Go Back   Diễn đàn Thế Giới Hoá Học > ..:: TÀI NGUYÊN CỦA CHEMVN - CHEMVN'S RESOURCE ::.. > ĐỀ THI & BÀI TẬP ĐẠI HỌC - EXERCISES FOR STUDENT

Notices

ĐỀ THI & BÀI TẬP ĐẠI HỌC - EXERCISES FOR STUDENT Đây là nơi tập trung các đề thi, bài tập tham khảo của chemvn. Các bạn có thể chia sẻ tại đây

Cho Ðiểm Ðề Tài Này - Kho bài tập của trường Harvard.

Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Old 12-19-2005 Mã bài: 192   #1
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Groans: 28
Groaned at 16 Times in 10 Posts
Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all
Send a message via ICQ to bluemonster Send a message via Yahoo to bluemonster
Lightbulb Kho bài tập của trường Harvard

Đây là link kho bài tập của trường Harvard, các bạn có thể vào đó để tham khảo, đặc biệt có cả bài giải.
http://daecr1.harvard.edu/
click vào advance problem of chemistry > rồi tha hồ chọn dạng bài tập mình thích.
Chúc vui!

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !
"Thanks" on ChemVN ... SOS

bluemonster vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn bluemonster vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
chelobi (05-24-2009), cuavua (12-01-2010), minhhoai (04-23-2008), nguyenphong201 (08-23-2010), nguyenquocbao1994 (01-14-2009), vtplqdqn (11-25-2010)
Old 08-17-2006 Mã bài: 3039   #2
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Rep Power: 107 bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all bluemonster is a name known to all

Có ai nghe tin gì chưa !??? Kho lecture trường Harvard lại sắp update tiếp rùi, bây giờ đang là thơi gian đầu nên chỉ cho các sinh viên trong trường vào ! Có ai có cách nào vào lấy lecture ngay từ bây giờ ko nhỉ !!!
Nếu ko thì chúng ta phải đợi đến chắc phải cuối năm nay hoặc qua năm sau kho lecture mới mở cửa cho cả thế giới tự do vô !
Phải nói kho lecture trường Harvard là một trong những kho chất lượng nhất về mặt kiến thức, đọc tới đâu là thấm nhuần tới đó ! thú thật !
Chúc anh em vui !

Chữ kí cá nhân
Chemistry is a practical science, the theories can't make practices, they just be used to explain practices !

chelobi (05-24-2009), minhhoai (04-23-2008)
Old 09-07-2006 Mã bài: 3725   #3
sk_kbg89
Thành viên ChemVN

Groans: 0
Groaned at 0 Times in 0 Posts

Anh cho em hỏi muốn vào chỗ các bài giảng hiện tại thì làm ntn???. Em chẳng thấy đâu cả !!! Ah, có phải là các bài báo do GS. Evans ko nhỉ??

Chữ kí cá nhânOur website: http://3tsite.org
And forum: http://3tsite.org/forum
Quick! Quick! Quick! Quick! Quick!

sk_kbg89 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn
Những thành viên sau CẢM ƠN bạn sk_kbg89 vì ĐỒNG Ý với ý kiến của bạn:
chelobi (05-24-2009), minhhoai (04-23-2008)
Old 09-07-2006 Mã bài: 3730   #4
bluemonster
Wipe out Lazy Man

bluemonster's Avatar

Trích:
Nguyên văn bởi sk_kbg89
Anh cho em hỏi muốn vào chỗ các bài giảng hiện tại thì làm ntn???. Em chẳng thấy đâu cả !!! Ah, có phải là các bài báo do GS. Evans ko nhỉ??
Hiện tại kho bài tập harvard đang update và đã xoá mọi cái cũ, kho này có nhiều lecture, nó mạnh ở chỗ lecture chứ ko phải article, còn nếu bạn muốn vào article của bác Evans thì vào link trên, rồi vào publication thui !!! Ngoài ra còn có các bài seminar cũng khá cool, cho down free hết, có thể nói bác Evans quá hào phóng luôn đó, ko down thì uổng !
Trường Harvard được một cái đáng quí là gần như các lecture của mấy ông pro. Organic chemistry trực thuộc faculty đều share free hết !!! Ko những tìm thấy lecture của Evans mà còn có thể sưu tầm thêm lecture của nhiều sếp khác như:
Professor Eric Jacobsen
Professor Daniel Kahne
Professor Andrew Myers - sếp này chuyên viết sách tổng hợp, anh em đã sưu tầm được cuốn mô chưa !!!
Professor Tobias Ritter
...
Đó là những sếp hữu cơ, còn mấy sếp physical chemistry thì cực kì keo kiệt, chỉ một hai ông gì là cho down free thôi !!!
Chúc vui !!!

Chữ kí cá nhân

chelobi (05-24-2009)
  Gởi Ðề Tài Mới Trả lời

Ðang đọc: 1 (0 thành viên và 1 khách)

Quyền Hạn Của Bạn