PDA

View Full Version : Hiểm họa Vệ sinh Thực phầm

tenhanfoodtech
09-27-2009, 09:06 AM
vốn là em đang làm một tiểu luận về môn vệ an toàn toàn thực phẩm.Đề tài "thực phẩm biến chất"
theo em nghĩ "Thực phầm biến chất là loại thực phẩm bị thay đổi tính chất và có thể sinh ra chất độc do các tác nhân hóa học, tác nhân vật lý, tác nhân sinh học."
Anh (chị) có thể cho em định nghĩa hoàn chình hơn được không?^^:water (
a`h cho em hỏi :" muốn tìm tài liệu về đề tài này thì em tìm ở đâu", em nghĩ đề tài này là một nhánh rẽ của vệ sinh an toàn thực phâm nên khó tìm tài liệu.
mong các Anh(Chị) có thể tìm giùm em.
Cho em thankx999 trước nha.
(thiếu 1 cai thanks nua)hjhjhj
:24h_028:

huyngoc
09-27-2009, 12:02 PM
nếu bạn ỏ hà nội thì tới bách khoa ha nội đi có đấy . nhưng gì mình đọc và có chả có cái nào nói vê thực phẩm biến chất ,nhưng thực gia thì từ các yếu tố trên như căn cứ vào thành phần như biến chất về màu sắc hay mất mùi , do quá han , do bao bì ko hợp tieu chuẩn do dùng phẩm màu công nghiệp , hay thậm chi là do chế biến ko đúng , thi thoe mình co thể suy từ nhưng quá trình bảo quản nó mà .ví dụ bạn dùng sufo để chống oxi hóa nhé nhưng nếu bạn ko làm tốt có thể mất màu thậm chí gây ngộ đọcok?

hanoi
09-27-2009, 12:47 PM
có ai biet về chất bảo quản giúp bánh mi luôn mềm thì giúp mình với(giống trong bánh mì ngọt ấy)mình dang cần gấp!!!thanks!!!:vanxin(

tenhanfoodtech
09-27-2009, 08:54 PM
rất tiếc mình lại ở tp hcm ấy chứ.hichic mình cũng đã tìm hiều rùi dề tài thuộc một nhánh nhỏ.nên rất khó tìm tài liệu liên quan.nhưng mình rất cám ơn.....thanks nhé

huyngoc
09-28-2009, 01:20 PM
rất tiếc mình lại ở tp hcm ấy chứ.hichic mình cũng đã tìm hiều rùi dề tài thuộc một nhánh nhỏ.nên rất khó tìm tài liệu liên quan.nhưng mình rất cám ơn.....thanks nhé

theo mình nó là bơ thôi