View Single Post
Old 04-15-2006 Mã bài: 1066   #8
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi lmqcuong1611
+ Thật vững về ngữ Pháp vì đôi khi có những câu rất fức tạp.
+ Mình cần trang bị quyển TĐ hóa học Anh-Việt.
+ Để hiều được thì mình fải đọc tiếng Việt cho hiểu trước cái đã .Sau đó mình mới đọc sách tiếng Anh để mình tích lũy vốn từ vựng chuyên ngành .Nếu tự nhiên bạn chưa biết biết gì thì đọc tiếng Việt còn chưa chắc mình hiểu lấy gì hiểu tiếng Anh .Đến lúc nào đó bạn đã có một vốn từ kha khá thì có thể bắt đầu đọc tiếng Anh ,đến lúc này chắc có thể hiểu .Cứ thế mình luyện từ từ thôi , đừng cố học nhiều ,học ít thôi nhưng thường xuyên .Đến lúc mình làm seminar hay khóa luận tốt nghiệp thì mình đỡ hơn rất nhiều đó
Cường nói đúng đó, nhưng theo BM thì cũng không cần hpải phức tạp lắm đậu thế này nhé:
+Chúng ta cần trang bị một cuốn TĐ hoá học A-V, theo BM thì trang bị ở đây là trong giai đoạn đầu thôi, sau khi các bạn đã quen dần thì cuốn từ điển coi như bị bỏ rơi, tốt nhất là đừng mua chi, uổng tiền!!! Đó là kinh nghiệm thứ nhất của BM!!!
+ Để hiểu được tiếng anh mình cần phải hiểu tiếng việt trước cái đã, đồng ý, nhưng trong giai đoạn đầu thôi, có nghĩa khi bạn mới chuyển sang đọc tài liệu tiếng nước ngoài, bạn cần có một thời gian cũng hơi lâu tuy khả năng mỗi người, để thích nghi, trong thời gian này nên bỏ ra một lượng lớn thời gian để đọc, các bạn đừng nói với BM là "lấy đâu ra một lượng lớn thời gian để đọc nhiều, đến nổi ngày nào cũng đọc, bây giờ ai cũng bận tối mắt tối mũi..." vì chúng ta muốn cái này đương nhiên phải mất cái khác, đồng ý chứ!!! .Theo BM, êể việc đọc tiếng anh ban đầu cho nhanh hiểu, các bạn nên tìm những tài liệu ngắn, có hình minh họa, như BM thì mới đầu học hữu cơ, học miết hữu cơ luôn để lấy vốn từ vựng, sau này mới học sang các môn khác!
Đó là những ý kiến kinh nghiệm của BM!!
Cuộc thi hưu cơ cũng là một nơi để học tiếng anh đó, sao các cao thủ ko ủng hộ gì hết vậy!!!
Câu hỏi tuần 1 sắp hết rồi đó!!!

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn