Chủ Đề: Hvg-aas
View Single Post
Old 05-31-2010 Mã bài: 61588   #4
giotnuoctrongbienca
Moderator

Groans: 1
Groaned at 3 Times in 3 Posts
Rep Power: 64 giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold giotnuoctrongbienca is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi katetrang View Post
Cám ơn giotnuoctrongbienca rất nhiều,
Hiện mình đang định lượng Se trong mẫu thực phẩm, tìm tài liệu chỉ thấy làm bằng PP HVG mà không biết phải làm như thế nào vì trước giờ chưa bao giờ làm trên bộ HVG-1 cả,nen mình nhờ bạn cho mình mô hình lắp ráp bộ HVG-1 như thế nào cũng như vận hành bộ thiết bị này. chân thảnh cảm ơn
Chào bạn,
Hãy xem trong file đính kèm mô hình lắp ráp bộ HVG-1 và MVU-1.
Tôi không biết bạn đang có bộ gia nhiệt ống thạch anh bằng ngọn lửa hay bằng lò nhiệt điện. Sẽ là tuyệt vời nếu bạn có bộ gia nhiêt bằng điện, điều này giúp tín hiệu phân tích ổn định hơn và ống thạch anh sẽ bền hơn. Nếu bạn gia nhiệt ống thạch anh bằng ngọn lửa thì sau vài tháng bạn phải thay ống thạch anh (giá khoảng 10 triệu).
Phân tích Se bằng HGAAS không khác gì mấy so với As cũng bằng phương pháp này. Tuy nhiên xử lý mẫu phân tích Se cực kỳ khó nếu tiến hành bằng thiết bị thông thường (không dùng lò vi sóng áp suât cao hay bom Teflon). Làm cho tốt phép phân tích này cần phải có thời gian và kinh nghiệm. Bạn cứ làm thử một thời gian cho quen rồi trao đổi tiếp.
Thân ái
File Kèm Theo
File Type: pdf HVG-1.pdf (761.9 KB, 98 views)
giotnuoctrongbienca vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn giotnuoctrongbienca vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
dunghitman (06-01-2010), katetrang (06-02-2010)