View Single Post
Old 06-19-2008 Mã bài: 25407   #14
tieulytamhoan
VIP ChemVN

tieulytamhoan's Avatar

Tiểu Lý Tầm Hoan

Groans: 0
Groaned at 54 Times in 26 Posts
Rep Power: 84 tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all
Talking

Trích:
Nguyên văn bởi thienthangio9x View Post
bác ơi cho em hỏi với.cái vỏ máy tính của em hôm trước sơn xong ko đẹp ,bạn em mách về lau = aceton thì sạch.ai ngờ lau hết 1 lọ trông nhem nhuốc ko tả đc.bác nào cách tẩy cái aceton bám trên đó chỉ em với.mà ko bít xăng vs dầu hỏa tẩy đc ko hả bác ?? hjx hjx.
Bạn của bạn mách không sai nhưng mách chưa đủ.
Tẩy sơn bằng acetone được nhưng muốn tẩy sạch thì phải dùng 1 lượng acetone lớn 1 chút. Tốt nhất là nhúng vỏ máy tính của bạn vào 1 bình chứa acetone đủ lớn rồi khoắng. Sau đó, lấy 1 bình tia acetone xịt vào thì kết quả sẽ khá hơn. Vì acetone bay hơi rất nhanh nên nếu làm ko khéo và gọn gàng thì vỏ máy của bạn sẽ trông rất xấu.
Dùng dầu hỏa cũng được bạn ah. Người ta hay dùng dầu hỏa rửa các vết sơn (trong xây dựng hay dùng ^^). Dùng dầu hỏa có lẽ sẽ tốt acetone vì da tay bạn bị dính acetone nhiều sẽ cảm thấy rất mỏng, khô.
Good luck! Thân!

Chữ kí cá nhânMethod is a teacher of teachers - Charles-Maurice Talleyrand-Périgord Duc de Bénévent
" Đời người sắc sắc không không
Chi bằng hãy sống hết lòng với nhau ..."

thay đổi nội dung bởi: tieulytamhoan, ngày 06-19-2008 lúc 09:51 AM.
tieulytamhoan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn