của siu mẫu Naomi Campbell).

PS. Mong anh em tích cực ủng hộ topic này, cho 4rum sôi động 1 chút xíu nhé.

longraihoney
10-09-2006, 07:39 PM
HA HA EM CŨNG XIN GIỚI THIỆU TÍ VỀ MÌNH < CÔNG NHẬN ANH BM ĐẸP TRAI GHÊ NHA >
Tên họ : Nguyễn Phước Long
Tuổi 15 ><
Nick 4rum : Longraihoney (ai cũng biết rùi hén)
Pass he he tên của người iu thì phải ~*^*~
email và nick chat : aishiteru_silent
Sở thích : Học tập and nghiên cứu những điều lý thú của cuộc sống :doctor ( chọc ghẹo bạn gái cũng hay :nguong (
Thành tích : Còn bé lắm nên chưa có gì đáng kễ cã hehehe
Ước mơ : Cái nì nói ra sợ bị cười thật ... nhưng em thích làm giáo viên :nhacnhien and học lên làm TIẾN SĨ muy:) < Đừng cười em nhá hehe mong các anh các chị giúp đỡ > :busua(
HÌNH THÌ CHO EM XIN HÔM KHÁC NHÁ ^^ HÔM NAY CÁI MÁY NÓ CẤM VÀO WEB FREE NÊN HÕNG LẤY ĐƯỢC ^ ^ :nguong (

bluemonster
10-09-2006, 09:48 PM
Các bạn xem đỡ hình mình chụp chung với Hoa hậu Kenya nhé, bồ cũ của tui hồi ở bên Đan Mạch, Miss Yolanda Campbell (em gái của siu mẫu Naomi Campbell).

hix, người yêu cũ của aqhl sao ... Carbon thế !!! chắc chị ấy ráp vừa cái style của thầy thì phải !!! hehehe ! Nhưng ở phần trên thầy nói mơ ước là cưới vợ như Mai Phương Thuý, mà BM nhớ em Thuý cũng Platin lắm mừ !!!
< CÔNG NHẬN ANH BM ĐẸP TRAI GHÊ NHA >
hix, lại bị khen nữa rùi !!! khoái quá ! hehehe !
Nhớ up hình lên cho xôm tụ nhe longrai !!! :nhamhiem
Anh em vào đây ủng hộ topic này nhiều nhiều một tí cho xôm tụ nhé !!!
Thanks a lot !!! :ot (

sophie
10-10-2006, 12:00 PM
Còn em, thành viên mới nhất sophie :
tên thật của em là: Trần Khuê Tú
tuồi: mới có 13 hà mọi người, em còn nhỏ lắm
Y!M : nhìn cái chữ ký của em là bít liền
sở thix: đọc sách, nghe nhạc và online
ước mơ : làm đạo diễn (nghe hơi viễn vông mọi người nhể-đừng chọc wê em ^_^)

hình của em nè mọi người !

bluemonster
10-10-2006, 01:25 PM
hix, em họ anh đó !!! Mà con bé này, đã học hoá đâu mà lên đây làm chi vậy hả, nếu muốn học cơ bản anh chỉ cho chỗ khác học !!!
Còn nếu muốn up hình thì lấy cái hình trong máy tính đó ! rồi làm theo hướng dẫn của anh Yugi nè !!!
http://www.compchem.hcmuns.edu.vn/chemvn/showthread.php?t=593
Chắc rồng vàng dắt em của anh qua olym chỉ cho nó vài chiêu đi !!! thanks nhiều nhé !!! :chan (

longraihoney
10-10-2006, 01:55 PM
hình của em nà anh BM hehe

CÁI NÀY TẶNG TOÀN THỂ ANH EM FORUM MÌNH ^ ^

aqhl
10-10-2006, 05:01 PM
Đề nghị BM giới thiệu từng thành viên trong bữa tiệc nhậu phía trên đi. Toàn là nam thanh nữ tú không hà. Đặc biệt là cô bé ngồi phía trước cậu ấy, xinh đáo để. Nhớ giới thiệu kỹ kỹ nhá, nóng lòng muốn làm quen quá nè....hihihi.... :nhacnhien

bluemonster
10-10-2006, 06:59 PM
Đề nghị BM giới thiệu từng thành viên trong bữa tiệc nhậu phía trên đi. Toàn là nam thanh nữ tú không hà. Đặc biệt là cô bé ngồi phía trước cậu ấy, xinh đáo để. Nhớ giới thiệu kỹ kỹ nhá, nóng lòng muốn làm quen quá nè....hihihi.... :nhacnhien
hahaha, được, để BM giới thiệu luôn những thành viên trong tấm hình.
Đó là hình chụp lớp CNTN khối 04, BM hôm đó chỉ đi dự ké thôi, chứ ko nằm trong thành phần đội tuyển !!!
+Bé gái xinh xinh aqhl nhắc đó, ngồi trước BM chính là Đoàn Minh Ý Nhi, nick trên 4rum là bim112 (anh em hay gọi là bé bim, hehehe), còn nick chat yahoo là doanminhynhi !!!
Giới thiệu lần lượt từng thành viên nam bên cạnh BM theo thứ tự:
+Đầu tiên là Hồ Minh Nhật, nick trong 4rum là tigerchem, nick chat yahoo là... hix, quên rùi, nhưng mà anh chàng này rất hay vào 4rum, nên cứ để anh ta tự giới thiệu thì hơn !!!
+Tiếp theo là professor lớp CNTN, Nguyễn Trọng Thiện, nick trong 4rum là michale86, nick chat là chemist_th.
+Kế tiếp là Lê Quang Phong, hình như ko lên 4rum nên BM ko biết !
+Tiếp theo là Lê Tiến Khoa, nick trong 4rum là doremon, anh chàng này vừa học lớp Pháp, vừa học CNTN, kinh !!!
+ Rồi đến Nguyễn Tiến Hùng, biệt hiệu trên lớp là "chú hai" nên trong 4rum BM cũng quen miệng gọi mấy lần !!! nick trong 4rum là F91, nick chat cũng rứa !!!
+ Đến Nguyễn Tú Minh, anh chàng này cũng thuộc dạng pro cùng với thằng chú hai, thằng pro Thiện ở trên, nick trong 4rum là CTN (chuyển tiền nhanh hay công tử Nguyễn gì đó, hehehe), nick chat là minh_nguyentu
+Nguyễn Thái Hưng, nick trong 4rum hình như cũng là nguyenthaihung, nick chat thì pó tay 1!!
Còn dàn nữ thì... hix, mệt quá, nghĩ chút !!!
Ngồi bên cạnh bé bim theo thứ tự:
+Ngọc A, nick trong 4rum là ngoca, nick chat thì pó tay !!!
+Đỗ Thị Hạ, nick trong 4rum là hado, nick chat hình như cũng là dothiha !!! hix, ko rõ lắm !
+Hoàng Oanh, nick trong 4rum cũng là hoangoanh, nick chat pó tay !
+Tô Minh Tâm, nick trong 4rum là... hix, pó tay luôn, quên hết rùi !!!
+Hiền, nick trong 4rum là... hix, hình như hồi đó chính BM giới thiệu vào, đăng kí giùm luôn, mà cũng ko nhớ tên nick !!!
+Trương Đào Ý Nhi, nick trong 4rum... hổng biết có tham gia ko, nhưng thỉnh thoảng cũng nghe chị ấy nói lên đọc tin !!! nick chat pó tay !!!
phù, xong cả rùi !!!
:ungho ( :bepdi(
Anh em ủng hộ topic này nhé !!!
:danhmay (

nguyencyberchem
10-11-2006, 07:25 PM
Tham gia tí nào
Tên: LÊ Phúc Nguyên
Sn 82 (nghe phong phanh là năm này rất nhiều nhân tài, mà nghĩ lại hình như đúng thiệt hehe)

Thích nhất là game console + thể thao. Vì vậy thú vui giải trí lớn nhất là sự hội tụ của 2 sở thích này: chơi Winning eleven, thâm niên đã 12 năm kể từ Goal Storm 95.
Về thể thao thì rất khoái bóng bàn, tennis, đá banh. Thành tích đã đạt được là hạng ba giải trẻ bóng bàn TP Biên Hòa và mới đây nhất là vô địch giải bóng bàn của hội sv Toulouse VN tổ chức --> mục tiêu sắp tới là vô địch giải bóng bàn của toàn sv VN tại Pháp.
Về game thì 1 lần được HCB giải proevolution soccer 5 do CROUS Toulouse tổ chức

Cái đó là những hoạt động ngốn nhiều thời gian nhất, ngoài ra thì mình cũng rất nghiện phim của TVB và TFS, nhạc thì đủ loại, nhưng hiện tại thì khoái Viết Thanh, Microwave.... nói chung là rock Việt

Đang làm thí nghiệm nên ko nghĩ được nhiều, khi nào nghĩ ra, giới thiệu tiếp hén

Về đường học vấn thì... : Cấp 2 là dân chuyên Toán, cấp III chuyển sang chuyên Hóa của trường LTV ĐN. hihi, hồi cấp III có thành tích đáng kể nhất là xếp thứ I olypic Hóa toàn miền Nam (26,5/27 nghe đâu là hơn người thứ nhì 8-9 điểm gì đó). Sau đó thì tiếp tục học Hóa ở trường ĐH KHTN. Giai đoạn này có một bước ngoặt quan trọng là thời điểm chọn chuyên ngành, hehe, tuy lúc đó là người duy nhất được 2 con 10 hóa hữu cơ I và II (nghe đâu cũng lâu lắm mới có người được 2 con 10 môn này, lúc đó cu Bình chỉ được 10 và 9,5 thôi, nghĩ lại còn thấy hãnh diện hehe) nhưng cuối cũng vẫn theo vô cơ với lí do là.... ko tiện nói ra.

Xong 4 năm ĐH, học tiếp Master ở Tulu Pháp về Vật Liệu và hiện tại đang làm Ph.D về xúc tác xử lý khí cho động cơ ô tô.
Việc làm thích nhất hồi ĐH: Thành lập Cyberchem cùng tạp chí Thế Giới Hóa Học
Ước mơ trong Khoa HỌc: kết nối được nghiên cứu khoa học cơ bản với công nghiệp.

còn đây là vài pô hình
http://img227.imageshack.us/img227/5996/06082006oa9.jpg http://img88.imageshack.us/img88/5389/05112005ey7.jpg

Zero
10-11-2006, 08:21 PM
Tên: Đỗ Văn Thanh Nhân
Hiện đang là SV năm 4 trường Đại học Sư Phạm - Đại Học Đà Nẵng :D
Nick4rum: Bên cạnh
Người iu: Tạm thời chưa có
Sở thích: Hóa HC, anime/game soundtracks, chơi game... (vô số kẻ^^)
Mơ ước: Làm một thầy giáo tốt
Thế chắc đủ nhỉ

bluemonster
10-11-2006, 08:26 PM
Tên: Đỗ Văn Thanh Nhân
Hiện đang là SV năm 4 trường Đại học Sư Phạm - Đại Học Đà Nẵng :D
Nick4rum: Bên cạnh
Người iu: Tạm thời chưa có
Sở thích: Hóa HC, anime/game soundtracks, chơi game... (vô số kẻ^^)
Mơ ước: Làm một thầy giáo tốt
Thế chắc đủ nhỉ
chưa đủ ông ơi !!! thành tích ra sao !!! nghe nói dữ dội lắm !
Đang làm cái gì bên mấy 4rum olym, h2vn !?
Rồi trong đội gì trẻ trẻ ấy nhỉ !!!
hix, kể ra luôn đi ông ơi, mình giao lưu mà, sao lại giấu !!!
:kham ( :sacsua ( :bole (

Zero
10-11-2006, 08:30 PM
Thôi đi cha, cái đó có gì hay đâu mà nói
Được rồi, nói luôn nhé
Cấp 3: được 7 giải, 4 giải cá nhân, 3 giải đồng đôi. Ko có giải QG nào
Cấp 4: 1 giải 3 Olympic SV năm 2006
Hiện đang làm ADMIN bên Olympiavn Global Moderator bên H2VN (ko hứng thú lắm) và là thành viên trong đội CTXH Người Việt Trẻ của Olympiavn.
Thế đã đủ chưa hả bác BM

shampa
10-12-2006, 01:29 AM
kakaka, nhiều người viết quá, đã lỡ hứa với aqhl rồi, bó tay ông này, già rồi mà giới thiệu gì trời, ka ka ka. Phần giới thiệu sau đây cực kỳ sến, sến đến nỗi chủ nhân nó không nhận ra được, ai không chịu đựng được, xin dừng ở đây. Sau đây là một số lời nhắc nhở khi đọc

Phương pháp sử dụng trứơc khi bắt đầu đọc: đề nghị nhịn đói, xung quanh mình không có ai, mọi thứ trên bàn để xa khỏi tầm với, nếu dùng laptop thì cần có dụng cụ bảo vệ, vì khi đang đọc có thể xãy ra hiện tượng buồn nôn, khi có hiện tượng này thì dừng ngay lập tức, liên lạc gấp với bác sĩ của bạn. chỉ định, đọc một lần, cố gằng hít thở sâu khi đọc. ka ka ka ka

Cách đây 25 năm về trước, vào ngày 28 tháng 10, cái ngày đã đi vào lịch sử của cả nhân loại. Vào một đêm không trăng, trời đầy sao, gió thổi hiu hiu, ở một thành phố đầy ánh sáng trên đất nước Việt Nam, một sinh linh bé nhỏ đã ra đời. Cậu ra đời trong sự đón chào của cả thế giới ( hơi quá, ka ka ka), và của cả gia đình, mặc dù cậu không phải là đứa con duy nhất, một người duy nhất sinh ra đời. Vậy lý do là tại sao?. Thật dễ hiệu, vì khi cậu sinh ra thỉ trời đã đinh sẵn cậu sẽ làm cho thế giới này thay đổi. (không thay đổi sau được khi dân số thế giới tăng thêm một người, chí lý, chí lý). Đấng sinh thành của cậu đã đặt cho cậu một cái tên là Võ Đỗ Minh Hoàng ( người đởi thường goi cậu là "Hoàng đẹp trai"). Theo thời gian cậu lớn lên trong sự chăm sóc, dạy dỗ, thương yêu từ cha mẹ, anh em, cô cậu, dì chú bác, thầy cô giáo và từ bạn của cha mẹ, bạn của anh em, bạn của cô cậu, bạn của dì chú bác, bạn của thấy cô giáo, nói tóm lại một câu là rất nhiều người. Cậu trở thành một chàng trai khỏe mạnh ( định viết khôi ngô tuấn tú nhưng sợ bị đập), hay giúp đỡ mọi người, một Cán bộ Đoàn năng động hoạt bát, từng bao nhiều lần ăn dầm nằm dề trong các hoạt động của Đoàn Hội. Phương châm sống của cậu là " Khi bạn sinh ra, cả thế giới đều cười và chỉ mình bạn khóc, vậy hãy sống sao khi bạn mất đi, cả thế giới đều khóc và chỉ mình bạn cười."

Cũng như bao nhiêu thanh niên khác trên thế giới, cậu cũng tập tành bước vào thế giới internet, một thế giới trứơc đây quá xa lạ đối với cậu, một thế giới có quá nhiều cạm bẫy rình rập, một thế giới mà ở đó cái thiện và cái ác khó phân biệt được, mọi người chỉ biết nhau qua cái tên, và ẩn dưới mỗi cái tên là một con người có thể xấu tốt khác nhau. Chính cái khoảnh khắc quyết định bước chân vào thế giới có cả hoa hồng và sỏi đá, cậu cũng phải lựa chọn cho mình một cái tên giữa muôn trùng cái tên khác. Mất một 1s để suy nghĩ, cái tên shampa đã ra đời ( còn tại sao ra đời thì chờ admin mở topic: ý nghĩa của nickname), và nơi cậu chọn để dừng chân khi có những buốn, vui trong cuộc sống là hvodomin@yahoo.com. Cuộc sống không phải chỉ có màu hồng, mà còn có nhiều màu khác ( màu gì thì đang tìm), đôi lúc cần phải dũng cảm quyết định để lựa chọn cho mình con đường tương lai phía trước, từng là nhân viên event kiếm cả tháng cả chuc triệu, cuối cùng quyết định ở lại trường với mức lương 400 ngàn 1 tháng cùng với lòng đam mê Hoá học, nhưng ở lại trường cũng không thoả mảng được cộng việc nghiên cứu, để cuối cùng chuyển qua Viện Khoa Học Vật Liệu Ứng Dụng ( và hiện nay đang công tác tại đây, ka ka) tham gia vào dự án Biodiesel, Vật Liệu Hữu cơ.

Nhưng cuộc đời không như những gì con người tính, khi bắt tay vào nghiên cứu cậu mới thấy rằng kiến thức là vô hạn, cái mình biết chỉ là hạt cát giữa một sa mạc rộng lớn. Cậu tự thấy rằng muốn hiểu biết hơn nữa thì phải học, và cậu đã chọn học tiếp cao Học hoá Lý, trường ĐHKHTN chứ không phải chuyên nghành Hữu cơ mà cậu đã chọn ở bậc Đại học, vì cậu nghĩ rằng có như thế, cậu sẽ biêt nhiều hơn nữa, với Hữu cơ cậu có thế tự nghiên cứu ( kakak, sau 1 học kỳ, đã bỏ đi học ở Hàn như hiện nay, nhìn chữ ký thì biết).

The end

Định viết CV, nhưng thôi viết vậy đi cho nó lạ, khai hết lý lịch rồi nha ông aqhl, chắc hết cái gì bổ sung rồi. đây là một số tấm hình đây

TraiTimVietNam
10-14-2006, 04:50 PM
BM "đẹp giai" PM bảo em vào khai báo Lý lịch thì em cũng vào "khai man" vài dòng vậy :ngo 1 (
Tên : Nguyễn Xuân Thiên.
Sn : 18-7-1989 , theo như anh Nguyên nói thì năm 82 toàn Nhân tài ~~> Quá đúng. Còn năm cuả em toàn Thiên tài :doctor (
Học sinh lớp 12L trường THPT Phan Đình Phùng ,Hà Tĩnh.
Sở thích : điện tử , gái gú... thi thoảng thì có tí bài bạc :ho ( .
Dự định : làm cái việc trước mắt là cố học thật tốt năm cuối cấp đã , sau đó thi vào KHTN , chuyện sau này thì tính sau :hutthuoc( .
Ảnh cuả em thì hiện mấy cái link ảnh bên Olym em chưa mở đc ( mai mốt em xin nộp ảnh đầy đủ :ho ( )
Thành tích : chẳng có gì , mấy cái giải tỉnh vu vơ ~~> hết !!
Câu nói khoái nhất : " Khi bạn bị đẩy vào đường cùng tức là ko còn gì cản trở bạn tiến lên nưã.." ( cuả thằng cha nào đó bên Mỹ trong cuốn Dare To Win đó )
Hiện tại đang là thành viên quèn cuả Olym , Chemvn , h2vn.....
hết !!!!!
Có gì anh BM cần biết thêm thì em bổ sung :noel7 (

trinhthanhthuat
10-14-2006, 05:55 PM
Hi mọi người,

Do ông aqhl kêu dữ quá nên hôm nay vào đây post lên làm quen với mem của chemvn nè hehe.
Tên: Trịnh Thành Thuật
SN: 1982
Học khoa Hoá trường KHTN: 1999-2003 chuyên ngành Hoá Lý- Hoá Tin :liemkem (
Hiện tại: đang làm PhD năm 2 tại Eindhoven University of Technology, Halan :doivien(

Sở thích: Ngoài việc thích những cái mà mọi người ai cũng thích ra thì .... :quyet ( hiện tại khoái chơi game PC mọi thể loại + đá banh PS2, thích nhất là starcraft, volamtruyenky. Thể thao thì có tennis + đá bóng. Thích cả chụp hình nữa chứ.

Ước mơ: Làm sao để nền hoá học VN có vị trí trong khu vực nhỉ, bằng Thailand thôi là được roài. :nghimat (

Quãng đường học tập: Đường học là bao la, quay đầu lại là bờ :danhmay (
Thời cấp III ( trường chuyên Lương Thế Vinh, Đồng Nai) là một thời rất đẹp hehe.
Thời đại học là thời không thể quên được, nhất là 2 lần tham gia mùa hè xanh (chút xíu thôi ah). Nhưng qua mùa hè xanh đã có được những cảm nhận riêng, bạn nào chưa đi thì nên đi cho biết nha. Nhớ những ngày trốn học lên phòng máy tính chơi game Age of Emprire trên căn phòng cũ (đã bị đập đi lâu roài) :nghimat ( , nhớ bạn bè, thầy cô trẻ những lần đi ăn đi nhậu, những dịp lễ tết, những buổi chuẩn bị cho cuộc thi Hoá học và Tôi,..... nhiều quá :quyet (

Câu nói thích nhất: Life is beautiful but so short, c'est la vie !

Hiện tại là mem 1 diễn đàn về hoá duy nhất là chemvn, tuy nhiên bận quá nên không tham gia nhiều được, hic. Tuy nhiên các bạn nào muốn trao đổi về lĩnh vực computational chemistry thì cứ viết email cho mình hoặc là chat qua yahoo nha: trinhthanhthuat@yahoo.com

Chúc mọi thành viên của chemvn thành công và sức khoẻ.

gold_dragon_2310
10-14-2006, 09:46 PM
Giờ tới em bon chen giới thịu zìa mình :hocbong (

Họ tên:Trương Đặng Huy Hoàng
Nhóm máu:O
Sinh ngày :23/10/1989 :sangkhoai Cùng tuổi với Ku Chienthan :ngap (
Chìu cao:gần 1m74 :noel6 (
Cân nặng: gần 64 kg :sangkhoai

Sở thích : bóng đá,bóng rổ,nghe nhạc,online,tham gia các 4rum (chủ íu là Hóa) ! :ungho (
Đặc biệt vô cùng rất mê Hóa :liemkem ( Đăc biệt là Hóa Hữu Cơ :die ( Ngoài ra luôn hướng tới cái đẹp của các bạn gái :sangkhoai

Tình trạng hôn nhân: chưa có vợ,vì còn mang trọng trách nặng nề là thi cho đậu ĐH :sangkhoai :cool ( Nhưng đối tượng thì đã có ạ :tantinh ( Đang cố gắng có kết cục tốt đẹp ạ :hocbong (

Tình trạng gia đình : nói chung tạm ổn :sangkhoai ,1 anh trai đang học ĐH !Bố mẹ làm việc ổn định!

Tình trạng học tập: đang cố gắng nhai cho hết mấy cái cần thiết :hocbong ( Cố gnắg học ko bị lệch :ngap (

Địa chỉ thường trú:
- Lớp 12Hóa THPT chuyên Trần HƯng Đạo ,Phan Thiết,Bình Thuận!
-Phường LạcĐạo ,Phan Thiết ,Bình Thuận :chaomung

Khuyết điểm :danhnguoi :làm việc và học tập toàn theo cảm hứng =>nhìu hậu wả đau thương
:kinhbu (
Tính tình:lạc wan,iu đời,dễ tiếp xúc,hơi ít nói! Nhưng khi cần thì vẫn nói nhìu được :ngap (

Thành tích:
-Về học tập:vài cái giải cấp tỉnh,2 cái Bạc Olym! (hic,muốn có cái gì để kể nữa,nhưng hết rồi :kinhbu ( )
-Về thể thao: duoc vài cái giải cấp trường :kinhbu (

Ước mơ: may mắn trong kì thi sắp tới,trong tương lai níu có thể sẽ học sau hơn về Hữu cơ :hiphop ( Có 1 gia đình ổn định,ấm no,hạnh phúc :hocbong (
Hiện là mem của Chemvn,h2vn,giasuhanoi ;là Mod Hữu cơ của Olym :mohoi (
Có lẽ thế là đủ rồi phải ko ạ :sangkhoai
Giờ là chân dung của em ạ :ungho (

PS:mong các anh tận tình chỉ bảo cho em ạ :nhacto (

thanhatbu_13
10-18-2006, 07:26 PM
Chào cả nhà.
Tên thật: Trần Đức Thanh.
Cầm tinh con Heo, nên cực lười.
hiện đang học thạc sỹ tại khoa Hóa DHKHTN HN.
Lớn lên Quảng Ngãi, học chuyên Lê Khiết (1998-2001),không biết có đồng hương trên này ko
Đại học :Sư phạm tp HCM Hóa K27 (2001-2003),không thấy anh em trên này gì ráo,!!!

Âm nhạc: khoái Bằng Kiều, Hà Trần thời còn ở lỗ, nghe 1 ít rock Việt.1 ít Newage
Thể thao: xem nhiều, chơi ít.
Game: Fifa, đế chế, rất dễ ghiền.
Thích đi "rông" ,đi solo hơn tập thể.
Tương lai làm gõ đầu trẻ, trẻ càng to càng tốt hehe/
Tham gia điễn đàn, học hỏi trao đổi dzĩ nhiên vui chơi giải trí...

lmqcuong1611
10-28-2006, 09:35 PM
Chào mọi tất cả các bạn. Mình cũng tham gia tí chơi cho vui!!!

Tên thật : Lê Minh Quốc Cường- 21 tuổi

Mình hiện là sinh viên năm tư khoa hóa KHTN TPHCM

Nick 4rum : lmqcuong1611

Yahoo mail : cuongkhoahoa03

Sở thích: dĩ nhiên là hóa rùi, đặc biệt là hữu cơ, thích đọc sách đặc biệt là sách hạt giống tâm hồn còn sách hóa thì khỏi nói rùi. Ngoài ra mình còn thích đi du lịch , nghe nhạc và ui thui đủ thứ hết. Nói túm lại là cái gì cũng thích.

Ước mơ: trước tiên là tốt nghiệp đại học với vốn kiến thức hóa và tiếng Anh kha khá để đi làm kiếm tiền là đủ rồi. Xa hơn nữa là học lên nữa.

Khuyết điểm : nhát, còn ít nói

Ưu điểm là hòa đồng, thân thiện và rất thích kết bạn.

Thành tích thì chả có gì đâu mà giới thiệu, thấy mấy bạn thành tích dữ dội quá mình chỉ biết nễ thôi chứ hong biết nói gì hơn.

Đây là hình của mình, chắc mấy bạn đã từng gặp mình rồi chứ.

http://img136.imageshack.us/img136/9059/cuongvw1.gif (http://imageshack.us)

Thân chào! Chúc tất cả các bạn vui và thành đạt.

minhtruc
10-28-2006, 11:22 PM
Họ và tên đầy đủ: Nguyễn Minh Trúc
Tuổi tác: 25
Nghề nghiệp: giảng viên
Sở thích: ăn và ngủ thôi. Ngoài ra còn thích coi đá banh, nghe nhạc trẻ, coi phim kiếm hiệp
Đội bóng hâm mộ nhất: Đội Đức và CLB M.U

Chúc diễn đàn ngày càng có nhiều thành công

NIKEN
11-10-2006, 12:29 AM
Chào các bạn bè thân hữu nghị
Mình thấy toàn đấng mày râu tự giới thiệu, post hình không hà. Dzị chị em nữ nhi đâu hết rùi cà, thui mình tiên phong dzi.

Họ tên: NGUYỄN THỤY BÁ LINH
Khóa:.....Hóa Lý, Tốt nghiệp Đại Học Khoa Học Tự Nhiên, TPHCM
Hiện nay đang học MS tại Hàn Quốc, nghiên cứu theo hướng Polymer, cụ thể là tổng hợp metallocene dùng làm xúc tác, tổng hợp ligand cho phản ứng trùng hợp ATRP.
Lâu rùi không có thời gian tham gia diễn đàn, hôm nay vào thăm thấy đông vui ghê....Cũnh như mọi người, mình cũng có vài phô ra mắt. Hihi, mong rằng sẽ có nhìu nữ nhi tự giới thiệu nữa hen.
Chúc diễn đàn ngày càng thành công.

tuoimongxudong_tuyetlinh
11-30-2006, 09:03 AM
Tiếp bước chị Bá Linh , em tự giới thiệu
Họ và tên : Phan Đặng Tuyết Linh
Hiện là học sinh trường THPT Chu Văn An tỉnh Ninh Thuận
Thành tích về hóa thì chưa có nhiều nhưng thành tích về toán là học sinh giỏi toán cấp tỉnh (năm lớp 9 nhưng mà ko phải giải cao cho lắm hihi )
Hóa lý thì em chịu thua nhưng mà toán hóa thì em cũng có đc kiến thức đủ dùng hehe ( mọi người đừng cười cái dốt của em nghe )
Sở thích : học hóa và kiếm cái bằng khen về môn hóa về treo nhà cho đẹp hehe
yahoo của em cũng là tên thành viên : tuoimongxudong_tuyetlinh
mong mọi người giúp đỡ nhìu nhìu , hehe

kewpie_89
12-28-2006, 05:55 PM
Em là thành dziên mới của diễn đàn, thật ra thì em cũng đăng kí mí lần rùi nhưng mà bi giờ mới chính thức tham gia post bài. Sau đây là phần tự giới thiệu:
Họ tên: Phan Thị Quỳnh Chương
Hiện là pí thư chi đoàn 12A3 trường THPT Chu Văn An tỉnh Ninh Thuận, xin bật mí dzới anh chị dzà các bạn luôn, em chính là BM's young sister, hơ hơ :lon (
Sở thích của em nghe nhạc :nhacto ( :tantinh ( , ka hát, online trên blog, thích học hóa vô cơ hơn hữu cơ...
Thành tích cũng không có j` đặc biệt cho lắm, hihi :gaucon(
Yahoo ID: satthumang_dkny
Có j` sai sót mong các anh chị bỏ wá cho em, hix.
Cuối cùng em xin chúc diễn đàn ngày càng lớn mạnh.

:7:

hoak28
06-26-2007, 12:00 PM
rất vui được làm quen với các bạn
Tên:Minh Tứ(hoak28)
Lớp hóak28 -ĐHKH-Huế
(xin lổi các bạn vì kích thước cái hình lớn quá,nhưng đang đi thực tế nên không có Ps để chỉnh lại kích thước.)

khanh_219991
06-26-2007, 02:16 PM
em đăng kí trong diễn đàn ni lâu ùi nhưng zờ mới bít là cóa cía box nài đó à nghen dù seo thì em thí ai cũng zới thịu zài mình hít oài nhưng em thì chưa-------> đây là zấy khai sinh của em nè
họ+tên: TRẦN PHƯƠNG KHANH
ngày chào đời: 21/9/1991 _ngày sinh của những thiên tài đóa à nha:D
địa pàn cư trú : nhà hẽm cóa số chỉ cóa địa chỉ tại tổ 9 tuyên sơn hòa cường đà nẽng thui
sở thik: cóa vẻy nhìu sở thik khac' ng` như ngồi 1 mình học pài hoặc những thứ kòn khùng hơn thía nữa :D
thành tích học tập thì ko cóa j` là đặt bịt cả
môn học iu thik: hóa
môn học ngu nhứt : văn
khi rảnh thường wa blog ng` khác đọc mí cía entry của họ oài thí hay thì cướp zìa post trên blog mình zậy thui
nick chat: t_p_k_123321
em xin kết thúc tại đây

khanh_219991
07-06-2007, 10:05 AM
đây là hình của em có đìu............... hơi ngố he he

quanghuy_hạnhhoa
08-16-2007, 10:56 PM
đây là mình (ở giữa)
http://i200.photobucket.com/albums/aa68/quanghuy_hanhhoa/CopyofDSC01556.jpg

quanghuy_hạnhhoa
08-27-2007, 04:50 AM
em vào photobucket.com đăng kí thành viên để post ảnh lên đó rùi lấy đường link từ đó mà post lên chemvn
đây là ảnh tên benny 1 tên đệp zai :
http://i200.photobucket.com/albums/aa68/quanghuy_hanhhoa/Photo-0004.jpg

loccachua
09-08-2007, 07:51 PM
Mọi người ủng hộ dữ quá, nên em cũng okie, và dzô lun.
MY PRO5
-Name: Trần Minh Trí
-D.O.B: 8-8-1992
-CSGD đang...: Hệ chuyên Hóa Trường ĐHKHTN HN ( cùng lớp với Bo_2Q đóa )
-Nik Chat: loc_xoay_tomato92 ( khởi nguồn của cái nik chat này hình như em đã nói rồi, nó cũng liền với tên loccachua - vô phần Chào các bạn mà tìm )
-Sở thik: thích xem bóng đá và cũng mê cả đá bóng lun à, xem phim, đọc truyện, chơi games nhất là games pokemon ( trong bọn nó đáng iu dữ hà :tinh ( )...
-Thành tích: ko hề liên quan 1 tí gì tới môn Hóa, chỉ toàn liên quan tới môn Anh và đàn organ thôi, nếu mọi người muốn nghe thì : 1 giải nhì Anh lớp 6, 1 giải 3 Anh lớp 9, 2 lần đoạt giải Nhất liên hoan đàn Yamaha và Casio các năm lớp 5 và lớp 6.

Hừm, ảnh ở trường cấp 2 nè:
http://i118.photobucket.com/albums/o96/9I_no1/Boys/Tri/Musicaltomato.jpg

napoleon9
01-13-2008, 11:40 PM
thấy anh em đóng góp nhiệt tình quá , đệ cũng góp vui tý
tên : NGUYỄN HOÀNG QUỐC VŨ
SN: 20/06/1986 ( CON CỌP CON)
yahoo : napoleon_denhat7@yahoo.com
gmail :napoleon9999@gmail.com
hiện đang học năm 4 tại trường đại học cần thơ
thành tích thì ko có gì đáng nói : học hành thic ko bằng ai nên ko nhắc đến chi cho buồn.
hình đi thực tế ở đà lạt
hình đi thả diều sau ký túc xá

kiến thức còn yếu , nên còn đang luyện công ko dám ra gió sợ trúng gió " chết hồi nào ko biết " có gì mong thầy cô và anh em chiếu cố
:nhau (

ThuXĐ
02-01-2008, 12:55 AM
Vô nhà cũng phải chào chủ nhà đằng này mình chui vô diễn đàn hơi bị lâu rùi mò mẫn tùm lum mà chưa giới thiệu kể cũng hơi thất lễ với bà con. Hum nay mới biết có mục này nên chui vô giới thiệu tý chơi:
Đầu tiên là Xên: Phan... Thu. (Chữ ở giữa hơi buồn ai cũng có nên không đem ra khoe làm gì). Tớ rất yêu cái tên này của tớ nhưng lại rất ghét những kẻ có cũng tên với mình he he he.
Nickname: ThuXĐ he he he nghĩa là xinh đẹp ấy he he he ke ke ke :tutin (
Xuổi: thuộc loại già he hehe 90 :noel4 ( , Cầm tinh con chuột.
Nghè nghiẹp: He he Kỹ sư rùi, bên thực phẩm ấy. :batthan ( Do mê ăn quá nên hồi đi thi đại học thấy cái ngành có chữ thực phẩm là nhào vô thôi vô rồi mới biết không phải được ăn mà vẫn phải ôm sách lên giảng đường như mọi người thui hu hu hu luyện mãi 5 năm cũng qua giờ thì tha hồ ăn he he he.
Sở thích: Tuốt tuồn tuột những gì đồng bào thích tui đây đều thích he hehe :nhau (. Đặc biệt mê chơi hahaha có vụ gì tụ tập là khoái. Nghiền game có chi mới thấy hay hay là luyện không kể ngày đêm, thành tài rồi là từ giã sân cỏ (Câu nói khoái nhất do cô em cùng phòng KTX nói: Chị Thu siêu quá gì cũng chơi giỏi hết he hehe. Ba mẹ mà nghe câu này chắc tan xương quá). :nhanmat(. Ngoài ra nghiền cả chuyện tranh nữa hồi đi học thứ 7 nào cũng đi ra tiệm đọc chuyện từ 7h sáng đến khi tiệm sách đóng cửa he he không ăn luôn. Nghiền cả tiểu thuyết kinh điển nữa có quyển nào lọt vào tay tớ là tớ nghiền hết mới thôi không cần biết trời đất đổi thay thế nào. Hồi đầu đi làm 12h một ngày về nhà dành 10h để đọc "Tiếng chim hót trong bụi mận gai" he he Thời gian còn lại là lúc đi đến công ty và đi về. Thức nguyên 2 ngày không ngủ để đọc hết. Sợ tớ chưa. Nhưng không bao giờ đọc mấy tuyển thuyết đương đại vì sợ không hay :chocwe (
Lý do yêu hóa học: Rất củ chuối nghe rồi mọi người đừng cười hehehe. Hùi học lớp 7 đó lần đầu tiên học môn hóa. Có biết trăng gió gì đâu hehehe điểm hóa đầu tiên nhận được là 2 điểm. Không hiểu vì sao nên quyết tìm hiểu lý do hehehe thế là yêu hóa khi nào không biết. " Tình yêu không phải là kẻ trộm mà nó đi vào lòng ta lúc nào không biết :ninja1 ( ".
Đặc điểm nhận dạng: Trán xu hào, tóc dài và he hehe mắt 1 mí he hehe tớ rất yêu bản thân tớ nhưng lại rất ghét những tên mắt 1 mí khác he hehe ví trông mấy người đó như đang chửi tớ ấy ha ha ha he he nên ghét thui. Thí nhận dạng của tớ hot không he he đố tìm được ai nữa giống thế đó ke keke :ngu9 ( :bole (
Gia đình: Con út của cô giáo dạy văn và thầy giáo lý thế mà gen của ai không bít lại rớt vô cái nghiệp hóa học.
Tình trạng hun nhân: He he he tạm thời chưa có ai hi hi hi :bole ( Nhân hỏi luôn trong diễn dàn ai chưa có gì mà hot hot thì la lên coi.
Quan điểm chọn bạn trai của tớ đơn giản lắm: Vì mình xấu nên hi sinh đời mẹ củng cố đời con, kiếm ông bồ xinh xinh tý. he he he thấy minh cao cả chưa lại thương con nữa dù chưa có he he he. :batthan (
Câu nói tâm đắc nhất: "Trí óc của con người cũng như cái tủ nếu bạn chất vào đó quá nhiều cái linh tinh thì sẽ không có chỗ cho những thứ thực sự cần thiết"
Vận dụng câu này nên đến giờ cái gì tớ cũng lơ tơ mơ. He he giờ cái tủ đang trống rỗng đây. :sacsua (
Ưu điểm: Học thuộc cấp tốc, 4 tiếng học hết 43 câu hỏi chính trị cuối năm he he he thi được 7 điểm à nha. Hơi tự hào đó. Ưu điểm này giúp khổ chủ có thể ăn chơi thỏa thích trong kỳ thi he he he.
Thành tích cá nhân: Ngấm mấy thành tích của mọi người tớ thấy mình làng nhàng lắm chẳng có gì nổi bật. Nên thui không núi đâu xấu hổ lém.
Kỷ niệm kinh dị: Mới xảy ra hôm qua thui, Vừa xuống xe buýt bị móc mất điện thoại di động he he. Phát hiện ra mất thế là quay lại đòi lại tên móc túi. Không hiểu sao vẫn lấy lại được hú hồn. Đến giờ vẫn còn run nè! Không hiểu sao lúc đó mình liều thế.
Ước mơ: Đơn giản lắm tớ muốn được đi du học và muốn qua nước ngoài một chuyến xem thế nào rùi về nước sống cả đời ở đây. He hehe Không biết tớ có phải người không có quyết tâm không chứ tớ có ước mơ đó nhưng mà học tiếng anh ẹ lém học hoài mà vẫn ở vị trí xuất phát thui hu hu hu. Nên không bít phải thực hiện ước mơ như thế nèo đây. :hung (
Thui giới thiệu thế hơi tốn đất rùi nên tớ dừng lại đây.
he hehe còn hình của tớ thì để tết này về wê tớ kiếm vài cái rùi post lên nhé giờ cho nợ đi.

Scooby-Doo
02-01-2008, 01:02 AM
Mình chôm câu này của Bluemonster:"Nội qui riêng topic yêu cầu có hình ảnh bản thân như một hình thức giới thiệu về mình cho các thành viên khác trong diễn đàn". Chắc em Thu phải post hình lên thôi. he he. Còn muốn đi học nước ngoài cứ mạnh dạn lên, cần gì mình ủng hộ cho!

ThuXĐ
02-01-2008, 01:20 AM
Hu hu lúc này không có hình nào ở đây làm sao mà post lên được. he he he cho nợ đi mà rùi 10 ngày nữa tớ về wê ra là có liền à. hùi vu đây đi vội quá trái tim còn để quên đâu không nhớ nữa là hình, bù lại tớ mô tả ngoại hình hơi bị chi tiết rùi đó!

Scooby-Doo
02-01-2008, 11:29 PM
<SPAM>: Hình mình xấu quá đưa lên forum tự giới thiệu. E rằng làm mọi người hoảng sợ rồi lũ lượt rời khỏi diễn đàn và lúc đó Bluemonster lại buồn mình nữa. He! He!
Để khi nào Khoa Hóa upgrade website xong, nếu có cái link nào giới thiệu về mình, mình sẽ chôm link bỏ qua là xong.

BQT có quyền delete!

aqhl
02-20-2008, 08:15 AM
Thấy ThuXĐ về quê ăn tết đã vô SG lại, vậy nhớ post hình lên nhé, không thôi bài post sẽ được move sang topic "Chào tất cả thành viên".

Bác LessThanPerfect mới post hình được mấy hôm thì đã delete hình rồi. Bác chọn tấm nào ưng ý nhất thì post lên + để địa chỉ email lại. Dạo này có nhiều em cực kỳ xinh đẹp, học giỏi, nhờ tôi giới thiệu cho anh nào cũng đẹp trai, học giỏi để làm quen, mà tìm mãi không ra !

@Scooby-Doo, em thấy tấm hình Scooby-Doo chụp với các GS khi bảo vệ TS đẹp đó, Scooby-Doo post tấm đó cho mọi người biết mặt.

@longrayhoney, trinhthanhthuat: hình post khi trước cũng đã bị delete rồi, đề nghị mọi người sửa lại link.

LessThanPerfect
02-26-2008, 04:39 AM
Khổ bác aqhl này quá! Trong này nam nữ đều đẹp trai đẹp gái và học giỏi thế mà lại nói "tìm mãi không ra".

Mình mới xóa bài viết lúc trước tại vì thấy bác BM yêu cầu phải có tên họ, một chút thông tin về bản thân, hình ảnh... Còn đây là một chút về LTP (tên thật thì báo đài dạy là không nên bỏ lên internet bừa bãi :nhacnhien):
LTP hiện tại đang sống với gia đình mình ở Mỹ và do không học đại học ở Việt Nam nên đôi lúc có những từ chuyên môn trong tiếng Việt mình không có hiểu. Nhưng mình được sinh ra và lớn lên ở Việt Nam nên cái phần tiếng Việt giao tiếp chắc mình cũng tạm ổn. Nhiều lúc bài viết của mình có pha trộn hai thứ tiếng Việt và Anh (do không biết hoặc do lười chuyển dịch). Mong mọi người thông cảm.

Còn đây là phần hình ảnh thể theo yêu cầu:
Hình này là thời trung học. Mọi người mà nhìn ra được mình là ai trong tấm hình này thì khen hay luôn đó.

Hình này là của mùa hè năm ngoái lúc vác máy đi chụp hình cảnh chung với bạn.

Còn hình này là chụp lúc Tết vừa qua khi đi dự festival với mấy người bạn rồi nhảy vào chụp hình luôn (nhìn khác hẳn năm ngoái chứ gì? :chocwe ( )

hoahoc.org
05-13-2008, 03:19 AM
Chào bà con, mình vào bon chen giới thiệu về bản thân tí, mình cũng yêu hóa học và muốn dc giao lưu và làm quen với mọi người yêu hóa học

Name: Ngô Xuân Quỳnh
Sinh ra và lớn nên tại Hải Dương
Sinh ngày 17/08/1985
Sau đó 22 năm tức ngày 17/08/2007 thì web hoahoc.org đc chào đời
http://hoahoc.org/forum/images/styles/teenblue/misc/header_logo.gif
Thành tích à, hồi cấp 1 thì học ở nông thôn nên chả có cái gì
Cấp 2 à, hồi đó chuyển nên miền núi, ko ở nông thôn nữa (Sơn La) nên thành tích cũng ko có, chỉ có năm lớp 7 thi đc HSG môn Vật Lý thui
Còn cá năm sau thi HSG hóa học thì chả có năm nào dc giải cả.

Mơ ước làm bác sĩ nhưng ko thành và hiện nay đang là giáo viên hóa học, và mình bị đuổi khỏi trường ĐHSP Hà Nội năm 2007 - Nay làm việc ở Hải Dương city

Với tâm huyết với nghề giáo mình đã thành lập nên trang web hoahoc.org với mong muốn giúp đỡ các em học sinh có được các kiến thức cơ bản về hóa học. Và mình rất mong nhận được sự ủng hộ và hỗ trợ của các đại ca pro

Mình thì hơi kén chọn bạn gái nên đến giờ 23t mà vẫn chưa bít yêu là gì, thía mới chết, anh em bà con có pé nào giới thiệu dùm cái

Mà ai quan tâm tới lĩnh vực hóa học PT thì có thể vào web mình nhé, cùng trao đổi với mình và các thành viên của diễn dàn

Ym: netthubuon
Phone: 0982081785 hoặc 0979817885
Địa chỉ nhà riêng: Sô Nhà 18A - Ngõ 88 - Phố Đinh Văn Tả - Phường Bình Hàn - TP Hải Dương
Còn về ảnh của em à, để em xem có ảnh nào dẹp trai nhất đưa nên cho anh em chiêm ngưỡng nha

noel274
05-13-2008, 09:38 PM
em thấy anh nguyên có nhắc về anh Bình nào đó ( lúc so điểm hữu cơ) chắc CV anh cũng kinh lắm mà sao kô thấy xuất hiện ở đây vậy mấy anh

aqhl
05-13-2008, 11:30 PM
em thấy anh nguyên có nhắc về anh Bình nào đó ( lúc so điểm hữu cơ) chắc CV anh cũng kinh lắm mà sao kô thấy xuất hiện ở đây vậy mấy anh

Bình học khóa 2000, tốt nghiệp với điểm số rất cao (8.7-8.8 gì đó, cao nhất trong khoa từ trước đến giờ). Biết nhiều ngoại ngữ, Anh, Pháp, Đức, Nga... Hiện đang viết luận án và sắp bảo vệ TS ở Université du Maine, France. Đến thời điểm hiện nay có 2 bài báo (1 ACS và 1 ScienceDirect). BQT đã nhiều lần mời Bình tham gia diễn đàn, nhưng chưa thấy tham gia. Hy vọng với đợt nâng cấp ChemVN lần này, sẽ hấp dẫn được Bình tham gia.

aqhl
05-31-2008, 11:31 PM
Xin giới thiệu với mọi người 1 very kute babie mới tham gia ChemVN, hiện giờ đang dùng nick Mikhail_Kalashnikov. Đây là em gái kết nghĩa của chú Mikhail_Kalashnikov khi xưa. Tuy là anh trai kết nghĩa, nhưng mà chú súng ống này bảo vệ tiểu muội rất kỹ, sẵn sàng đánh chết kẻ nào dám tán tỉnh cô em gái của chú ấy:xuong (. Tối qua tranh thủ lúc chú ấy nghỉ xả hơi sau khi thi tốt nghiệp THPT xong, aqhl có hỏi chú ấy làm cách nào để kua babie very kute này. Câu trả lời nhận được thật đáng thất vọng "Không được đâu anh, anh ráng quên em ý đi !" :xuong (:xuong (:xuong (

Một chút thông tin:

Năm sinh: 1992, vừa học xong lớp 11 - Khối chuyên Hoá - ĐH KHTN Hà Nội, giải II HSGQG Hoá học.

Còn đây là 1 tấm hình, chụp chung với cậu bạn học cùng lớp:

Bo_2Q
10-12-2008, 08:20 AM
Ở diễn đàn đã lâu mà giờ em mới up ảnh lên :24h_115: Dạo trước thầy aqhl dụ dỗ suốt nhưng mờ làm gì có cái ảnh nào để up lên đâu :24h_057:
:hutthuoc( Em đứng ở giữa :ngungay (

Cherry Trương
12-29-2009, 02:16 PM
mình tên là Trương Thu Hằng!:24h_030:
địa chỉ: Bắc Giang
năm nay mình đang theo học tại Trường THPT Việt Yên số 1
rất mong được học tập và làm quen cùng các bạn trên diễn đàn

chocolatenoir
01-25-2010, 02:35 PM
Đây là FACEBOOK của Hội Cựu Sinh viên Hóa học - Đại học Khoa học Tự nhiên TpHCM

http://www.facebook.com/reqs.php#/pages/Hi-Cu-SV-Hoa-Hc-DH-Khoa-Hc-T-Nhien-TPHCM/348759835443

xuongrongden_10210119
04-08-2010, 10:05 PM
thấy anh em đóng góp nhiệt tình quá , đệ cũng góp vui tý
tên : NGUYỄN MINH Dương
SN: 8/8/1994
yahoo : xuongrongden_10210119@yahoo.com.vn
gmail :cogang.sevuotqua@gmail.com
Hiện đang học THPT.cần mọi người giúp đỡ nhiều.
Đây là phần quan trọng nhất@@

~^-^~

cái ảnh này chụp lâu lắm rùi

Teppi
04-16-2010, 06:44 AM
Họ và Tên: Châu Thành Nhân
Nickname : Teppi

Số Điện thoại liên lạc: 090 920 2772
Nghề nghiệp: Quản lý chất lượng/Senior Chemist

Kinh nghiệm:
- Làm việc với các công ty nước ngoài, công ty đa quôc gia (08 năm)
- Thuyết giảng (04 năm)
- Xây dựng nhóm làm việc chuyên môn (04 năm)
- Sản xuất tinh gọn ( Lean Manufaccturing)
- Văn phòng tinh gọn ( Lean Office)
- Hệ thống ứng dụng quản lý thông tin ERP và xây dựng đơn hàng BOM
- Hệ thống quản lý chuỗi giá trị cung ứng
- Hệ thống tiêu chuẩn kiểm định ISO, ASTM, FRA, AATCC, IULTCS, SLTC, và UL
- Xây dựng và điều hành tổ chức phi lợi nhuận ( NGO Operation)

Chuyên môn:
- Phân tích cơ học
- Phân tích nhiệt
- Hóa vật liệu polymer
- Thiết bị máy hóa

Lĩnh vực hoạt động:

- Sản xuất Sơn phủ gốc dầu, sơn nước, mực in
- Sản xuất Hàng nội thất, ngoại thất
- Tư vấn kỹ thuật sản xuất composite làm bao bì, vò tàu, bồn chứa
- Thuyết giảng kỹ thuật sản xuất và ứng dụng liên quan đến vật liệu sơn phủ, mực in
- Tư vấn quản lý giám sát chất lượng về sản phẩm sơn, composite
- Viết bài luận về quản lý và kỹ thuật sản xuất liên quan.

Các công trình đã thực hiện

Khoa học cơ bản và giáo dục:

1-Tính toán độ bền chịu uốn và nén của vật liệu sanwich lõi tổ ong bằng giấy kraft

2-Khảo sát ảnh hưởng của thành phần kim loại trong thép không rỉ đến sự thay đổi từ tính và tỷ trọng

3-Khảo sát thống kê ảnh hưởng của bột talc trong công nghiệp đến sức khỏe công nhân ngành cao su

4-Khảo sát và tính toán hàm lượng ẩm trong gỗ lạng veneer theo phân bố tỷ trọng

5-Khảo sát các ảnh hưởng tác động tâm lý đối với phương pháp thuyết giảng trực tuyến có tương tác hình ảnh động trong môn Hóa

Khoa học Ứng dụng:

1-Nghiên cứu chế tạo vật liệu sandwich có lõi tổ ong
a-Vật liệu sanwich có lõi bằng giấy Kraft tẩm UPE và epoxy với các tấm mặt là composite sợi thủy tinh nền nhựa UPE và epoxy
b-Cải tiến quy trình để chế tạo lõi có kích thước ô nhỏ hơn và nhẹ hơn
c-Vật liệu sanwich có lõi bằng giấy Kraft tẩm nhựa PF biến tính với dầu vỏ hạt điều với tấm mặt là composite sợi thủy nền nhựa UPE và epoxy
d-Vật liệu sanwich có lõi bằng nhôm với tấm mặt là composite sợi carbon nền nhựa PF biến tính dầu vỏ hạt điều
e-Vật liệu sanwich có lõi bằng giấy kraft tẩm nhựa PF biến tính với dầu vỏ hạt điều với tấm mặt là composite sợi carbon nền nhựa epoxy
f-Khảo sát và xây dựng các quy trình sản xuất vật liệu tổ ong làm thùng bao bì, pallete, vách ngăn, cửa dân dụng.

2-Nghiên cứu chế tạo sơn chống hà
a-Khảo sát khả năng chống hà và độ bền chịu muối của màng phủ cardanol-phenol –formaldehyde trên nền gỗ và thép
b- Khảo sát khả năng thải Cu2O trong màng phủ cardanol-phenol-formaldehyde/ nhựa thông biến tính trong môi trường động chứa nước biển nhân tạo
c-Khảo sát khả năng chống hà và độ bền chịu muối của màng phủ cardanol-phenol –formaldehyde/ nhựa thông biến tính có chứa Cu2O trên nền gỗ và thép
d-Xây dựng công thức sơn chống hà và quy trình sơn phủ cho vỏ tàu thép
e-Khảo sát khả năng chống hà và độ bền chịu muối của màng phủ từ nhũ tương caosu nitril –cao su butadien /gelatine/Cu2O trên nền gỗ và thép

3-Nghiên cứu và xây dựng công thức sơn epoxy biến tính với nhựa đường chống thấm tường, sàn beton

4-Nghiên cứu và xây dựng công thức sơn epoxy biến tính với nhựa đường cho sơn ống nước bằng gang

5-Nghiên cứu và xây dựng công thức sơn lót epoxy cho sơn ống nước bằng gang

6-Nghiên cứu và xây dựng công thức sơn epoxy làm lớp ngoài cùng chịu nắng cho sơn ống nước bằng gang

7-Nghiên cứu và thiết kế phân xưởng sản xuất nhựa UPE năng suất 100 tấn/năm

8-Nghiên cứu và thiết kế phân xưởng sản xuất sơn màu năng suất 500 tấn/năm cho nhiều loại sơn

9-Nghiên cứu và xây dựng quy trình sản xuất vừa và nhỏ các sản phẩm đúc poly nghệ thuật

10-Vật liệu composite graphite-novolak cho bạc trượt
a-Khảo sát ảnh hưởng của các chế độ oxy hóa graphite lên độ bền của vật liệu
b-Khảo sát ảnh hưởng của hàm lượng chất đóng rắn lên độ bền vật liệu
c-Khảo sát ảnh hưởng của hàm lượng graphite lên độ bền và độ chịu ma sát của vật liệu
d-Khảo sát ảnh hưởng các chế độ nhiệt độ và áp suất lên độ bền của vật liệu
e-Xây dựng công thức và quy trình chế tạo chi tiết bạc trượt bằng vật liệu composite graphite-novolak

11-Vật liệu composite graphite-epoxy cho bạc trượt
a-Khảo sát ảnh hưởng của hàm lượng chất đóng rắn AP lên độ bền vật liệu
b-Khảo sát ảnh hưởng của hàm lượng graphite lên độ bền và độ chịu ma sát của vật liệu
c-Khảo sát ảnh hưởng các chế độ nhiệt độ và áp suất lên độ bền của vật liệu
d-Xây dựng công thức và quy trình chế tạo chi tiết bạc trượt bằng vật liệu composite graphite-epoxy

12-Vật liệu composite ống rỗng có đường kính 1cm.
a-Xây dựng phương pháp chế tạo preform và prepreg
b-Xây dựng phương pháp ép nóng prepreg
c-Khảo sát chế độ ép nóng đóng rắn prepreg lên độ bền uốn của ống composite epoxy –sợi carbon

13-Nghiên cứu vật liệu nanocomposite nền epoxy
a-Biến tính đất sét montmorilonite với các amine và khảo sát khả năng chen tách trong epoxy Epikote 828
b-Ảnh hưởng của chất đóng rắn amine lên quá trình chen tách của các lớp sét montmorillonite trong nền epoxy từ Epikote 828
c-Ảnh hưởng của chất đóng rắn polyamide lên quá trình chen tách của các lớp sét montmorillonite trong nền epoxy từ Epikote 828
d-Ảnh hưởng của dung môi lên quá trình chen tách của các lớp sét montmorillonite trong nền epoxy từ Epikote 1003
e-Ảnh hưởng của chất đóng rắn polyamide lên quá trình chen tách của các lớp sét montmorillonite trong nền epoxy từ Epikote 1003
f-Ảnh hưởng của chế độ khuấy trộn lên quá trình chèn tách ban đầu của các lớp sét montmorillonite trong nền nhựa epoxy
g-Khảo sát khả năng chống thấm chịu nước biển của màng sơn trong epoxy-montmorilloinite đóng rắn bằng polyamide trên nền thép

14-Nghiên cứu và xây dựng quy trình sản xuất bồn composite hình trụ chứa chất thải acid từ xưởng xi mạ

15-Nghiên cứu chế tạo mực in thủy tinh từ nguyên liệu dầu đậu nành

16-Xây dựng giản đồ độ nhớt- lượng pha chế dung môi cho sơn bóng, sơn lót NC để tiện lợi cho công nhân sử dụng

17-Xây dựng hệ thống biểu màu cho phối chế màu tinh cho quy trình sơn phủ bề mặt gỗ

18-Nghiên cứu và xây dựng quy trình sản xuất tấm giả da cá sấu

19-Nghiên cứu và xây dựng quy trình sản xuất tấm giả da cá mập loài quý hiếm thuộc sách đỏ

20-Nghiên cứu chế tạo hạt master batch PP dùng vỏ trấu làm vật liệu độn gia cường

21-Nghiên cứu và xây dựng công thức keo dán tấm đồng mỏng trên nền gỗ ván lạng

22-Nghiên cứu và xây dựng quy trình dán ghép tấm đồng trên nền ván lạng

23-Nghiên cứu ứng dụng chống nứt rạn ván lạng (veneer) gốc okumer, notra, mahogany và khaya sau khi dán ép keo lên nền MDF do tác động thời tiết
a-Khảo sát ảnh hưởng của các yếu tố vật liệu đến hiện tượng nứt veneer
b-Khảo sát ảnh hưởng của các yếu tố công nghệ đến hiện tượng nứt veneer
c-Xây dựng công thức chất ổn định veneer dùng cho quá trình xử lý veneer
d-Cải tiến quy trình công nghệ dán ép veneer gốc okumer, notra, mahogany và khaya lên nền ván MDF

24-Nghiên cứu và xây dựng quy trình dán ép tấm mỏng làm vật liệu cho chụp đèn theo chuẩn nội thất quốc tế

25-Nghiên cứu cải tiến quy trình sản xuất chụp đèn vải đạt chuẩn nội thất quốc tế

26-Nghiên cứu cải tiến quy trình đúc đồng vách mỏng

27-Nghiên cứu chống oxy hóa cho các sản phẩm đồng giả cổ

28-Nghiên cứu xây dựng phương pháp kiểm tra tấm dán ép veneer đã hoàn tất màu theo điều kiện thời tiết vùng sử dụng

29-Nghiên cứu chế tạo master batch nhựa LDPE có khả năng phân hủy sinh học sử dụng cỏ, rơm làm nguồn kết hợp

30-Nghiên cứu sản xuất tấm panel pin mặt trời từ vật liệu silic lớp mỏng phù hợp với điều kiện VN

31-Nghiên cứu tích hợp các kỹ thuật laze và cơ khí trong việc sản xuất veneer nhân tạo thay thế các loại gỗ quý hiếm

32-Nghiên cứu và xây dựng công thức nano bạc cho ứng dụng trong mỹ phẩm, tẩy rửa và mực bảo mật.

33-Nghiên cứu và xây dựng công thức chất dinh dưỡng cho ứng dụng thủy canh tại nhà

34-Nghiên cứu và thử nghiệm test kit phát hiện chì trong đồ chơi trẻ em

35-Nghiên cứu và thử nghiệm test kit phát hiện hàn the trong thực phẩm tươi sống

36-Nghiên cứu và xây dựng quy trình định hình nhiệt cho sản phẩm mica

37-Nghiên cứu và xây dựng quy trình sản xuất quy mô nhỏ sản phẩm kính ghép nghệ thuật

38-Nghiên cứu và xây dựng quy trình sản xuất quy mô vừa và nhỏ các sản phẩm gương giả cổ

39-Nghiên cứu và thử nghiệm kiếng phản quang cảm biến ánh sáng dùng cho của sổ

40- Xây dựng chuẩn và đánh giá vận hành trải keo của thiết bị trải keo UF dủng trong quá trinh dán ép vener

41- Nghiên cứu và chế tạo ván MDF dùng sợi gỗ cây điều và keo không có phát thải formaldehyde theo chuẩn châu Âu E0

42- Nghiên cứu và xây dựng công thức chất chống bám sương mờ trên mặt thủy tinh cho ứng dụng kính xe, mắt kiếng

43- Nghiên cứu và xây dựng công thức chất chống bám sương mờ trên mặt nhựa Acrylics cho ứng dụng kính xe, mắt kiếng

Quản lý Công nghiệp:

1-Khảo sát và xây dựng hệ thống mã hiệu cho các bản mẫu màu cho việc lưu trữ, tìm kiếm và thanh tra

2-Khảo sát và xây dựng hệ thống mã hiệu cho các quy trình làm màu trên nền gỗ, da, kim loại,…

3-Cải tiến hệ thống yêu cầu chỉnh sửa thông tin kỹ thuật cho Bảng ghi vật liệu ( BOM)

4-Khảo sát và cải tiến quy trình kiểm định sản phẩm từ khâu thiết kế và phát triển trong kỹ nghệ hàng nội thất giả cổ.

5-Khảo sát và xây dựng nhóm làm việc linh động có chuyên môn cao đáp ứng nhanh trong giải quyết sự cố và cho dự án thử nghiệm.

6-Khảo sát hiệu ứng tư vấn và định hướng nghề nghiệp trong mạng xã hội

7-Xây dựng phòng thí nghiệm đa chức năng cho kỹ nghệ sản xuất hàng nội thất

8-Khảo sát các yếu tố ảnh hưởng quan hệ doanh nghiệp với sinh viên và chuyên gia ngành hóa trong định hướng việc làm và tuyển dụng

9-Khảo sát vấn đề thiết kế công việc cho kỹ sư hóa trong điều kiện cấu trúc điều hành không ổn định.

10- Khảo sát ứng dụng Lean-Six Sigma trong điều hành quá trình sản xuất bảng mẫu màu hòan tất

Các hoạt động xã hội khác

-Kiện tướng môn Thể dục dụng cụ tpHCM (1989-1991)
-Admin của diễn đàn chemvn ( 2008)
-Moderator của diễn đàn meslab.org (2007)
-Blogger của trang blog : www.vinajobclub.com , www.learningdirect.blogspot.com (2009)
-Thành viên của www.acs.org (2005-2007), www.cyvee.com (2008)

Hồ Sỹ Phúc
04-23-2010, 10:04 PM
Quê quán: Nghệ An.
Chỗ ở hiện nay: Đồng Tháp (từ năm 2003).
Email: syphuc@yahoo.com.vn; syphuc31.08@gmail.com
Nghề nghiệp: Giảng viên.
Chuyên ngành: Hoá phân tích.
Giảng dạy các môn học thuộc chuyên ngành Hoá phân tích:
- Cơ sở Hoá phân tích + Thực hành (Phản ứng các ion trong dung dịch).
- Các phương pháp phân tích hoá học + Thực hành.
- Các phương pháp phân tích Công cụ (Quang học + Điện hoá + Chiết tách...)
Hướng nghiên cứu: Nghiên cứu các phương pháp phân tích tổ hợp và ứng dụng phân tích môi trường nước.
Rất mong được làm quen và học hỏi thêm từ các anh chị em cùng các bạn trong diễn đàn.
Ảnh 1: http://i971.photobucket.com/albums/ae191/co_don_272727/Photo%20in%20Tomsk%20city/Thang%207%20-%202010/DSC00967.jpg
Ảnh 2: http://i971.photobucket.com/albums/ae191/co_don_272727/Photo%20in%20Tomsk%20city/Thang%207%20-%202010/DSC00756.jpg

hoangtuchem
04-24-2010, 01:02 PM
cho em ké với
tên quách anh tuấn tuổi tròn 17 ngày tháng em cũng hem nhớ nữa chỉ nhớ là lúc giao thừa
yh thì hoangtuchem_93@yahoo.com
thành tích thì sơ sơ năm nhận 2 giấy khen hsg và kèm theo tờ phiếu liên lạc nhỏ nhỏ xinh xinh
lớp 9 đc nhất TNTH hóa cấp tỉnh
lớp 11 đc giải nhì hóa toàn trường (á khoa -- thua 0.5d)
còn sau chẳng bít nữa
còn ảnh thì
chắc đc ùi mọi người làm quen nha

etylaxetat
07-11-2010, 02:36 PM
Mình là thành viên mới của diễn đàn, rất mong được làm quen với mọi người để học hỏi chút ít :24h_033:
giới thiệu sơ qua nhé:
Tên thật: Nguyễn Trần Anh Thư
sinh nhật: 09/11/1994
là học sinh trưởng THPT Lê Thành Phương
huyện Tuy An, tỉnh Phú Yên
Được đặt cho cái biệt danh là "kẻ máu lạnh"
.......
còn nhiều quá nên nói hổng hết
---
Ai muốn làm quen thì Buzz mình nhé! ^_^

hoang tu hoa
07-17-2010, 08:19 PM
Zậy là trong đây toàn là mấy thầy không hà, zậy mà em gọi là "anh"
Em xin lỗi các thầy (tuổi đã lớn)
Các thầy cho em hỏi, em muốn theo ngành dầu khí, thì em nghe nói ngành này rất khó xin việc (phải có thân thế thì mới có chân trong ngành này).Các anh, các thầy đi trước có kinh nghiệm hơn, chỉ cho em vì ko một người học sinh nào mà muốn mình thất nghiệp khi ra trường cả
Mong các thầy và các anh giúp cho em
Thân!

vânpro^`95
07-18-2010, 11:25 PM
Anh ơi gọi thầy làm gì có khi các thầy không muốn gọi thầy đâu /cứ gọi =anh cho nó thân thiện với cả gọi thầy thì già lắm gọi 'anh " cho nó trẻ ra :24h_046:

Binhminh_amap
08-16-2010, 10:54 AM
Mình là mem mới. mong dc làm quen với tất cả mọi ngừoi
Họ tên: Vũ Xuân Mùi
Ngày sinh:10/10/91
Địa chỉ( nơi đang trọ): Bạch Đằng_ Hai Bà Trưng
Y!M : ngaymoivungtin_tuonglaituoisang

http://a367.yahoofs.com/lifestory/knbep3acFxYQ__DOT__aMm1QvUZ67hmDTrwg1RLx3R46lUrhNv wULnYDrY_1/blog/20100225112027815.jpg?lb_____DQlUu8Cce

Binhminh_amap
08-16-2010, 10:58 AM
À quên. Mình là sinh viên năm thứ 2 của Trường Bách Khoa Hà Nội , ngành Kĩ Thuật Hóa Học.:5:

cattuongms
08-16-2010, 11:31 AM
Hi, không cho em cũng giới thiệu: Em tên Hoàng Cát Tường.
Năm sinh: 1994 ( trong hồ sơ em khai lận đó nghe hihi.)
Em đang học lớp 11 Triệu Sơn - Thanh Hóa.
Sở thích : Yêu thích môn Hóa, Văn, Ca hát, thích xem phim ma
Mong các anh chỉ nhiều nhiều môn Hóa cho em nghe.
Môn học dốt nhất : Ngoại Ngữ (huhu: Em học không vào) và cả môn thể dục nữa bê quả tạ ném xuýt nữa vào đầu.

hely
08-16-2010, 12:21 PM
Cho e xyn mảnh đất vs nào, hehe!!!
Tên đầy đủ là Nguyễn Khắc Chương
Sinh năm Kon Gà (tuổi 17)
Hiện nay đang học 12 THPT HÀN THUYÊN-BẮC NINH
Và đây là hình của e : đầu tiên bên trái hàng phía trước ^^
http://i926.photobucket.com/albums/ad108/chuongvnbn9x/IMG0444A.jpg
:3::012:P/s hix sửa cả chục lần mới post đc ảnh :020:

tiểu công chúa
08-18-2010, 08:19 PM
Như các bạn đã biết mình là tiểu công chúa năm nay mình 14 tuổi mong các bạn giúp đỡ nhiều nha vì mình mới tham gia vào diễn đàn thôi à

tiểu công chúa
08-20-2010, 08:57 PM
cattuongms bạn cũng giống mình rồi đó học dốt nhất là thể dục khổ thế ko cơ chứ.:24h_007:

nguyenquocbao1994
08-20-2010, 09:10 PM
Chào các bạn mem trên chemvn. Mình là Nguyễn Quốc Bảo...
Mình sinh 19/12/1994. Cuối tháng nên bố mẹ mình khai luôn qua 1995 ^^
Mình là học sinh lớp 10, đang học tại Trường chuyên Hùng Vương ở Pleiku. Mong đc mọi người ủng hộ nha ^^

Đây là facebook vs Twitter của mình
www.facebook.com/mrbao1994/
www.twitter.com/mrbao1994/

và Blog Opera nữa nè
www.my.opera.com/nguyenquocbao1994/

vânpro^`95
09-01-2010, 08:58 PM
Cho em 1 suất nào
Giới thiệu mí lần rùi nhưng vẫn giới thiệu tiếp mong các anh lượng thứ
Em là Phạm Vân học Lê Quý Đôn -hà đông
Đây là 4rum trường em http://lequydonhd.com/lqd/forum.php
đây là wepside trg` em http://lequydonhadong.edu.vn/
thích :ji ji? ji` ji cái zì cũng thj'ch hết
ghét: ghét aj ghét em
em sjnh năm con heo nên hìhì hơi béo => biệt danh "vânbeo " luôn
cao mét 64 và tiến tới chắc sẽ cao hơn hiihi (tham ra cái bóng rổ ,chưa vô đã bị xầy trán hà )
em không post được ảnh :24h_102::24h_003: gọi tổng đài hỗ trợ 4rum cho em cái

FrozenShade
09-01-2010, 10:20 PM
Em cũng xin 1 chân đc giới thiệu về bản thân
Họ tên: Đoàn Quang Tùng
Ngày sinh: 11-5-1995
Hiện em đang là hs trường THPT chuyên Lê Quý Đôn - Nha Trang
Bản thân em cũng ko có thành tích gì đáng kể nhưng đỗ đc chuyên rồi nên phải cố gắng theo môn Hóa :D
Mong các đàn anh đàn chị chỉ bảo thêm :D Nick yahoo em là trangialac_nt

tim_hieu
10-10-2010, 01:22 PM
LAM NGOC QUAN chao cac ban va cac anh chi cho minh lam wen nhe.24_08_1990 la ngay sinh cua minh.hien nay minh dang on thi dh .va co it van de muon hoi,mong dc cac ban va anh chi giup do nhieu cam on:cuoimim ( day la nik cua minh ''buocdikhidachon'' moi moi nguoi ghe tham,cam on email ''buocdikhidachon@yahoo.com''

vânpro^`95
10-10-2010, 09:17 PM
LAM NGOC QUAN chao cac ban va cac anh chi cho minh lam wen nhe.24_08_1990 la ngay sinh cua minh.hien nay minh dang on thi dh .va co it van de muon hoi,mong dc cac ban va anh chi giup do nhieu cam on:cuoimim ( day la nik cua minh ''buocdikhidachon'' moi moi nguoi ghe tham,cam on email ''buocdikhidachon@yahoo.com''

Mod ơi anh này phạm qui nặng nề quá
mà 90 vẫn còn thi á ,chúc anh năm tới vào được trường tiếng nhá ,trường anh mong muốn ý ,có gì cần hỏi cứ hỏi đi ,các anh chị vip trogn này nhiệt tình lắm ,mà cùng lắm lâu quá khôgn hỏi được ai thì search google anh nhé :cool (

badboy_style
10-11-2010, 11:45 AM
híc sao toàn người trương chuyên thế nhỉ tui là người học ko chuyên nhưng cũng mong học tập được tý kinh nghiệm từ những bạn học chuyên hóa helu mọi người nhá

chuyen_H
10-14-2010, 09:32 PM
chào các bạn và anh chị. Mình là mem đang học lớp 10. Trên chem toàn người đỉnh, mong được thỉnh giáo.

ncaothach
11-28-2010, 09:00 AM
Anh Nguyên nhìn ngầu nhỉ, hâm mộ quá đi! thích nhất là tấm này:

lê phương liên
01-10-2011, 10:09 AM
Em cũng xin 1 chân đc giới thiệu về bản thân
Họ tên: Đoàn Quang Tùng
Ngày sinh: 11-5-1995
Hiện em đang là hs trường THPT chuyên Lê Quý Đôn - Nha Trang
Bản thân em cũng ko có thành tích gì đáng kể nhưng đỗ đc chuyên rồi nên phải cố gắng theo môn Hóa :D
Mong các đàn anh đàn chị chỉ bảo thêm :D Nick yahoo em là trangialac_nt

hi` bữa giờ đi tìm, giờ mới gặp người ở nha trang giống mình!:24h_001:
học cũng cùng lớp nữa chớ hi` vui qá!!:nhau (
qên việc chính..ehem..
em tên: Lê Phương liên
sinh ngày:17-4-1995
em cũng học trường LQD_NT (giống bạn Tùng)
:cuoimim (Đây là nick yahoo của em: lpl_1704 :welcome (
em học cũng bt nên nhờ mấy anh chị chỉ giáo nhìu hì :cuoimim