View Single Post
Old 07-15-2009 Mã bài: 42058   #6
penhox_ngoc
Thành viên ChemVN

penhox_ngoc's Avatar

penhox_ngoc

Groans: 0
Groaned at 1 Time in 1 Post
Send a message via Yahoo to penhox_ngoc
Smile Sách hóa nào là cần thiết trong THPT

Sách tham khảo thì nhiều vô số kể, cũng nhiều thể laọi để chúng ta chọn lựa. Tuy nhiên để lựa chọn đúng thể loại sách ta cần đọc là kg phải dễ. Đối với môn hóa thì càng phải quan tâm nhiều hơn nữa về sách tham khảo. Vì đơn giản rằng, ngoài việc học ở sách giáo khoa và thầy cô giảng dạy ở trường thì sách tham khảo cũng giúp kg ít cho chúng ta trong học tập. Theo mình thì trước khi mua các bạn nên bỏ chút xíu thời gian để có thể đọc sơ qua nội dung xem nó có phù hợp vs mình kg và tìm hieỉeu xem nhà xuất bản và tác giả là của ai. Vì có 1 số sách kg rõ nguồn gốc sẽ mang đén cho các bạn nhiều phiền toái lắm( cứ như mình bị oy nah). Riêng mình thì mình thấy 1 số sách sau đây rất hay:
1. Phương pháp giải nhanh các bài toán hóa học THPT(nxb: Hà Nội)
2. Chuẩn bị kiến thức ôn thi tốt nghiệp trung học phổ thông và tuyển sinh đại học, cao đẳng môn HÓA HỌC.( nxb: Giáo DỤc)
3. Hóa học vô Cơ. ( gồm 3 tập nha các bạn)
4. Các vấn đề chọn lọc.( gồm 3 tập nha các bạn)
((mình cũng đc sự chỉ bảo của người khác đấy))
VÀ đây là 1 trang web cóa khá nhiều thể laọi sách ở tất cả các môn cũng như lĩnh vực, các bạn có thể tham khảo
http://www.sach123.com/index.htm.
CÁc bạn có xem thì nhớ cho mình ý kiến nha. thanks nhìu
penhox_ngoc vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn penhox_ngoc vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
hoahoc15 (08-29-2009), luthanhxuan (07-08-2010), minhconyeuhoa (08-20-2009), minibus (08-31-2009), nguyenphuongnhu_711 (07-23-2009), Over The Rainbow (07-22-2009), pt_93 (07-24-2010)