View Single Post
Old 05-27-2009 Mã bài: 39644   #7
tieulytamhoan
VIP ChemVN

tieulytamhoan's Avatar

Tiểu Lý Tầm Hoan

Groans: 0
Groaned at 54 Times in 26 Posts
Rep Power: 84 tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all tieulytamhoan is a name known to all

Trích:
Nguyên văn bởi Teppi View Post
@tieulytamhoan : em cho tôi biết cụ thể nội dung mail mà em đã gửi đến tác giả nào về yêu cầu bài báo nào? Em cho lên đây để tôi xem lại và giúp mọi người trong diễn đàn rút kinh nghiệm cho lần hỏi xin khác. Tôi đã từng tư vấn giúp cho nhiều nghiên cứu sinh và các bạn sinh viên về viết một lá thư đến các giáo sư để hỏi xin tài liệu. Có thể giúp các bạn bước đầu. Email đến tôi như mọi khi.Thân,
Không phải khua môi múa mép nhưng tình thực là em không có những email gửi đi vì em set chế độ không lưu mail gửi đi (em luôn set chế độ không lưu tin gửi đi cho email lẫn tin nhắn điên thoại, tính em nó khìn khìn thế ) nên không thể show được. Cách em viết thư cũng na ná giống như anh (về hình thức lẫn main idea, cũng khá informal)

Anh cho em hỏi anh email xin bài báo của tác giả bằng email của nhiệm sở làm việc hay email cá nhân ạ (yahoo, gmail, hotmail...vv...)?

Thêm một điểm nữa không phải nghi ngờ nhưng sự thành công của anh dẫn ra mới chỉ có 1 ---> bậc tự do = 0 ---> khó lòng mà thuyết phục được

1 vài ý kiến chip chip

Chữ kí cá nhânMethod is a teacher of teachers - Charles-Maurice Talleyrand-Périgord Duc de Bénévent
" Đời người sắc sắc không không
Chi bằng hãy sống hết lòng với nhau ..."

tieulytamhoan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn tieulytamhoan vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
mdlhvn (05-28-2009), TAD (07-20-2009)