View Single Post
Old 04-20-2010 Mã bài: 58020   #8
Admin
Administrator

Admin's Avatar

Groans: 24
Groaned at 12 Times in 7 Posts

Trích:
Nguyên văn bởi nguyencyberchem View Post
Hi em yêu
Em vô thử trang tinhte.com coi thử phần tin nhé. Chỉ cần click vào phần tin nổi bật, e có thể vô ngay thread của forum và tham gia thảo luận. Việc này hok liên quan gì đến cyberchemvn hết mà chỉ là giúp diễn đàn được hấp dẫn hơn. Những tin trên homepage lè nhưng vấn đề hấp dẫn, nóng hổi và khơi dậy trí tò mò của mọi người. Nếu ko có phần này, người nào làm phân tích chỉ vô box phân tích, người nào làm hữu cơ chỉ vô box hữu cơ.... mà ko có nhiều cơ hội tham gia các vấn đề liên ngành do khó theo dõi à thiếu time.
Như trên tinhte.com, nếu ko có trang chủ đưa tin, người đọc chỉ vào các box của các sp mình có, họ đâu có cơ hội tiếp cận các vấn đề về các sản phẩm khác, các vấn đề về môi trường ....
E tham khảo thử tinhte.com đi, anh mún diễn đàn mình nâng cấp lên giống như vậy, và các mods có quyền chọn bài tiêu biểu của box mình để lên homepage
Thân
Hi sếp,
Lí do này thì em càng không hứng thú. Trong diễn đàn, ở trang đầu có cái table to tướng "Top 10 Stat" với một phần là "Lastest posts", Em vào diễn đàn lúc nào cũng nhìn cái bảng đó trước nên tất cả các box từ tin tức đến học thuật em đều biết để đọc cả (nếu hứng). Trong khi tụi tinhte.com đếch có cái table này nên nó phải làm cái trang tin như thế

Với diễn đàn học thuật cơ bản như mình, em nghĩ anh nên so với các trang bạn như sinhhocvietnam hay vatlyvietnam, olympiavn, h2vn... Vậy hợp lí hơn.
Admin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn