View Single Post
Old 12-12-2008 Mã bài: 32838   #3
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groans: 0
Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi trathanh View Post
chào chemvn
mình đang làm về polyurethane (dùng làm đế giày) dùng MDI và polyol để tổng hợp, mình chưa có kinh nghiệm lẫn kiến thức (không chắc lắm) mọi nguời giúp mình một tí kiến thức nhé
thanks
Việc sản xuất đế giầy polyurethane hiện nay không chỉ xuất phát từ sử dụng MDI để đóng rắn polyol. Căn cứ theo yêu cầu chính về tính đàn hồi, độ chịu ma sát mài mòn, độ bền uốn gấp, độ bền nén và tỷ trọng, người ta còn sử dụng phối hợp các hợp chất isocynate khác cũng như các polyol khác để điều chỉnh mạng mạch polyurethane.
Do vậy, để bàn cho ra được vấn đề bạn quan tâm - lựa chọn và sử dụng nguyên liệu - gia công thành phẩm và kiểm tra chất lượng, bạn cần nên nêu ra những yêu cầu chính như đã nói trên. Tài liệu thì có hơn một chục sách và hàng ngàn bài báo nói đến điều này. Tuy vậy, tôi chắc rằng đề tài lẫn thực tế sản xuất đều có những thông tin đầu vào cụ thể. Như thế mọi bàn luận tiếp theo cũng như hướng dẫn bạn khai thác tài liệu bạn hiện có sẽ hiệu quả hơn.
Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn Teppi vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
bamboo094 (04-01-2009), lonelystar0109 (03-02-2010)