View Single Post
Old 05-22-2008 Mã bài: 24135   #16
tieulytamhoan
VIP ChemVN

tieulytamhoan's Avatar

Tiểu Lý Tầm Hoan

Groans: 0
Groaned at 54 Times in 26 Posts
Rep Power: 84 tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all
Talking

Trích:
Nguyên văn bởi golddawn View Post
Hello, đây là ý kiến của Golddawn.
Đúng là chúng ta phải giữ forum có nề nếp nhưng cũng đừng khắc khe quá. Ngay cả Golddawn cũng sai chính ta khi gõ quá nhanh. Vì vậy, khi một bài viết có lỗi chính ta thì Chúng ta nên gởi Private message cho nhau để bạn đó tự sửa, không nên bắt lỗi ngay trên diễn đàn rồi kèm theo một câu đại khái như:
1 vài ý kiến chủ quan của mình, mong bạn đón nhận và đừng giận. Thân!
Tại vì chính người bắt lỗi cũng sẽ có lỗi khi viết như vậy. Tóm lại:
Khi viết bài, như đã nói, chúng ta phải có trách nhiệm với lời nói và suy nghĩ của mình, đó là thước đo để đánh giá phong cách và sự trưởng thành suy nghĩ của mỗi cá nhân. Hai là nếu có lỗi chính tả thì các bạn nên tế nhị và nhắc khéo qua PM. Còn lại thì cứ theo nội quy của box và forum để tuỳ nghi xử lý.
Thân,
Thật ra không phải em khắt khe đâu thầy ạ. Lỗi chính tả ở đây em không nghĩ là lỗi gõ mà em cho rằng là lỗi chính tả thật sự. Em cũng định PM nhưng nghĩ thấy nhân tiện có sự như thế thì cũng nên có vài lời để 4rum được hoàn thiện hơn về mặt hình thức thôi chứ hoàn toàn không có ý gì đâu ạ (vì hình thức là yếu tố đập ngay vào mắt người xem, có tác động không nhỏ và thật ra mà nói em cũng chỉ là mem bình thường thôi chứ không nằm trong BQT nhưng do "máu" quá nên mới "nhiều chuyện" chút ạ ^^). Vì thế em mới có 1 câu "thoòng" lại nhắn nhủ với bạn ấy là em hoàn toàn không có ý "bới lông tìm vết"...
Nếu vì việc nhắc nhở bạn bè như thế mà em bị cho rằng là có lỗi thì quả thật là hơi bị ức đấy ạ! :(

@golddawn: hình như là "khắt" chứ không phải "khắc" thầy ạ ^^

Chữ kí cá nhânMethod is a teacher of teachers - Charles-Maurice Talleyrand-Périgord Duc de Bénévent
" Đời người sắc sắc không không
Chi bằng hãy sống hết lòng với nhau ..."

thay đổi nội dung bởi: tieulytamhoan, ngày 05-22-2008 lúc 06:58 PM.
tieulytamhoan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn