PDA

View Full Version : Tìm thông tin về polythiophene

tieulongphi
09-29-2009, 08:13 AM
Mình dang làm luận văn về polythiophene mà chưa tìm được tài liệu (lịch sử tìm ra, cách tổng hợp, cách đo độ dẫn,...). Bạn nào có cho mình xin nhé. Cám ơn nhiều lắm.

gaumit
09-29-2009, 09:08 AM
Mình dang làm luận văn về polythiophene mà chưa tìm được tài liệu (lịch sử tìm ra, cách tổng hợp, cách đo độ dẫn,...). Bạn nào có cho mình xin nhé. Cám ơn nhiều lắm.

cái này bạn có thể tìm thấy free trong google mà, mình đã thử và tìm được tất cả những thông tin mà bạn cần ơ trên đó đó
have fun...!

tieulongphi
09-29-2009, 08:48 PM
Bạn có thể cho mình vài địa chỉ hoặc từ khóa để tìm không. Thank

gaumit
09-29-2009, 09:29 PM
Bạn có thể cho mình vài địa chỉ hoặc từ khóa để tìm không. Thank

hehehe. bạn cứ dùng tên chất mà bạn cần tìm gõ vào google thì sẽ tìm thấy kết quả thôi bạn ah ví dụ như (http://www.google.com.vn/search?hl=vi&source=hp&q=polythiophene+&meta=&aq=f&oq=)
hy vọng bạn sẽ làm được, nếu vẫn chưa được thì post địa chỉ mail của bạn nha, mình sẽ gời tài liệu qua mail cho bạn sau

tieulongphi
09-30-2009, 10:55 AM
mail của mình là minhthok28@gmail.com. Nhờ bạn gởi giùm tài liệu nhé. Thank

gaumit
09-30-2009, 11:13 PM
mail của mình là minhthok28@gmail.com. Nhờ bạn gởi giùm tài liệu nhé. Thank

http://en.wikipedia.org/wiki/Polythiophene
mình nghĩ chắt bao nhiêu đó đã đủ để đáp ứng được yêu cầu của bạn rồi nhỉ, còn những tài liệu chuyên sâu hơn nữa chắt là không cần thiết đâu.

vanvuphi
01-29-2010, 08:47 AM
Cái nhựa này có một công dụng là làm sản phẩm hộp xốp đựng cơm hộp phải không? polythiophene (PT)? Nó có độc tính không nhỉ?

C.H.V
03-07-2010, 06:57 PM
Polythiophene là một loại polymer dẫn, còn hộp xốp dùng để đựng thực phẩm được làm bằng PS (polystyren). Quá trình trùng hợp tạo nhựa PS có thể trong cấu trúc còn tồn tại các gốc tự do chưa phản ứng hết, có thể là tác nhân gây ung thư. Nhưng tính nguy hiểm của nó thì thấp hơn việc hít khói bụi ngoài đường khi đi từ nhà cho tới chỗ làm và ngược lại.:water (

thân:sangkhoai

thanhluanpes
05-03-2010, 08:16 PM
Bạn lên trên mạng search với một số từ khóa sau: cunducting polymer,Conductive Electroactive polymers, conjugated polymers. Bạn có thể tìm đọc online trên books.google.com; Chúc bạn thành công nhé!