Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: HÓA HỌC CHUYÊN NGÀNH -SPECIALIZED CHEMISTRY FORUM ::.. > KIẾN THỨC HOÁ VÔ CƠ - INORGANIC CHEMISTRY FORUM > NGUYÊN TỐ CHUYỂN TIẾP - CHEMISTRY OF TRANSITION ELEMENTS

Notices

NGUYÊN TỐ CHUYỂN TIẾP - CHEMISTRY OF TRANSITION ELEMENTS Đó là những nguyên tố d , f trong bảng phân loại tuần hoàn

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Phản ứng thế trong phức bát diện.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 10-11-2007 Mã bài: 16194   #1
ha giang
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts
Default Phản ứng thế trong phức bát diện

em phải làm một đề tài về "NHỮNG PHÀN ỨNG THÉ CÁC PHỐI TỬ TRONG PHỨC CHẦT BÁT DIỆN".Em tìm tài liệu không ra. Có thể chì cho em trang web or tài liêu nào được khộngEM xin chân thành cảm ơn và sẽ hậu tạ sau
ha giang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-12-2007 Mã bài: 16201   #2
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster

Trích:
Nguyên văn bởi ha giang

em phải làm một đề tài về "NHỮNG PHÀN ỨNG THÉ CÁC PHỐI TỬ TRONG PHỨC CHẦT BÁT DIỆN".Em tìm tài liệu không ra. Có thể chì cho em trang web or tài liêu nào được khộngEM xin chân thành cảm ơn và sẽ hậu tạ sau
Hi ha giang !
Thật ngạc nhiên khi bạn nói mảng này tìm tài liệu ko ra ! Mình cũng từng nghiên cứu mảng này, nổi lo duy nhất là tài liệu nhiều quá ko biết đọc cái nào ! hix !
Với những keyword cơ bản dịch trực tiếp từ tên đề tài:

Ligand substitution reaction in octahedral complex. Bạn search trong trang quen thuộc google thôi nhé ! hix !

Thân !

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Old 10-12-2007 Mã bài: 16236   #3
tigerchem
Moderator

tigerchem's Avatar

Chem Is Try

Groans: 1
Groaned at 8 Times in 7 Posts
Rep Power: 79 tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all tigerchem is a name known to all

Hi hagiang,
Diễn đàn của chúng ta là sân chơi mở cho tất cả mọi người, kiến thức là của chung, bạn không cần hậu tạ. Nếu có khả năng, mình giới thiệu với bạn 4 cuốn sách: Hóa Vô cơ - Hoàng Nhâm tập 3, Hóa vô cơ - Nguyễn Thị Tố Nga tập 4 có nói những kiến thức cơ bản và tổng quát nhất về phức chất, Tính chất và phản ứng của hợp chất phối trí - Nguyễn Thị Thanh Hồng có nói cơ chế và giải thích chi tiết về các phản ứng và cuốn Phức chất trong Hóa học của Hồ Viết Quý, nói khá sâu về máy, thiết bị, phương pháp nghiên cứu, cách xác định các thông số liên quan đến phức chất và phản ứng của phức chất. Những cuốn này mình cũng chỉ mới đọc sơ qua chứ chưa có thời gian đọc kĩ. Bạn có thể tìm đọc ở trường KHTN TP.HCM hoặc thư viện trường.
Thân.
tigerchem vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn