View Single Post
Old 05-18-2009 Mã bài: 39278   #2968
huyngoc
VIP ChemVN

huyngoc's Avatar

hạt bụi nào hóa kiếp thân tôi

Groans: 63
Groaned at 3 Times in 3 Posts

1. Điều chế H2 như cách của bạn làm với lượng nhỏ biểu diễn chơi trong các thí nghiệm nho nhỏ thì được chứ để làm công nghiệp thì chắc lỗ to quá...hix hix...
Theo mình nghĩ, có thể điện phân dd muối hoặc acid bằng dòng xoay chiều để thu được H2
gửi bạn tieulytamhoan mình không biết trong nghành cụ thể người ta làm sao nhưng ở ngay bách khoa hà nội đã làm thành công mô hình tách H2 từ nước được ứng dụng trong khí tương và đang co dự định ứng dụng vào để sản xuất các dụng cụ dùng trong các nhà hàng ăn uống .còn trên thế giới mình biết ở nga người ta đã làm từ những năm 70 ,mình co đọc báo cáo ở về khả năng của nó co thể cắt miếng thép 7mm ngon lành.
gửi bạn caploc hích cái này mà ơhair chưng thì rất bất tiện bạn à chỉ đơn giản giựa vào nhiệt độ ngưng tụ(điểm sương )thôi bạn vì mấy cái kiêu ở nhiệt độ thường chắc đã hóa lỏng còn H2 mình nhớ là-134oc thì phải bạn à. thêm nữa không biết bạn nấy mô hình trong công nghiệp này ở đâu vậy chỉ mình được không, vì mình cũng đang quan tâm tơi cái này .
huyngoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn