Chủ Đề: Phân cực kế, Help
View Single Post
Old 03-09-2010 Mã bài: 54996   #9
Teppi
Administrator

Teppi's Avatar

Tu Tâm - Tấn Tầm

Groans: 0
Groaned at 23 Times in 20 Posts
Rep Power: 95 Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold Teppi is a splendid one to behold

Trích:
Nguyên văn bởi ThuXĐ View Post
Em đâu biết cái đó đâu, không thấy chi hết. Trong Catalogue cũng đâu có nói tới, chẳng thấy biểu hiện nào.
Ơ, chế độ bù nhiệt Thạch anh là để đo trong chế độ đo độ quay cực của miếng thạch anh mà. có liên quan chi tới mẫu đâu.
Em thì đo mẫu ở chế độ ko bù nhiệt rùi em bù nhiệt bằng cách thay vô công thức tính toán anh à.
Hay máy anh đang xài đời khác máy em cũng nên,
Chào bạn ThuXĐ,

Hiển nhiên là trong catalog đâu có nói tới cái này vì nó đâu là một phần chi tiết phụ kiện rời đâu. Bạn mở vỏ máy ra, nhìn vào bên trong sẽ hấy hoặc là bạn coi sơ đồ lắp ráp của máy thì mới thấy được. BS model ADP220 có một cái bộ phận tạo kết nối giữa themal sensor với phần dây dẫn gọi là 'thermal block’ (code 34-241). Cái này nếu không có kết nối tốt, lỏng lẻo sẽ bị hiện tượng giống như bạn nói. Còn không, cái đầu dò nhiệt bỏ vào dung dịch đã bị hỏng, không tạo ra sự so sánh được. (vì thiết bị phải có 2 đầu dò nhiệt, một gắn trong buồng và một cái nhúng trong mẫu).

Nếu không thể vì máy thuộc thẩm quyền quản lý của người khác, bạn cần phải trao đổi trực tiếp với người quản lý thiết bị để gọi nhà cung cấp đến bảo trì máy. Họ sẽ kiểm tra máy cho bạn.

Ngoài ra , miếng thạch anh bạn đang dùng để chuẩn là loại nào? Có phải bạn đang dùng miếng C/P/010101 loại 5 độ Angular?

Thân,

Teppi

Chữ kí cá nhânIgnorance is dangerous, but sharing knowledge without responsibility is more dangerous

thay đổi nội dung bởi: Teppi, ngày 03-10-2010 lúc 08:01 AM.
Teppi vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn