Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: GÓC GIẢI TRÍ & THƯ GIÃN - ENTERTAINMENT AND RELAXATION::.. > GIAO LƯU, KẾT BẠN - FRIENDSHIP MAINTENANCE

Notices

GIAO LƯU, KẾT BẠN - FRIENDSHIP MAINTENANCE Nơi các thành viên giới thiệu mình, chào hỏi, chúc mừng sinh nhật,...

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Câu lạc bộ Vươn Tới Thành Công.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 01-05-2009 Mã bài: 33587   #1
trantieutien
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Rep Power: 0 trantieutien is an unknown quantity at this point
Default Câu lạc bộ Vươn Tới Thành Công

Bạn khao khát được thành công trên con đường học tập và làm việc của mình? Bạn sẵn sàng làm bất cứ điều gì để mang đến thành công rực rỡ cho chính mình? Với slogan đầy ấn tượng : Niềm tin mới - Suy nghĩ mới - Khởi đầu mới - Vươn tới thành công, diễn đàn Vươn Tới Thành Cônghttp://vuontoithanhcong.com/(VTTC) sẽ cung cấp cho bạn những hướng đi đúng đắn để đến với thành công.
Bạn sẽ học được cách sống, cách suy nghĩ, học tập và làm việc của một người thành công và chắc chắn rằng, nếu áp dụng tốt, bạn sẽ thành công trong nay mai. Đặc biệt, điều hành diễn đàn là hai dịch giả Trần Đăng Khoa và Uông Xuân Vy của cuốn sách best-seller "Tôi tài giỏi bạn cũng thế". Dưới đây là lời giới thiệu cũng như mục tiêu, phương hướng, và nguyên tắc hoạt động của diễn đàn:

Trích:
Để bắt đầu, chúng ta hãy cùng nhau đặt ra các mục tiêu lớn sau đây:

1. Xây dựng một diễn đàn trở thành diễn đàn có nhiều nội dung phong phú và bổ ích nhất, nhưng vẫn cô đọng và tập trung vào chủ đề chính đó là "cùng nhau vươn tới thành công trong mọi lãnh vực cuộc sống".

Mục tiêu cụ thể là mỗi lần bạn quay về đây, bạn sẽ có thể học hỏi thêm một chút gì đó giúp bạn vươn cao hơn, đến gần hơn với những mục tiêu của bản thân.

2. Không chỉ về mặt nội dung, mà chúng ta còn chung tay, chung lòng đặt nền tảng cho một cộng đồng hay thậm chí một đại gia đình trên mạng thật sự thân thiết, gắn bó, hiểu biết lẫn nhau, tôn trọng lẫn nhau và nhất là giúp đỡ lẫn nhau.

Hãy tưởng tượng bạn sẽ gặp và kết bằng hữu với hàng ngàn thành viên nam nữ ở đủ các độ tuổi, ở khắp mọi miền đất nước và nhiều nơi trên thế giới. Nhưng tất cả đều có một điểm chung: khát vọng vươn tới thành công và nhiệt huyết để chia sẻ khát vọng ấy với những ai cùng chí hướng. Dĩ nhiên, tôi tin bạn biết rằng bạn cũng là một người như thế!

3. Tiến đến tổ chức những buổi hội thảo, tọa đàm và giao lưu đầy thú vị, bổ ích cho tất cả các thành viên.

CLB / Diễn đàn được tạo nên xuất phát từ mong muốn của rất nhiều bạn đã viết thư cho tôi. Có thể bạn không nằm trong số đó, nhưng tôi tin chắc rằng bạn sẽ là một nhân tố tích cực để đóng góp và quyết định sự thành công của diễn đàn cũng như của chính bản thân bạn.

Cho nên, để đạt được những mục tiêu đã đồng ý ở trên, chúng ta hãy cùng nhau đề ra các phương hướng hoạt động cụ thể như sau:

1. Chúng ta sẽ cùng nhau chia sẻ và thảo luận những kinh nghiệm, những suy nghĩ, những hoài bão, những khát vọng, những mục tiêu,... xoay quanh chủ đề hoàn thiện bản thân và vươn tới thành công.

2. Chúng ta sẽ cùng nhau nhiệt tình giúp đỡ và động viên những thành viên gặp những khó khăn trong bất kì lãnh vực nào của cuộc sống hay đơn giản chỉ là cần sự giúp đỡ của chúng ta.

3. Và dĩ nhiên, khi chúng ta có bất kì một vướng mắc hay một trở ngại nào ngăn cản con đường vươn tới thành công, thì nơi đây sẽ là nơi chúng ta tìm lời khuyên và những người bạn thật sự.

4. Ngoài ra, chúng ta cũng sẽ cùng nhau sưu tầm và tập hợp những bài học, những kinh nghiệm, và những kiến thức bổ ích từ khắp nơi để cùng vươn tới thành công (trên tinh thần tôn trọng bản quyền )

Cuối cùng, chúng ta sẽ hoạt động dựa trên các nguyên tắc căn bản sau đây:

1. Tuyệt đối tôn trọng các thành viên khác như một cách thể hiện sự tôn trọng đối với bản thân.

Tôi đã tham gia vào nhiều khóa đào tạo con người cả như một học viên, lẫn với tư cách một huấn luyện viên. Và kinh nghiệm quý báu nhất tôi học được đó là: cách tốt nhất để người khác lắng nghe ý kiến của mình chính là lắng nghe và thấu hiểu ý kiến của họ trước, cho dù ý kiến đó có hoàn toàn trái ngược với ý kiến của bản thân.

2. Đóng góp một cách nhiệt tình vào sự thành công của người khác để có thể nhận ra rằng mọi người cũng đang hết lòng đóng góp vào sự thành công của chính bạn. Không bất kì một ai có thể thành công "một mình".

Tôi đã từng tham gia vào các khóa đào tạo con người như một huấn luyện viên làm việc tình nguyện. Thậm chí, để có thời gian tham gia công việc huấn luyện, tôi còn phải dành ra một vài ngày nghỉ phép quý giá. Có thể một số người sẽ nghĩ tôi "rảnh hơi" hay "rửng mỡ" đi "lo chuyện bao đồng". Nhưng thật sự những gì tôi đã trải nghiệm là hết sức tuyệt vời.

Tôi tin rằng, bạn cũng đã từng giúp nhiều người việc này việc nọ, và bạn cũng đã từng có những giây phút hạnh phúc chỉ vì đơn giản nhận được những lời cảm ơn chân thành. Bạn có thể tin rằng, bạn sẽ cảm thấy tuyệt vời hơn thế gấp nhiều lần khi một ai đó nói với bạn: bạn đã giúp họ thay đổi cuộc sống và vươn tới một tầm cao mới... vươn tới thành công.

3. Vững bước trên con đường chúng ta đã chọn.

Một khi đã là thành viên của diễn đàn Vươn Tới Thành Công thì tất cả sẽ sát cánh bên nhau chiến đấu cho đến chiến thắng cuối cùng. Để rồi một ngày không xa, chúng ta có thể vỗ ngực tự hào: "Tôi là thành viên tích cực của Diễn đàn Vươn Tới Thành Công, và tôi đang thật sự vươn tới thành công từng ngày. Tôi hiểu rằng, mỗi nấc thang nhỏ tôi đi lên, mỗi thành tích nhỏ tôi đạt được, đều có ý nghĩa quan trọng vì nó sẽ đưa tôi đến gần hơn những mục tiêu to lớn của mình. Đối với tôi mục tiêu là đích đến, nhưng thành công nghĩa là không bao giờ bỏ cuộc."

4. Với tinh thần đó, tất cả chúng ta, tự hào là những thành viên của đại gia đình mạng Vươn Tới Thành Công, sẽ không ngừng hoàn thiện bản thân từng ngày. Cho dù, cuộc sống luôn có những khó khăn, những bước lùi tạm thời, nhưng chúng ta chỉ thất bại khi chúng ta bỏ cuộc - bởi vì, "thành công là không bao giờ bỏ cuộc".

Cuối cùng, việc bạn dành thời gian đọc đến những dòng này đã chứng tỏ một sự thật: bạn thật sự khao khát thành công. Bạn sẽ làm tất cả (trong khuôn khổ đạo lý, pháp luật) để đạt được thành công mà bạn xứng đáng. Và dĩ nhiên, bạn sẽ là một thành viên xứng đáng của Diễn đàn Vươn Tới Thành Công.

Vậy thì bạn còn chờ gì nữa, hãy cùng chúng tôi dũng cảm bước lên con đường tươi sáng phía trước.

Bởi vì bạn biết... sống vì ước mơ của bạn!
trantieutien vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn